• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

gunnroseclose

bạn này nói gì ko hiểu gì hết 8-|

À, lúc nãy dùng tapatalk trên hd2 chưa cài keyboard tiếng việt ý mà

cẩn thận xóa mấy file cache là ảnh với video của bác chụp có nguy cơ bị lỗi đấy, hôm trước vừa có bác bị rồi

dolthanhdol1

Sao khi mình down rom Android về giải nén ra chỉ thấy 2 file, 1 file RUU và 1 file .nbh. Không thấy file Haret đâu cả. hic.

babybdu

Tớ nhớ là nó có đánh số, thường là 001,002,003... hoặc 01,02,03 . Nói chung là số thứ tự nó liên tiếp nhau
"DiskCacheIndex21191.tmp" Mình có rất nhiều file dạng này trên thẻ nhớ. Mà hình như càng ngày càng nhiều nữa. Mấy file này có xóa được ko vậy ?

Nguyenson318

Sao khi mình down rom Android về giải nén ra chỉ thấy 2 file, 1 file RUU và 1 file .nbh. Không thấy file Haret đâu cả. hic.

Bồ này down nhầm ROM WinMo 6.5 của HD2 rùi! Đọc kỹ từng Topic có phân biệt cho WinMo và Android riêng đấy!!!

ngphuongqt

Các bác cho hỏi cách chuyển đổi 2G và 3G trên Android thế nào vậy? Của mình cứ enable connection là nó là Auto (3G luôn). Muốn chỉ chon 2G cho lành :D
Thanks,

dungphp

Các bác cho hỏi cách chuyển đổi 2G và 3G trên Android thế nào vậy? Của mình cứ enable connection là nó là Auto (3G luôn). Muốn chỉ chon 2G cho lành :D
Thanks,

GSM là 2G, WCDMA là 3G. Nên để chế độ Only cho 1 trong 2 hệ thống. Đặt auto không hợp lý với mạng hỗn hợp trong 1 khu vực như VN

bonmat8888

tình hình là em mới mua lại con HD2 Tmobile, em lại gà mờ về Android. Vậy cho em hỏi có cách nào để đổi tài khoản gmail của chủ cũ đã có trong máy không các bác? chỉ giúp em với.
thanks all.

ngphuongqt

tình hình là em mới mua lại con HD2 Tmobile, em lại gà mờ về Android. Vậy cho em hỏi có cách nào để đổi tài khoản gmail của chủ cũ đã có trong máy không các bác? chỉ giúp em với.
thanks all.

1. Chạy bản Android mới ;;)
2. Settings - Account & sync - Chọn cái account google có trong máy rồi chọn remove account rôì add account của mình vào.
Hi vọng OK :D

jt2808

các bác ơi cho e hỏi 1 chút rằng là con hd2 của e la t8585, mà sao đang cài android nó hiện màn hình màu trắng có dòng chữ màu xanh rồi nó đứng yên luôn là nó bị làm sao thế các bác?

dungphp

các bác ơi cho e hỏi 1 chút rằng là con hd2 của e la t8585, mà sao đang cài android nó hiện màn hình màu trắng có dòng chữ màu xanh rồi nó đứng yên luôn là nó bị làm sao thế các bác?

Chết rồi, sắp hỏng đến nơi rồi. Cậu phải chờ đến lúc ra kết quả (dưới 25 phút). Chưa gì đã sợ rồi !

jt2808

không ý mình là mình đã làm theo các bước trên diễn đàn hướng dẫn. Nhưng đến lúc nhấn vào file haret.exe thì màn hình nó chuyển sang màn hình trắng có dòng chữ htc đó rồi nó treo luôn. Ko bít bị gì đây. Hic

tuanbeck132

không ý mình là mình đã làm theo các bước trên diễn đàn hướng dẫn. Nhưng đến lúc nhấn vào file haret.exe thì màn hình nó chuyển sang màn hình trắng có dòng chữ htc đó rồi nó treo luôn. Ko bít bị gì đây. Hic

Cái này chờ hơi bị lâu đó bạn... Mấy bản Evo thì rất lâu... Còn nữa: nhanh hay chậm cũng do thẻ... Class 6 thì vù cái xong... Class 4 thì nhanh... Class 2 thì bình thường....
Thẻ đểu có thể o chạy... Mình bị 1 lần rồi... May mà thửa được cái Class 6 ... Chơi Android phê lòi....