• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI NAND ANDROID ROM CHO HD2 & FIX LỖI TREO MÁY, PARTITION EXT SD

giangdong_vnn

Bác Đức Long ơi có bản mới của DFT_LEO_NAND_Android không??? Em mới chuyển sang cái Android nên ngu ngơ lắm, các bản khác trên diễn đàn thì nhiều quá chẳng biết chọn bản nào??? Em thấy bản này dùng ổn tuy nhiên có một số lỗi nhỏ, nếu có bản update thì tuyệt. Cảm ơn bác nhiều!

DucLong

Super V.I.P
Bác Đức Long ơi có bản mới của DFT_LEO_NAND_Android không??? Em mới chuyển sang cái Android nên ngu ngơ lắm, các bản khác trên diễn đàn thì nhiều quá chẳng biết chọn bản nào??? Em thấy bản này dùng ổn tuy nhiên có một số lỗi nhỏ, nếu có bản update thì tuyệt. Cảm ơn bác nhiều!

Mọi người giới thiệu các bản rom mới rất nhiều đó. bản tôi giới thiệu ở trên là bản ban đầu. Bây giờ có nhiều bản rất tốt vì ROM NAND Clockworkmod là thế hệ sau có nhiều chỉnh sửa rất đáng dùng.

DucLong

Super V.I.P
Đã cập nhật Tool MAGLDR 1.13 của Cotulla và bản ClockworkMod 1.3 của Raider ở bài 1.

Azzura

Bác DucLong ơi, có 3 bản Clockworld là 150 MB, 250 Mb và 400Mb thì cài bản nào hả bác?

alanlee

PHẦN II: CÁCH UP ROM_NAND_ANDROID BẰNG FILE.ZIP (CLOCKWORKMOD).
Thế hệ ROM_NAND này được xem như thế hệ thứ ba của rom_android. Loại rom này cho phép người dùng up trực tiếp trên thẻ nhớ như rom android chính thống. Hướng dẫn chi tiết cho up rom zip hay còn gọi là CLOCKWORKMOD xem ở đây (thanks AM ancola66): http://www.pdaviet.net/showthread.ph...ATE-11-01-2011
Khi up rom zip trên thẻ nhớ các bạn copy 02 file: initrd.gz&Zimage và rom.zip đưa vào thư mục gốc của thẻ kế đó chạy tool partition để hỗ trợ rom NAND có chức năng A2SD. Sau khi cài xong MAGLDR thì các bạn chọn hàng số 1 (boot AD SD) rồi tiếp tục up theo hướng dẫn cho đến lúc xong.
cơ bản có 04 bước như sau:
1: Boot vào chế độ Clockwork Recovery
2: Select install zip from sdcard (chọn file rom zip để up)
3: Select choose zip from sdcard (chọn file romzip trên thẻ nhớ)
3: Select ROM file and then confirm ( chọn file rom để up)
4: chờ cho xong có chữ complete (xong) thì bấm nút power (màu đỏ)
kế đó bấm nút call (màu xanh) là xong.
--------------

Hi anh Đức Long, dòng em in đậm chưa rõ lắm là gì vậy ? Tool nào ?

Em làm hết FLASH MAGLDR rồi CWR nhưng GOGOGO :(

P/s : hổm rày không rảnh vào, đang đợi vc ngủ tranh thủ mò lên, thấy anh đang ol mừng quá :D

DucLong

Super V.I.P
Hi anh Đức Long, dòng em in đậm chưa rõ lắm là gì vậy ? Tool nào ?

Em làm hết FLASH MAGLDR rồi CWR nhưng GOGOGO :(

P/s : hổm rày không rảnh vào, đang đợi vc ngủ tranh thủ mò lên, thấy anh đang ol mừng quá :D
Sau khi chạy tool MAGLDR 1.13 xong bạn chạy tiếp tool 1.3 của raider đó kế đó up rom.zip trên thẻ thôi.

alanlee

Sau khi chạy tool MAGLDR 1.13 xong bạn chạy tiếp tool 1.3 của raider đó kế đó up rom.zip trên thẻ thôi.

Ah em chạy được rồi, chỉ có điều là Tool RE mới nên có hẳn mục AD Recovery chứ không như bác Ana hướng dẫn là Boot AD SD :D

Chỉnh sửa cuối:

tuanlia

Hix còn mấy tiếng nữa là giao thừa, rảnh rỗi ngồi up Android mà lại dính lỗi này, có bác nào cứu em với, tết hết alo được rùi:(( THanks các bác nhiều
Error description: send partition data failed
Info:\RSPL\RSPL.cpp(802)
Error description:
Info:\RSPL\RSPL.cpp(545)

dungphp

Nếu mà chạy MAGLDR113_DAF thì chạy bằng file này: ROMUpdateUtility.exe

tuanlia

Nếu mà chạy MAGLDR113_DAF thì chạy bằng file này: ROMUpdateUtility.exe
nghĩa là sao hả bác ơi? em mới vọc nên ko bít làm sao bây giờ. thanks bác
<----------------------->
ơ hơ e lại cài được rùi các bác ạ. Mừng quá

Chỉnh sửa cuối:

khoaho

em bị treo ngay màn hình HTC quietly brilliant đã HSPL lại rồi nhưng vẫn không vào được ai giúp em với

alanlee

Hix còn mấy tiếng nữa là giao thừa, rảnh rỗi ngồi up Android mà lại dính lỗi này, có bác nào cứu em với, tết hết alo được rùi:(( THanks các bác nhiều
Error description: send partition data failed
Info:\RSPL\RSPL.cpp(802)
Error description:
Info:\RSPL\RSPL.cpp(545)

Bạn đã nháy vào đồng ý cho sync qua USB trong active chưa ?

em bị treo ngay màn hình HTC quietly brilliant đã HSPL lại rồi nhưng vẫn không vào được ai giúp em với

Bình tỉnh mần lại từ đầu và kiên nhẫn tí xíu :D

P/s : bố khỉ , xỉn roòi hehe >:) chúc mọi người dui dẻ :))

nnq_mm

- Máy em mua người ta đã cài android nand sẵn, hiện tại là MAGLDR 1.11, vậy làm sao để up lên 1.13, có phải quay về WM6.5 gốc không?
- Khi chọn mục 4 trong MAGLDR rồi nhấn nút gọi, máy hiện lên chữ "waitting usb" nhưng máy tính không nhận ra, chạy file DAF.exe báo lỗi kết nối. Vậy cần cài thêm gì để máy tính nhận ra hd2 không?
- Chỉ em cách xem RADIO và HARDSPL phiên bản nào với. Vì em muốn cài dạng up file zip

DucLong

Super V.I.P
- Máy em mua người ta đã cài android nand sẵn, hiện tại là MAGLDR 1.11, vậy làm sao để up lên 1.13, có phải quay về WM6.5 gốc không?
- Khi chọn mục 4 trong MAGLDR rồi nhấn nút gọi, máy hiện lên chữ "waitting usb" nhưng máy tính không nhận ra, chạy file DAF.exe báo lỗi kết nối. Vậy cần cài thêm gì để máy tính nhận ra hd2 không?
- Chỉ em cách xem RADIO và HARDSPL phiên bản nào với. Vì em muốn cài dạng up file zip
Bạn đưa máy về bootloader rồi up lên 1.13.
sau khi flash 1.13 kiểm tra xem còn lỗi không, nếu còn lỗi phải kiểm tra cất lượng cọng cab, cổng USB và cài lại phần mềm kết nối cho PC ví dụ activesync & HTC Sync

phihung211

kế đó chạy tool partition để hỗ trợ rom NAND có chức năng A2SD
cái này em thấy rất nhiều rom nói đến nhưng em chưa hiểu lắm cách làm như thế nào,mod có thể hướng dẫn cụ thể giúp em được không

DucLong

Super V.I.P
cái này em thấy rất nhiều rom nói đến nhưng em chưa hiểu lắm cách làm như thế nào,mod có thể hướng dẫn cụ thể giúp em được không

Theo yêu cầu của một số bạn, tôi hướng dẫn thêm phần 4. bạn đọc sẽ hiểu.

tuanlia

Theo yêu cầu của một số bạn, tôi hướng dẫn thêm phần 4. bạn đọc sẽ hiểu.
Xin chân thành cám ơn bác DucLong đã nhiệt tình hướng dẫn. Bài viết của bác thật chi tiết và dễ hiểu.
Tiện thể bác có thể hướng dẫn em cách BackupRom được ko ạ? Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
bạn chỉ cần backup apk đã cài trên máy để khi flash rom mới dùng lại thôi, làm như vậy rom chạy ổn định hơn.
ứng dụng backup tôi đính kèm theo bài này.

clarkht

em nghĩ backup rom bằng recovery hay hơn chứ bác.mình đỡ.phải cài đặt linh tinh như ringtone,ánh sáng màn hình.....nói chung tất tần tật những gì đã cài đặt trước đó