• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

dungrock

không hiểu sao con minis của mình chạy lên 2006 nó vẫn là bản rom cũ thế nhỉ.máy của mình là g3 bác nào biết giúp với nhé,tiện thể cho mình xin luôn ban 2006 mới nhát của con này nhé

Máy của bạn chưa unlock CID rồi, ghé qua chủ đề UPROM WM 5.0 cho Wizard để xem hướng dẫn cách unlock nhé. CÒn ROM WM 6.0 thì ở trang 1 của chủ đề này đó bạn

phuongtuan

em vừa cài WM06 của bác Phamquang xong. Chạy bước đầu nói chung là ổn nhưng chẳng cần unlock CID gì cả. Trước đây máy em cũng chưa hề unlock. Có vấn đề gì không các bác nhỉ.

Em dùng Tmobile Vario!!

:)

Nếu chạy Ok rồi thì chắc không sao hết. Chúc mừng bác hihi.
Nhưng máy của bác là chip G3 hay G4? Nếu là G4 thì không unlock vẫn up rom WM6 được là đúng rồi :D

ronie

Nếu chạy Ok rồi thì chắc không sao hết. Chúc mừng bác hihi.
Nhưng máy của bác là chip G3 hay G4? Nếu là G4 thì không unlock vẫn up rom WM6 được là đúng rồi :D
Máy em la G3 Bác phuongtuan a!! Thế mới hay chứ!! Ko biết không unluck có vấn đề gì không???

RAM của con ROM mói mày hơi bị ổn đấy. Để em cài ít phần mềm xem nó thế nào?? :)

phuongtuan

Máy em la G3 Bác phuongtuan a!! Thế mới hay chứ!! Ko biết không unluck có vấn đề gì không???

RAM của con ROM mói mày hơi bị ổn đấy. Để em cài ít phần mềm xem nó thế nào?? :)

Máy của bác là mua mới hay mua lại, trước khi up WM6 thì bác đang sử dụng rom bao nhiêu?
Mình nghĩ đã chạy tốt rồi thì không có vấn đề gì hết, như vậy là thành công rồi đó. Nhưng theo mình thì bác hãy unlock CID, vì về sau có thể còn up nhiều rom khác nữa.
Rom của bác PQ thì RAM là ấn tượng nhất đó, rom này cũng overclock sẵn rồi. Nhưng theo mình thì không ổn định lắm và tốc độ không bằng rom under. Thân

RClub

Cõ lẽ máy của Ronie đã được unlock

bản under dùng rất nhanh nhưng ram còn hơi ít (trung bình cài xong thêm ít soft còn 22-24mb) và mình cảm giác hơi tốn pin (có lẽ do OC hơi cao) tuy nhiên ngược lại thì cái wizard chip tí tẹo 200mhz nên tốc độ là cái mình đặt lên trên hết:)

ronie

Cám ơn các bác quá!! Em không unlock lại đâu vì lại phải trở về ROm nguyên bản. :)

Không biết con Rom của bác PQ overclock lên bao nhiêu vậy ah? Hình như không có file cab nào chạy song song hay sao ấy. Trước đây em up rom thấy các file cab cài tự động chạy tứ tung cả lên nhưng Rom này thì lại không thấy. ????

Chạy Rom của bác Phamquang 1 thời gian rồi chuyển qua Under xem thế nào. Khoái quá các bác ạ!!!

Tks pdaviet nhiều!!

thanhchi

ronie

Có bác nào có phầm mềm cho mình chọn cài soft vào thẻ hay vào máy khi mình cài đặt không cho em với, Bản ROM của bac PQ không có cái này như con 2.26 Tmobile trước đây em dùng.

Tls các bác nhé!!

(hơi sai địa chỉ post bài một tí nhưng em vừa nâng cấp ROM nên hỏi luôn) :)

RClub

Do Rom của Pham Quang không có Ext rom nên nó không tự động cài mà bạn phải tự cài vào. Về phần mềm thì bạn thích phần mềm nào thì down phần mềm đó -> sang box phần mềm ứng dụng

Có 1 cách khác là bạn có thể tự chỉnh sửa hoặc tạo extension Rom của riêng bạn, khi nào up rom xong thì lấy ra cài 1 phát là từ giờ trở đi cứ thế dùng. Nếu muốn bạn hãy xem link do Utxd hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=279&postcount=2
Theo mình biết có 1 loại ext rom khác không tự cài mà nó nằm trong phần Program, cũng là loại người dùng cài sau với phần mềm nằm sẵn trong đó, như kiểu ext rom của bản Underground

Cách nào cũng được, ext rom tự cài thì phải là loại phần mềm chạy suốt trong khi cài, không được dừng lại giữa chừng. Mình thì dùng theo cách của mình, tức là phần mềm để sẵn trong thẻ, trước khi copy từ máy sang PPC đặt chức năng 'read only', như thế sau khi cài xong nó không tự xóa file cài, để dùng lần sau nếu cần :D

ronie

Tks bác Rclub nhiều! nhưng cái Ext ROM gì đó em chưa đủ trình và thời gian nghiên cứu để vọc nên thấy rắc rối quá!! :)

Em chỉ cần phần mềm nào cho phép mình chọn cài soft trên thẻ hay device thui. (cả file exe và cab ấy). E thấy hình như trong forum mình có nhưng tìm mãi không thấy. Bác nào biết báo giúp em nhé!!

Tks in Advance!! ROM của bác Phạm Quang quá tuyệt!! :)

binhlerhm

Bạn cho nhận xét về bản Final này đi. Mà bạn có thể cho link dow khác được ko chứ rapishare thì tôi chào thua thôi.=D>
nói chung các bản rom modified by Hong đều tích hợp quá nhiều soft đôi khi không cần thiết sau khi uprom ram còn lại 23MB, storage 42MB
các soft được gom vào từng folder riêng nên program nhìn thấy gọn hơn, chạy hơi chậm cho với các bản khác, tương thích tốt với các soft, giao diện đẹp. ý kiến riêng mình nế bạn nào thích cài nhiều soft theo ý thích của mình thì quay về bản X-plore 1.1 (by Anichillus) dung lượng ram trống nhiều nhất trong tất cả các bản rom, muốn tốc độ nhanh thì cài bàn under, PV4

Chỉnh sửa cuối:

lesyhoangchuong

Trước giờ các bản X-Plore by Hong thường được tích hợp nhiều ứng dụng nên không phù hợp với các bạn khó tính. Nếu cần ROMs trắng thì mình xin đề nghị PV4 hoặc HTC Wizard WM6 X-plore V1.1 (by Anichillus)...

phuongtuan

mãi ko thấy bản rom mới của bác PQ nhỉ?

Phải từ từ chứ bạn, đợi bác PQ tập hợp các lỗi của bản rom trước và fix nó thì mới có bản rom tốt cho các bạn chứ.
Thanks to Mr.PQ!:D

Cám ơn các bác quá!! Em không unlock lại đâu vì lại phải trở về ROm nguyên bản. :)

Không biết con Rom của bác PQ overclock lên bao nhiêu vậy ah? Hình như không có file cab nào chạy song song hay sao ấy. Trước đây em up rom thấy các file cab cài tự động chạy tứ tung cả lên nhưng Rom này thì lại không thấy. ????

Chạy Rom của bác Phamquang 1 thời gian rồi chuyển qua Under xem thế nào. Khoái quá các bác ạ!!!

Tks pdaviet nhiều!!

Rom của bác PQ oc lên 247mhz. Sao bác k cài chương trìng đo cpu_speed hả? Thân

Last edited by a moderator:

hung1406

Rom của bác PQ oc lên 247mhz. Sao bác k cài chương trìng đo cpu_speed hả? Thân

Mình up ROM của bác PQ nhưng cpu speed chỉ là 195mHz thui bạn à!Phải dùng PM OC rồi.
Tiện thể cho mình hỏi luôn: PM trong dấu tròn đỏ là PM gì vậy.

Kan

Battery Status, 1 tiện ích nhỏ miễn phí rất hay, có thể dùng để OC chip Omap. Để chỉnh sửa và biết thêm thông tin về soft, giữ bút ở biểu tượng pin.

fantomaskl

mình đang dùng bản final by Hong. Không hiểu tại sao mỗi khi mình dung smsbackup để backup lại sms xong thì task lên 100% và không làm thế nào để hết được, máy chạy rất giật. Dù đã soft reset nhưng đều không được. Ai giúp mình với.

binhlerhm

mình đang dùng bản final by Hong. Không hiểu tại sao mỗi khi mình dung smsbackup để backup lại sms xong thì task lên 100% và không làm thế nào để hết được, máy chạy rất giật. Dù đã soft reset nhưng đều không được. Ai giúp mình với.
bạn xử dụng Alt + F4 có trong program để đóng tất cả các chương trình thử xem có hết giật không, hoặc xử dụng oxios hibernate để giải phóng ram

fantomaskl

bạn xử dụng Alt + F4 có trong program để đóng tất cả các chương trình thử xem có hết giật không, hoặc xử dụng oxios hibernate để giải phóng ram

mình đã thử rồi, ram vẫn là 30,2 MB, nhưng biểu đò của task vẫn 100%. không ổn. bạn có cách khác không. Mà mình dùng tất cả các chương trình backup sms như pimbackup, spb, smsbackup đều bị thế ?

Status
Không mở trả lời sau này.