• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

victory132669

Mình đã up rom mấy lần thành công rồi nên có ít kinh nghiệm up rom như sau: các bạn up rom bị lỗi chủ yếu chắc do sau khi cài bản nâng cấp này lại ko hardreset ngay đó(mình cũng bị như vậy rồi)
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...14_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.exe.(rom mới đây)
Các bước up rom như sau:(tham khảo trên forum:ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com)
1, Hardreset máy (vào clear storge nhấn 1234)
2, Kết nối máy tính với active sync ở chế độ guest (nhấn calce khi máy hỏi có sync dữ liệu với máy ko)
3, Chạy file ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe (đợi khoảng 20 phút,lúc này ko được rút cáp ra khỏi máy)
Khi máy báo thành công để máy vào đến màn hình today.
4, Upgrade tiếp bản ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.exe.
Ở bước này ta cũng kết nối máy với activesync ở chế độ guest như trên sau đó bạn chạy file upgrade trên
Lưu ý: lúc này sẽ có cửa sổ dos chạy lên trên màn hình PC bạn cứ để máy như vậy để máy intalizing...(pocket pc se không trở về chế độ bootloader, và sẽ ko có bảng hiện lên như khi up rom đầu tiên ở bước 3)
Quan sát máy PPC thấy hiện chữ succeess thì nhấn ok và tiếp tục đợi khoảng 20 phút nữa đến khi nào cửa sổ dos trên PC báo "press any key to continue"..... thì bạn nhấn phím space trên PC
5, Sau khi nhấn phím space trên PC bạn phải hardreset máy ngay bằng cách:
Nhấn liền tổ hợp phím camera+voicecommander+power +phím gọi và chọc reset đợi vào được màn hình format nhấn tiếp phím gọi để máy fomat lại máy.(theo mình nghĩ bước này là quan trọng để máy khỏi gặp lỗi đấy).Đến đây coi như quá trinh up rom xong bạn vào màn hình to day kiểm tra lại nha
Tham khảo thêm :ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe

cám ơn bác. có lẽ mình thiếu bước nên bị lỗi các bản aku 3.2 và ngay bản hiện tại vẫn đang lỗi 2.15.13.27wwe, 2.15 aku2.3 pdaM..
mình sẽ thử lại theo hướng dẫn..

quyeno2

Theo mình khi up cac bản Rom kiểu thằng Aku2.2 hay Aku3.2 ( dạng rom chép đè) này thì các bạn nên cận thận ở bước cuối cùng là khi HR lại máy bằng tay vì ở bước này nếu không cẩn thận sẽ làm đơ máy luôn đó, thay vì HR bằng tay các bạn hãy SR lại máy (bằng cách dùng bút chọt vào cái lõ nhỏ ở dưới máy ý) máy cũng sẽ tự HR lại luôn mà không cần phải thao tác phức tạp như trên

kabivn

+các bác có Ai đã cài AKU 3.2 chua, bàn đó chạy ổn không các bác. nghe nói đã có 3.3 rồi hay sau ấy. các bác nào đã sài rùi vui lòng hướng dẫn anh em để có thêm kinh nghiệm cài đặt đi.

+Khi máy đã nân lên 2.20 vậy muốn cài rom phải cài loại rom nào ????

chua ro lam vu nay?

Chỉnh sửa cuối:

zungnn

uprom có cần botloader không?

Mình đã up rom mấy lần thành công rồi nên có ít kinh nghiệm up rom như sau: các bạn up rom bị lỗi chủ yếu chắc do sau khi cài bản nâng cấp này lại ko hardreset ngay đó(mình cũng bị như vậy rồi)
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...14_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.exe.(rom mới đây)
Các bước up rom như sau:(tham khảo trên forum:ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com)
2, Kết nối máy tính với active sync ở chế độ guest (nhấn calce khi máy hỏi có sync dữ liệu với máy ko)
3, Chạy file ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe (đợi khoảng 20 phút,lúc này ko được rút cáp ra khỏi máy)
4, Upgrade tiếp bản ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.exe.
Ở bước này ta cũng kết nối máy với activesync ở chế độ guest như trên sau đó bạn chạy file upgrade trên
Lưu ý: lúc này sẽ có cửa sổ dos chạy lên trên màn hình PC bạn cứ để máy như vậy để máy intalizing...(pocket pc se không trở về chế độ bootloader, và sẽ ko có bảng hiện lên như khi up rom đầu tiên ở bước 3)
Quan sát máy PPC thấy hiện chữ succeess thì nhấn ok và tiếp tục đợi khoảng 20 phút nữa đến khi nào cửa sổ dos trên PC báo "press any key to continue"..... thì bạn nhấn phím space trên PC
Nhấn liền tổ hợp phím camera+voicecommander+power +phím gọi và chọc reset đợi vào được màn hình format nhấn tiếp phím gọi để máy fomat lại máy.(theo mình nghĩ bước này là quan trọng để máy khỏi gặp lỗi đấy).Đến đây coi như quá trinh up rom xong bạn vào màn hình to day kiểm tra lại nha
Tham khảo thêm :ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...ms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe

Mình đã từng 04 lần uprom nhưng chỉ lần đầu là không thành công do xài bản rom không đúng, 03 lần còn lại đều ok, mình thực hiện uprom mà không bootloader hoặc hardrest, sau khi kết nối với máy tính, mình chạy file upgrade (có sẵn trong rom) thì máy tự động trở về bootloader (3 vạch màu) và thực hiện bình thường.

Bản rom : RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe này mình thấy chạy rất nhanh, ổn định hơn các bản rom trước đây, máy mình chỉ cần 40giây là khởi động xong (trước đây cần ít nhất 1 phút 30 giây)

haiviet

quang10ntp

Bạn ơi mình đã down cái file Ò Splash nhưng khi chạy nó bị lỗi Recovery và không chạy nữa.Xin bạn vui lòng chỉ mình với.Cám ơn ban nhièu.

Bạn phải cho mình biết máy bạn đang dùng chip G3 hay G4, bạn đang dùng bản Rom nào

haiviet

Bạn phải cho mình biết máy bạn đang dùng chip G3 hay G4, bạn đang dùng bản Rom nào
Cám ơn Bạn quangntp đã trả lời cho mình.Mình đang sử dụng O2 Neo chíp G4 và đang sử dụng bản ROM RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QTEK_WWE_Ship.exe.Xin bạn vui lòng giúp mình đổi cái BootImage với mình nhiều cách rồi mà không được.Xin cám ơn bạn nhiều.

Vitdao

Well-Known Member
up rom Aku 2.3

+các bác có Ai đã cài AKU 3.2 chua, bàn đó chạy ổn không các bác. nghe nói đã có 3.3 rồi hay sau ấy. các bác nào đã sài rùi vui lòng hướng dẫn anh em để có thêm kinh nghiệm cài đặt đi.

+Khi máy đã nân lên 2.20 vậy muốn cài rom phải cài loại rom nào ????

chua ro lam vu nay?

mình đã cài thử bản này rồi, ở phần extend rom có thêm 1 số cái mới nhưng bản rom này bị lỗi hay bị treo ko vào được màn hình today, theo mình bạn ko nên dùng bản rom Aku 3.2 bạn nên dùng bản AKU 2.3 mình giới thiệu ở trên đó, bản này mình thấy nhanh và ổn định lắm.

Vitdao

Well-Known Member
Mình đã Up thử Rom mới do bạn vitdao hướng dẫn. nhưng không biết đã đúng chưa, cấu hình như thế nào mới gọi là thành công vậy mấy Bác...

nếu máy sau khi up rom xong bạn vài phần setting/system/device information nếu máy báo như vậy là được nè:
Rom version: 2.20.7.34 WWE
Rom date: 7/10/06
Radio version: 02.47.21
Protocol Version: 4.1.13.24
Extend Rom Ver: 2.20.7.114

haiviet

Mình cũng bị như bạn, có lẽ up lạo rom xem sao

Mình thấy bản ROM RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QTEK_WWE_Ship.exe xài ok lắm đó,khi up cũng rất dễ dàng không bị lỗi,bản này chạy nhanh và sóng ổn định lắm đó bạn

quang10ntp

Mình thấy bản ROM RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QTEK_WWE_Ship.exe xài ok lắm đó,khi up cũng rất dễ dàng không bị lỗi,bản này chạy nhanh và sóng ổn định lắm đó bạn

Bạn đã thử upgrade bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb chưa? Mình up bản Rom Qtek 2.2, rồi up tiếp bản AKU2.3, sau đó thay đổi BootImage bằng PDAMobiz_O2_Splash_G4 thấy rất xuôi, không gặp lổi gì cả.

victory132669

Bạn đã thử upgrade bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb chưa? Mình up bản Rom Qtek 2.2, rồi up tiếp bản AKU2.3, sau đó thay đổi BootImage bằng PDAMobiz_O2_Splash_G4 thấy rất xuôi, không gặp lổi gì cả.
hi
mình cũng vừa up bản này hôm qua xong nhưng khi boot hiện lên ipl=2.15.0001#spl =2.20.0001:
đó có phải là chưa unlock cid không nhỉ?
nếu cứ để nguyên như vậy về sau có sinh lỗi k nhỉ?
thanks!

haiviet

Thanks quang10ntp đã trả lời cho mình,mình chỉ mới upgrade Rom Qtek 2.2 thôi chưa upgrade lại bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721()_lvsw_edition_PS8Mb,vì mấy bản ROM mình down về khi upgrade bị lỗi Recovery nên mình cũng bó tay luôn,bạn có thể cho mình 1 bản ROM AKU2.3
nào dễ up được không.Nói thiệt mình nghe bạn nói cái O2 Splash của bạn mình thèm quá mà không up được mới tức chứ :((

victory132669

Thanks quang10ntp đã trả lời cho mình,mình chỉ mới upgrade Rom Qtek 2.2 thôi chưa upgrade lại bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721()_lvsw_edition_PS8Mb,vì mấy bản ROM mình down về khi upgrade bị lỗi Recovery nên mình cũng bó tay luôn,bạn có thể cho mình 1 bản ROM AKU2.3
nào dễ up được không.Nói thiệt mình nghe bạn nói cái O2 Splash của bạn mình thèm quá mà không up được mới tức chứ :((
bạn cứ dùng link và down bằng cuteFTP là được mà. tôi lấy về dùng chạy đến giờ này vẫn tốt!

quyeno2

Có bản rom mới này bạn nào cùng test với mình nha:(thấy giới thiệu là nhiều cái mới lắm)
PDAMobiz_Prophet_WM5Aku3.2_v3231.exe
tải theo link:ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/
:D bản này mình up thử từ tuần trước rồi, nó cũng không khác gì mấy so với thằng Aku3.2-v3221 chỉ hơn cái nó có sẵn trong rom rất nhiều các trương trình mới ( giống như bản Customize_ROM_PDAMobiz_Editon_Upgrade_ROM_for_IPLSPL_2.15.0001_v.1.02 hồi trước đó) nói chung là khá tiện dụng,nhưng tui không thấy khoái lắm với bản rom này vì nó thuộc dang rom chép đè nên đựoc một tuần tui lại quay về với bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Rom Qtek dùng thấy ổn định hơn

PhamQuang

Manager
:D bản này mình up thử từ tuần trước rồi, nó cũng không khác gì mấy so với thằng Aku3.2-v3221 chỉ hơn cái nó có sẵn trong rom rất nhiều các trương trình mới ( giống như bản Customize_ROM_PDAMobiz_Editon_Upgrade_ROM_for_IPLSPL_2.15.0001_v.1.02 hồi trước đó) nói chung là khá tiện dụng,nhưng tui không thấy khoái lắm với bản rom này vì nó thuộc dang rom chép đè nên đựoc một tuần tui lại quay về với bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Rom Qtek dùng thấy ổn định hơn

Chính xác !!!

RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Rom Qtek

Đến thời điểm này vẫn được coi là ROM khá nhất dành cho HTC Prophet. Mình Up cho mấy anh em, ai cũng thấy hàu lòng. :D

Hiện trên PDAMobiz đang có ROM phiên bản AKU3.3, không biết anh em test thấy thế nào?

Vitdao

Well-Known Member
Chính xác !!!

Đến thời điểm này vẫn được coi là ROM khá nhất dành cho HTC Prophet. Mình Up cho mấy anh em, ai cũng thấy hàu lòng. :D

Hiện trên PDAMobiz đang có ROM phiên bản AKU3.3, không biết anh em test thấy thế nào?

Bác chỉ giúp e link tải rom mới này nha,e đang muốn test thử rom mới đây.Thanks bác trước!

quang10ntp

Chính xác !!!

Không biết bác PhamQuang đã test hết bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_Rom Qtek chưa, em đang xài bản này nhưng thấy chức năng Wifi phập phù lắm, khi được khi không, trước đây em dùng bản Dopod 2.15 thấy Wifi cũng chậm nhưng không đến nổi tệ như vây.
Em cũng đang định up thử bản Rom AKU 3.3, nhưng trên trang Pdamobiz toàn tiếng Thái, không tìm đâu ra link mà down.
Bác nào down được share lên cho anh em cùng test nhé. Thanks

Merry Christmas and Happy New Year!!!

Status
Không mở trả lời sau này.