• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Azumy

Mình up ROM xong thấy máy tự động HR mà. Hay sau đó lại phải HR bằng tay thêm lần nữa vậy bạn?

Dù cho bạn up lên AKU3.3 hay là up lên WM06 thì nguyên tắc đầu tiên là phải backup dữ liệu, cái này bạn thik làm hay không tùy bạn.

Thứ hai là tiến hành format máy bằng clear storage để đưa máy về tình trạng ban đầu trước khi up.

Thứ ba nếu bạn đang từ AKu3.3 muốn lên WM06 hay ngược lại thì phải downgrage về AKu2.2(bản này bên xda có đó) bằng cách softreset máy sau khi HR và để im,vào PC chạy file AKU2.2, mất khoảng 10p.

Thứ tư,sau khi đã downgarde xong, máy về lại màn hình today, softreset lần nữa cho chắc ăn và tiến hành up thôi. Chạy file aku3.3 hay WM06 và đợi từ 15-30p tùy tốc độ máy PC của bạn.

ozean

@azumy: trên xda toàn up lên rapid, mình k down đc,bạn biết link nào khác để down ban AKU 2.2 k? Gửi cho mình

anhmt

bản AKU 3.3 được giao đẹp (quá đẹp luôn) nhưng toàn tiếng Nga (một số phần) sao đọc được trời.

Vào setting/system/regional settings rồi chọn tiếng Anh là ok thôi bạn.

Azumy

Bác cho em xin đường link down bản Smart_new2 được ko,em vừa lên trên Xda thì chúng nó khóa hết rùi.
Thanks bác nhìu

bác sang bên up rom WM06 nha,mình up lonk bên đó,bạn chạy lung tung quá, nhảy qua bên này làm j, lộn chủ đề mất gòi,thân.lần sau lên mạng thì bật nik yahoo lên nhá, liên lạc để gửi link mà chẳng thấy j cả

che1982

Bản AKU 3.3.11 mới là bản ổn định nhất . Bản 3.3.12 không ổn định . Radio rom thì đúng là 2.47 tốt nhất (đi kèm AKU 3.3.11 hoặc 3.3.12) đừng up lên version cao hơn. Để tránh lỗi sau khi up rom, điều kiện tiên quyết là phải hard reset ngay sau khi up bất cứ rom nào, dù upgrade tool không yêu cầu. Điều kiện thứ hai là: dù chỉ muốn up step 2, cũng phải up step 1 trước, để bảo đảm phần extend rom đã được cleared trước khi up ( dùng HR hoặc clear storage)b-)

Bạn có bản Aku 3.3.11 không? Có thể gửi cho mình không?

hoidaica05

Em đang cần bản ROM ROM_QTEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE.zip để up. Máy em chip G4, đang dùng bản rom 2.15.13.27WWE nếu muốn up lên Qtek_ như trên thì phải theo các bước nào hả các bác? Em đọc đi đọc lại rồi nhưng chưa tóm được 1 bài hoàn chỉnh, mỗi người 1 phách nên chưa dám thử. Vả lại bản rom ROM_QTEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE.zip chết hết link rồi, em không down được, mong các bác giúp đỡ.:)

hoidaica05

Em đang cần bản ROM_QTEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE.zip để up. Máy em chip G4, đang dùng bản rom 2.15.13.27WWE nếu muốn up lên Qtek_ như trên thì phải theo các bước nào hả các bác? Em đọc đi đọc lại rồi nhưng chưa tóm được 1 bài hoàn chỉnh, mỗi người 1 phách nên chưa dám thử. Vả lại bản rom ROM_QTEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE.zip chết hết link rồi, em không down được, mong các bác giúp đỡ.:)

che1982

Em đang cần bản ROM_QTEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE.zip để up. Máy em chip G4, đang dùng bản rom 2.15.13.27WWE nếu muốn up lên Qtek_ như trên thì phải theo các bước nào hả các bác? Em đọc đi đọc lại rồi nhưng chưa tóm được 1 bài hoàn chỉnh, mỗi người 1 phách nên chưa dám thử. Vả lại bản rom ROM_QTEK_S200_2.20.7.34_2.47.21_2.20.7.114_WWE.zip chết hết link rồi, em không down được, mong các bác giúp đỡ.:)

http://www.4shared.com/file/12471620/ad797491/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_3.html

Mình vừa up rom lung tung nên có chút kinh nghiệm.
1. Bạn đưa máy về bootloader (bấm power + camera + chọt lỗ softreset rồi giữ phím power và camera một lúc cho đến khi màn hình hiện 3 vạch).
2. Chạy file ROMUpdateUtility
3. Làm theo các hướng dẫn
4. Xong
Goodluck!

(bạn có thể tham khảo hướng dẫn mình đính kèm)

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member

Lúc đầu lúng túng nhưng up rồi sẽ quen thôi.bản 2.2 ổn định lắm bác à.bạn đưa máy về bootloader sau đó chạy file update là sao.nhưng trước khi up tháo sim và thẻ nhớ ra trước.kiểm tra pin >50% là ok.ngồi đợi 10-15 phút, khúc 80% và 95% hơi lâu nên đứng tim chút xúi.nhưng cứ đợi là ok.

khoabonmat

Active Member
Bạn có bản Aku 3.3.11 không? Có thể gửi cho mình không?

tôi thấy bản AKU nào cũng chẳng ổn định cả nên bác khổi cần up cho tốn thời gian.bác qua WM6 up luôn bản Smart I ấy.chẳng khác nhau mấy so với bản AKU đâu bác ơi nhưng được cái ổn định hơn đây thôi.

che1982

tôi thấy bản AKU nào cũng chẳng ổn định cả nên bác khổi cần up cho tốn thời gian.bác qua WM6 up luôn bản Smart I ấy.chẳng khác nhau mấy so với bản AKU đâu bác ơi nhưng được cái ổn định hơn đây thôi.

Mình đã up WM6.0.
Giao diện đẹp, máy chạy nhanh, sạc usb bình thường, dung lượng thẻ nhớ đúng.
Tuy nhiên có lỗi là khi gọi điện, bật loa ngoài lên thì không tìa nào tắt được, máy cws hiện notification là speaker is on, buộc phải softreset mới được.
Có ai có lỗi đó không, khắc phục thế nào vậy các bác.

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member
Mình đã up WM6.0.
Giao diện đẹp, máy chạy nhanh, sạc usb bình thường, dung lượng thẻ nhớ đúng.
Tuy nhiên có lỗi là khi gọi điện, bật loa ngoài lên thì không tìa nào tắt được, máy cws hiện notification là speaker is on, buộc phải softreset mới được.
Có ai có lỗi đó không, khắc phục thế nào vậy các bác.

một lổi nhỏ đó là loa ngoài speaker quá nhỏ và bạn muốn tắt hay mở bạn phải vào menu để turn on or off (quá bất tiện) nhưng nói chung vẫn tắt được.ok.

hoidaica05

Cho em hỏi thêm 1 vài câu hỏi ngớ ngẩn nữa là có cần thiết phải vào bootloader không hay cứ thế up lên luôn hả các bác? Có bác thì bảo phải vào, bác thì không cho, chả hiểu thế nào nữa.

Utxd

Cho em hỏi thêm 1 vài câu hỏi ngớ ngẩn nữa là có cần thiết phải vào bootloader không hay cứ thế up lên luôn hả các bác? Có bác thì bảo phải vào, bác thì không cho, chả hiểu thế nào nữa.

Vào thì tốt, không vào thì tool cũng tự nó đưa vào mà thôi :D

khoabonmat

Active Member
Không phải không cho mà là tùy file để up thôi nếu up bằng file(.exe nó tự vào bootloader luôn khỏi vào) còn file(.bat hiện cửa sổ DOS màu đen nên không vào thôi) nhưng quan trọng vẫn là HARD RESET khúc cuối đó bác.Dù up bằng cách nào đi nữa vẫn phải làm.

khoabonmat

Active Member

rom của bác đây.khỏi cần giải nén chỉ cần chạy là được.đợi 15 phút.khúc 80% và 95% hơi lâu chút xúi.chụi khó đợi.
http://www.4shared.com/file/12346411/35a5b17b/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2.html

Status
Không mở trả lời sau này.