• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

adx

Mình đang dùng bản rom Aku 3.5.2 clean củab Adx,có 1 số thắc mắc sau mong được giúp đỡ:
1.bản rom dc chỉnh rerystry nên mặc định cứ báo thức vào lúc 6h30 nên rất khó chịu,bạn nào biết cách chỉnh lại o?
2.Mình truyền bluetooth hay bị báo lỗi:"can't not obex..."nên o truyền dc
3.Mình có cài thêm Xscalar thì bị xung đột,nghe nhạc 1 lúc thường tự tắt đi
Mong được các bạn giúp đỡ,cảm ơn

Rất vui vì vẫn có người còn đang dùng ROM của mình cook :D
1. Mình quên mất lúc cook bản ROM này ko gỡ phần mặc định đặt chuông lúc 6h30! lúc hard reset hơi khó chịu thật, nhưng bạn chỉ cần nhấn vào menu Dimiss All là được, sau đó vào phần Clock & Alarm bỏ các check đi là xong mà.

2. Lỗi ko gửi được qua bluetooth có lẽ là do bạn chưa bật IR trong Commanager, bạn vào bật cái BEAM lên là xong thôi.

3. Lỗi nghe nhạc do Xscalar từ phiên bản 3.01 về trước, tới 3.03 thì có vẻ đã khắc phục được, mình đang dùng đây ko thấy còn bị lỗi đó.

Tuan1412

Rất vui vì vẫn có người còn đang dùng ROM của mình cook :D
1. Mình quên mất lúc cook bản ROM này ko gỡ phần mặc định đặt chuông lúc 6h30! lúc hard reset hơi khó chịu thật, nhưng bạn chỉ cần nhấn vào menu Dimiss All là được, sau đó vào phần Clock & Alarm bỏ các check đi là xong mà
Bạn có thể nói rõ hơn dc o mình o hiểu lắm nhấn vào menu Dimiss All là sao

. Lỗi nghe nhạc do Xscalar từ phiên bản 3.01 về trước, tới 3.03 thì có vẻ đã khắc phục được, mình đang dùng đây ko thấy còn bị lỗi đó.
Mình cũng đang dùng bản đó vẫn bị lỗi tự tắt bạn ơi
O biết khắc phục dc o
Còn 1 thắc mắc nũă là:khi tắt chức năng phone,thì bật lại thường rất khó nhiều lúc o dc phải SR mới dc,có cách nào khắc phục dc o bạn

adx

Mình cũng đang dùng bản đó vẫn bị lỗi tự tắt bạn ơi
O biết khắc phục dc o
Còn 1 thắc mắc nũă là:khi tắt chức năng phone,thì bật lại thường rất khó nhiều lúc o dc phải SR mới dc,có cách nào khắc phục dc o bạn

Lúc bạn HR xong và Sync với PC hoặc đặt lại giờ thì có tiếng chuông báo thức đúng không? bạn chỉ cần bấm vào menu phải bên dưới và chọn Dimiss all là xong mà

Chức năng phone mình dùng thấy bình thường (nếu dùng Commanager) không thấy khó khăn gì khi bật tắt cả. Tốt nhất bạn nên dùng tool FlighMode để bật tắt radio rất tiện mà nhỏ gọn.

Mình dùng Xscalar 3.03 với PocketMusic nghe nhạc trong vòng 30' không thấy có vấn đề gì, lâu hơn thì chưa thử :D Trước đây bản 3.01 thì chỉ được 5-6' là tắt mất rồi. Hay là lúc nào nghe nhạc thì bạn tạm thời thoát Xscalar ra vậy ;;)

batteryone

Thay thì ko khó, quan trọng là bạn phải biết tháo cái main ra thì mới thay được, mà bạn ko nói rõ là ở HN hay SG thì mình đâu có chỉ bạn được, nhưng vấn đề này bạn nên sang topic Thảo luận sử dụng nhé, post ở đây là lạc đề rồi!

MÌnh đã mở máy và thay pin backup rồi nhưng tình trạng mất giờ vẫn bị khi thay pin( pin mới đo 1,53v , pin cũ có 1,2v ) . Mình đang xài Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) , không biết là do pin hay do rom nữa Mod chỉ giúp nhé

rosa

MÌnh đã mở máy và thay pin backup rồi nhưng tình trạng mất giờ vẫn bị khi thay pin( pin mới đo 1,53v , pin cũ có 1,2v ) . Mình đang xài Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) , không biết là do pin hay do rom nữa Mod chỉ giúp nhé

Thay pin backup mà vẫn bị mất giờ thì có khi là do bản rom khi up bị lỗi rồi. Bạn thử up bản rom khác xem sao. Bản giao diện 2006 thực ra cũng không ổn định lắm. Bạn thử up bản Second Edition hoặc bản Rom mới của bác Dat xem sao.

Chúc may mắn.

Tuan1412

Tình trạng thay pin mất giờ là do pin back up thui bạn nhé,o fải do rom đâu.có thể là do pin back up mà bạn thay o fải là pin xịn theo máy nên o có tác dụng gì.Bạn muốn dùng tốt thì fải tìm đúng quả pin gin theo máy cơ.
Note:nhớ power off rồi hãy tháo pin đấy nhé,o thì có pin back up vẫn fải cài lại ngày giờ đáy

rosa

Xin vui lòng cho mình hỏi với. Máy mình đang dùng bản rom mới nhất của Mod Dat, mọi cái OK, mỗi tội hơi chậm nhưng không sao lắm. Nhưng cứ mỗi khi Pin còn khoảng dưới 40% là máy cứ như bị mất sóng, không gọi đến cũng không gọi đi được (các cái khác hoạt động bình thường, đèn báo sóng vẫn đầy, soft reset không tác dụng gì). Không biết ai bị như mình không? không biết do rom hay do pin nữa (mình chỉ gặp trường hợp này kể từ khi up bản rom này).

Ngoài ra xin vui lòng chỉ mình cách chỉnh để khi có điện thoại và tin nhắn đến thì màn hình tự động sáng lên. (cái này mình hỏi mấy lần rồi nhưng chưa được trả lời, tìm đọc trên forum thì thấy hơi lờ mờ thì phải :p)

Xin vui lòng cho mình hỏi với. Máy mình đang dùng bản rom mới nhất của Mod Dat, mọi cái OK, mỗi tội hơi chậm nhưng không sao lắm. Nhưng cứ mỗi khi Pin còn khoảng dưới 40% là máy cứ như bị mất sóng, không gọi đến cũng không gọi đi được (các cái khác hoạt động bình thường, đèn báo sóng vẫn đầy, soft reset không tác dụng gì). Không biết ai bị như mình không? không biết do rom hay do pin nữa (mình chỉ gặp trường hợp này kể từ khi up bản rom này).
95% là cục pin đã bị chai! :D

Tuan1412

95% là cục pin đã bị chai! :D
Không fải 95% mà là 100% là quả pin đó chai rùi,mình từng gặp trường hợp này rất nhiều lần.Càng ngày quả pin càng kém đi.Tốt nhất là bạn nên mua quả pin mới là lạ dùng bình thường ngay thui bạn

ntmt852003

Cho em hỏi giữa bản rom của bác Đạt với bản room clean của bác Adx thi khác nhau ở điểm nào ạ?em ko biết nên up bản nào nữa...???

rosa

Không fải 95% mà là 100% là quả pin đó chai rùi,mình từng gặp trường hợp này rất nhiều lần.Càng ngày quả pin càng kém đi.Tốt nhất là bạn nên mua quả pin mới là lạ dùng bình thường ngay thui bạn

Vậy là không phải do rom hay đụng phần mềm rồi. Thực ra mình cũng đã nghĩ do Pin rồi, nhưng vì tiếc cục pin nên cố đấm ăn xôi hỏi xem có còn tí ti % nào không :p.

Các bác có thể vui lòng chỉ mình cách chọn Pin (tốt xấu thế nào???) và chỉ mình chỗ mua pin uy tín được không? Mình ở Hà Nội.

(các Mod vui lòng trả lời mình trước khi xóa bài nhé, hoặc chuyển giúp mình sang chủ đề phù hợp)

a3t

Các bác ơi cứu em với. Em đang dùng bản ROM của bác Đạt, dùng ngon lành, tự nhiên hôm trước cài spbpocketplus vào vẫn chạy bình thường. Sau đó khoảng 2 ngày tự nhiên thấy treo máy, chẳng biết lỗi gì nên HR lại, về sau phát hiện ra tại cài thằng đó vào thì treo, chẳng hiểu tại sao, bản đó em mua xịn của handango.com chứ không phải cờ rờ. Cái này nếu không khắc phục đc thì đành hi sinh
Sau đó phát hiện ra một lỗi, cái này mới nghiêm trọng. Đó là không chạy Windows Media đc nữa, khởi động windows media lên nó chẳng có tác dụng gì, và như thế thì không đặt nhạc chuông đc nữa, chỉ dùng nhạc chuông mặc định thôi. Em nghĩ chắc do em đã cài ringo (cũng là mua bản quyền xịn) nên nó tranh chấp, HR đi vẫn thấy không hết
Bực mình quá ngồi up lại WM5 vẫn của bác Đạt thì vẫn bị lỗi, không thấy Windows Media đâu cả.
Thêm một cái nữa là trước đây khi cài 1 phần mềm bao giờ nó cũng đưa ra 3 lựa chọn là cài lên Device, Storage card và lên 1 cái gì nữa em quên mất, nhưng giờ đây nó chỉ còn 2 lựa chọn là Device, Storage card thôi, và nếu dùng Explorer hoặc Resco Explorer vào máy nhìn thì cũng chỉ thấy Storage card mà không thấy Storage nữa, dù trước đó vẫn nhìn thấy. Em tưởng Storage bị lỗi, nhưng vào trong Device Information nhìn thì vẫn thấy Storage size là 42,92 MB
Vậy các bác có thể cho em biết nguyên nhân mất windows media có liên quan đến cái mất Storage không ạ, và đấy là lỗi phần cứng hay phần mềm
Nếu nói lỗi phần cứng thì sao trong Device Information vẫn nhìn thấy, còn nếu lỗi phần mềm thì sao em up lại mà vẫn không hết ạ
Mong Mod đừng xóa nhé, cái này em gấp lắm nên đành post chỗ này

rosa

Các bác ơi cứu em với. Em đang dùng bản ROM của bác Đạt, dùng ngon lành, tự nhiên hôm trước cài spbpocketplus vào vẫn chạy bình thường. Sau đó khoảng 2 ngày tự nhiên thấy treo máy, chẳng biết lỗi gì nên HR lại, về sau phát hiện ra tại cài thằng đó vào thì treo, chẳng hiểu tại sao, bản đó em mua xịn của handango.com chứ không phải cờ rờ. Cái này nếu không khắc phục đc thì đành hi sinh
Sau đó phát hiện ra một lỗi, cái này mới nghiêm trọng. Đó là không chạy Windows Media đc nữa, khởi động windows media lên nó chẳng có tác dụng gì, và như thế thì không đặt nhạc chuông đc nữa, chỉ dùng nhạc chuông mặc định thôi. Em nghĩ chắc do em đã cài ringo (cũng là mua bản quyền xịn) nên nó tranh chấp, HR đi vẫn thấy không hết
Bực mình quá ngồi up lại WM5 vẫn của bác Đạt thì vẫn bị lỗi, không thấy Windows Media đâu cả.
Thêm một cái nữa là trước đây khi cài 1 phần mềm bao giờ nó cũng đưa ra 3 lựa chọn là cài lên Device, Storage card và lên 1 cái gì nữa em quên mất, nhưng giờ đây nó chỉ còn 2 lựa chọn là Device, Storage card thôi, và nếu dùng Explorer hoặc Resco Explorer vào máy nhìn thì cũng chỉ thấy Storage card mà không thấy Storage nữa, dù trước đó vẫn nhìn thấy. Em tưởng Storage bị lỗi, nhưng vào trong Device Information nhìn thì vẫn thấy Storage size là 42,92 MB
Vậy các bác có thể cho em biết nguyên nhân mất windows media có liên quan đến cái mất Storage không ạ, và đấy là lỗi phần cứng hay phần mềm
Nếu nói lỗi phần cứng thì sao trong Device Information vẫn nhìn thấy, còn nếu lỗi phần mềm thì sao em up lại mà vẫn không hết ạ
Mong Mod đừng xóa nhé, cái này em gấp lắm nên đành post chỗ này

Bác này sang ghê nhỉ, toàn dùng phần mềm có bản quyền :D

Bác xem lại nhé, mình cũng dùng bản rom như của bác, cũng cài SPB pocket plus mà không sao cả. Đồng thời cái WM player cũng không vấn đề gì luôn. Vì thế chắc chắn lỗi treo máy của bác không phải do đụng phần mềm gây ra, và WM player biến mất cũng thế. Và cả những lỗi còn lại cũng vậy.

Bác thử hard reset theo cách clear registry đi (cam + record + soft reset --> No, Yes, Yes :))). Nếu không được thì bác phải up lại rom rồi.

Cũng có thể bản rom của bác bị lỗi trong quá trình down về (cũng có thể so virus gây ra). Bác down lại bản rom ý rồi up lại xem.

Goodluck :D

BADBIGBOY

Bác Đạt ơi.Minh cài bản Rom mới của bác vào thay chay nhanh nhưng nó bị đụng với thằng Pocket Ringo.Nếu cài vào là nó mất tiếng luôn nhưng khi bỏ đi thì có lại bình thường.Bác có thể xem lại được không vì mình rất thích bản ROM này.Chào thân ái. Nếu đuợc thì mail cho mình bacbaphi21@yahoo.com

a3t

Bác này sang ghê nhỉ, toàn dùng phần mềm có bản quyền :D

Bác xem lại nhé, mình cũng dùng bản rom như của bác, cũng cài SPB pocket plus mà không sao cả. Đồng thời cái WM player cũng không vấn đề gì luôn. Vì thế chắc chắn lỗi treo máy của bác không phải do đụng phần mềm gây ra, và WM player biến mất cũng thế. Và cả những lỗi còn lại cũng vậy.

Bác thử hard reset theo cách clear registry đi (cam + record + soft reset --> No, Yes, Yes :))). Nếu không được thì bác phải up lại rom rồi.

Cũng có thể bản rom của bác bị lỗi trong quá trình down về (cũng có thể so virus gây ra). Bác down lại bản rom ý rồi up lại xem.

Goodluck :D

Hic hic, vấn đề em up lại ROM rồi, mà vẫn là cái bản ROM của bác Đạt hôm trước em up vẫn chạy bình thường, thế mới cần thắc mắc chứ ạ
Còn phần mềm thì tất cả phần mềm trên máy tính và trên PPC của em đều là phần mềm bản quyền hết ạ, mới mua PPC chưa đc nửa tháng mà đã mua hết hơn 1000$ tiền phần mềm, nhiều cái mua xong chả biết để làm gì ạ :D Mà không phải em sang đâu, mua cái máy có mấy triệu mà cố sống cố chết rùi, có cách thì mua đc phần mềm xịn thôi :))

rosa

Hic hic, vấn đề em up lại ROM rồi, mà vẫn là cái bản ROM của bác Đạt hôm trước em up vẫn chạy bình thường, thế mới cần thắc mắc chứ ạ
Còn phần mềm thì tất cả phần mềm trên máy tính và trên PPC của em đều là phần mềm bản quyền hết ạ, mới mua PPC chưa đc nửa tháng mà đã mua hết hơn 1000$ tiền phần mềm, nhiều cái mua xong chả biết để làm gì ạ :D Mà không phải em sang đâu, mua cái máy có mấy triệu mà cố sống cố chết rùi, có cách thì mua đc phần mềm xịn thôi :))

Bác dạy em với. Làm thế nào để mua đc một đống tiền phần mềm bản quyền thế :p:p:p:p

Bản rom up vẫn chạy bình thường nhưng vẫn có thể có lỗi đấy bác ạ. Tốt nhất bác down về bản khác đi. Lỗi này của bác em chưa gặp bao giờ cả nhưng tình huống thì gặp rồi.

Nhớ vụ trên nhé :D:D:D:D

phamthaitl

Vì mình nghĩ ít người dùng nên bỏ nó đi rồi, các bạn tải file đính kèm theo rồi copy các file STK (ngoại trừ file STK.reg) vào Windows nhé, xong rồi chạy file STK.reg, tiếp theo là dùng Resco tìm đến file STK.exe tạo một shortcut trong Program rồi khởi động lại máy xem sao bạn nhé!

bạn PHAM THANH DAT ơi.mình dawload về rồi nhưng vẫn không chạy được.mình kết bản room này của bạn quá.bỏ thì uổng.mà mình lại phải dùng Dual card sim.bạn có cách nào không.

a3t

Hic hic, may quá, em vào down lại bản do bác nidu29 post lên, bản này chả biết của ai cook nữa, không thấy ghi
http://www.4shared.com/file/21515448/82652367/ROM__53505_AKU_352_WM6_.html?s=1
Em mang up lại thì thấy chạy ngon lành luôn, bản này về giao diện đẹp, chạy chưa thấy vấn đề gì, quan trọng nhất là khỏi hết mấy cái bệnh hôm trước em miêu tả
Nhân tiện em hỏi luôn là có cách nào backup lại toàn bộ máy, giống như Ghost trên WIN ấy, nghĩa là mình up ROM xong, cài đặt những cái cần thiết xong rùi cất nó vào 1 xó, sau khi chọc ngoáy linh tinh chỉ cần ghost lại là xong, chứ mỗi lần HR lại xong phải cài 1 đóng phần mềm thì lâu lắm
Còn bác gì muốn mua phần mềm thì PM cho em, nói trên này MOD đập chít

bạn PHAM THANH DAT ơi.mình dawload về rồi nhưng vẫn không chạy được.mình kết bản room này của bạn quá.bỏ thì uổng.mà mình lại phải dùng Dual card sim.bạn có cách nào không.

Mình đưa lên lại bản fix rồi mà, dualsim cũng đã đưa lên luôn và hướng dẫn cài luôn rồi, bạn chịu khó xem lại mấy trang trước nhé!

Hic hic, may quá, em vào down lại bản do bác nidu29 post lên, bản này chả biết của ai cook nữa, không thấy ghi
http://www.4shared.com/file/21515448/82652367/ROM__53505_AKU_352_WM6_.html?s=1
Em mang up lại thì thấy chạy ngon lành luôn, bản này về giao diện đẹp, chạy chưa thấy vấn đề gì, quan trọng nhất là khỏi hết mấy cái bệnh hôm trước em miêu tả
Bản này hình như là do mod Kobold cook!

Nhân tiện em hỏi luôn là có cách nào backup lại toàn bộ máy, giống như Ghost trên WIN ấy, nghĩa là mình up ROM xong, cài đặt những cái cần thiết xong rùi cất nó vào 1 xó, sau khi chọc ngoáy linh tinh chỉ cần ghost lại là xong, chứ mỗi lần HR lại xong phải cài 1 đóng phần mềm thì lâu lắm
Còn bác gì muốn mua phần mềm thì PM cho em, nói trên này MOD đập chít

Sang topic Các phần mềm ứng dụng của SPB tìm phần mềm SPB Clone bạn nhé!

hcqp

Mình đưa lên lại bản fix rồi mà, dualsim cũng đã đưa lên luôn và hướng dẫn cài luôn rồi, bạn chịu khó xem lại mấy trang trước nhé!

Bạn Đạt đóng gói lại và đưa vào chữ ký của mình hoặc đưa về trang nhất để anh em dễ tìm đi Đạt! Nói thật, minh cũng thử quay lại vài trang mà thấy choáng cả mắt...huống chi những người mới.