• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

hcqp

Chắc có lẽ mình cho Đạt mượn con BA của mình 1 tháng quá! Có máy nào cho mình thay thế xài tạm không?! Đạt ráng tìm hiểu thêm và làm thật hoàn hảo vào nhé!

Chắc có lẽ mình cho Đạt mượn con BA của mình 1 tháng quá! Có máy nào cho mình thay thế xài tạm không?! Đạt ráng tìm hiểu thêm và làm thật hoàn hảo vào nhé!
Hiện giờ chỉ còn lỗi HTC Audio ko chạy được thôi, mà em cũng ko hiểu tại sao nên anh có đưa máy thì em cũng pó tay, ko biết nó bị đụng với cái gì mà chạy loạn xạ, còn nếu có bản tiếp theo thì cũng chỉ là add thêm cái HTC Home 6 tab vào mà thôi, chứ đâu còn gì nữa đâu, mà hiện giờ em cũng đang xài cái V3 của...bồ em nên nếu anh có đưa máy thì em cũng ko biết lấy cái gì cho anh xài đỡ nữa! :D

Tom_codon

Super V.I.P
Hiện giờ chỉ còn lỗi HTC Audio ko chạy được thôi, mà em cũng ko hiểu tại sao nên anh có đưa máy thì em cũng pó tay, ko biết nó bị đụng với cái gì mà chạy loạn xạ, còn nếu có bản tiếp theo thì cũng chỉ là add thêm cái HTC Home 6 tab vào mà thôi, chứ đâu còn gì nữa đâu, mà hiện giờ em cũng đang xài cái V3 của...bồ em nên nếu anh có đưa máy thì em cũng ko biết lấy cái gì cho anh xài đỡ nữa! :D

lỗi sao thì Mod PhamThanhDat phải đưa lên thì người biết chữa mới giúp được chứ ???
Có phải lỗi chạy tua bài liên tục ko ???
Nếu đúng lỗi đó thì viết lại Skin của Windows media player là được đó.
Chúc thành công..!

lỗi sao thì Mod PhamThanhDat phải đưa lên thì người biết chữa mới giúp được chứ ???
Có phải lỗi chạy tua bài liên tục ko ???
Nếu đúng lỗi đó thì viết lại Skin của Windows media player là được đó.
Chúc thành công..!

Đúng rồi, đúng rồi, cái list nó chạy loạn xà ngầu, mình có del bò một cái skin wmpocx96.skn của WMP, lúc trước nghi là do cái này gây ra nhưng do bán máy rồi nên ko có cơ hội để test lại, ko biết phải do cái này gây ra ko SMod Tom, viết lại skin là viết như thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Tin mới nhất: Bác Đạt hôm nay vừa ẳm một con Neo mới chát...chưa rửa! Chúc mừng cho bát Đạt nhé...Nhưng Chia buồn với bà con BA...Hic! Thế là bác Đạt sẽ chuyển qua Cook Rom Prophet cho mà coi!!!

vettau

Thôi được trước lúc chia tay với bà con BA Mod Dat cũng kịp đóng góp không nhỏ công sức và trí tuệ đáng để anh em học tập và làm theo rồi ! và cá nhân tôi xin chúc sức khỏe Mod và hi vọng sự thành công hơn cả mong đợi với tất cả các dòng chứ không riêng gì BA.
@@@
Sau khi biết được bản Fix đã chạy tốt hôm nay về tôi mới Up và thấy là rất ôke nhưng có bị GPRS không thể vào được Net.không update được,dùng Implus thì vẫn ok,Sync với PC vẫn bình thường.anh em thử xem có thế không nhé, thanhk !

Thôi được trước lúc chia tay với bà con BA Mod Dat cũng kịp đóng góp không nhỏ công sức và trí tuệ đáng để anh em học tập và làm theo rồi ! và cá nhân tôi xin chúc sức khỏe Mod và hi vọng sự thành công hơn cả mong đợi với tất cả các dòng chứ không riêng gì BA.
@@@
Sau khi biết được bản Fix đã chạy tốt hôm nay về tôi mới Up và thấy là rất ôke nhưng có bị GPRS không thể vào được Net.không update được,dùng Implus thì vẫn ok,Sync với PC vẫn bình thường.anh em thử xem có thế không nhé, thanhk !

Mình sẽ tìm hiểu thêm về cách fix lỗi cho HTC Audio Manager theo gợi ý của SMOD Tom_codon, khi nào xong mình sẽ up lên một bản cuối cùng cho anh em dùng BA, còn lỗi GPRS thì lúc trước mình thử OK mà ta, vô Net của Viettel ầm ầm mà, có ai bị như vậy nữa ko các bạn?

vettau

Của mình bị như thế này. chỉ Sync dc với PC thôi còn GPRS thì không

Chỉnh sửa cuối:

vettau

Bạn config GPRS bằng tay hay bằng Network Wizard vậy? :-?:-??

ok ok vô ầm ầm rồi bạn ạ thì ra là fải config từ network winzard. nhưng thủ công cũng vô bình thường mà cám ơn Mod Dat nhé

Chỉnh sửa cuối:
ok ok vô ầm ầm rồi bạn ạ thì ra là fải config từ network winzard. nhưng thủ công cũng vô bình thường mà cám ơn Mod Dat nhé

Cái mà mình tâm đắc nhất chính là cái đó đó bạn, đưa nó vô là khỏi cần phải biết thông số hay tinh chỉnh gì cho mệt, chỉ cần chọt vài cái là vô ngon lành! :D

vettau

Cái mà mình tâm đắc nhất chính là cái đó đó bạn, đưa nó vô là khỏi cần phải biết thông số hay tinh chỉnh gì cho mệt, chỉ cần chọt vài cái là vô ngon lành! :D

Mod Dat cho xin cai Wis 3 đã hack rồi được không.vì bạn tôi nó dùng 022 nên muốn giao diên giống như BA ,nếu được thì Dat sharing nhé.

Mod Dat cho xin cai Wis 3 đã hack rồi được không.vì bạn tôi nó dùng 022 nên muốn giao diên giống như BA ,nếu được thì Dat sharing nhé.

Hack rồi là sao bạn? Bạn muốn cái OEM để builde ROM hay là file cab đã bỏ thời hạn sử dụng? Hiện giờ đã có bản beta mới rồi, thời hạn là 30.8 đó!

Tom_codon

Super V.I.P
viết lại skin của Windows media chỉ cần mở skin của nó bằng notepad và chỉnh sửa thôi.Bản Rom của mình thì skin mình đặt số thứ tự là từ 1 đến 8 và sửa đường dẫn skin.Giờ công việc trở nên perfect. :D
PhamThanhDat thử cách này nha.Mình nghĩ 99% là ok..!
Chúc vui

vettau

Hack rồi là sao bạn? Bạn muốn cái OEM để builde ROM hay là file cab đã bỏ thời hạn sử dụng? Hiện giờ đã có bản beta mới rồi, thời hạn là 30.8 đó!
Cái bản beta đến 30.8 thì mình có,và muốn cái file cab chỉ để có 2 cái thanh 3 cho đẹp thôi.ok

Cái bản beta đến 30.8 thì mình có,và muốn cái file cab chỉ để có 2 cái thanh 3 cho đẹp thôi.ok

Bạn dùng WinCE Cabmanager bung WA3 ra rồi xoá những file ko cần thiết đi, như ThemeManager.cpl, StartPanel.exe, Wisvol.exe, sửa đường dẫn lại là xong, dễ mà bạn!

ynhi

Cảm ơn bác Đạt !!!
Em đã up thử rom mới của bác, chạy cũng ngon lắm, nhưng tin nhắn đến màn hình vẫn chưa báo sáng..:(( bác có thể fix lỗi đó được ko ạ.cám ơn bác trước.
bác cố gắng tiếp tục nha. :D

vettau

Cảm ơn bác Đạt !!!
Em đã up thử rom mới của bác, chạy cũng ngon lắm, nhưng tin nhắn đến màn hình vẫn chưa báo sáng..:(( bác có thể fix lỗi đó được ko ạ.cám ơn bác trước.
bác cố gắng tiếp tục nha. :D

Bạn vào Windows/Startup xem nếu có BA SMS Alertfix rồi thi xóa đi xong RS và cài lại Filecab BA_SMS Alertfix 100% ok
@@@ Cám ơn Dat nhé

ynhi

File cab BA_SMS Alertfix mình tìm trong diễn đàn ko thấy bạn ơi
cho mình xin đường link với