• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

adx

Em làm thử rùi, cài vô ok luôn. Nhưng hình như tin nhắn vẫn chờ em bật máy lên mới chịu nhảy ra bác ạ. :((. Chẳng thấy nó báo sáng hay tự động xuất hiện như khi có cuộc gọi đến. Giờ em vẫn áp dụng cách tắt màn hình screen touch để lỡ có tin nhắn đến còn biết đường mần răng. Nhưng dẫu sao cũng thanks các bác.

Bạn vào Settings->Sounds & Notifications ->Notifications Chọn Event: Messaging: New text message
Rồi chọn vào: Display message on screen, và chọn thêm 2 option bên dưới nêus thích.
Thế là OK ngay thôi.

PS: Bản ROM mình cook đã tích hợp sẵn BA_SMS_Alert_fix rồi nên ko cần cài thêm BA_SMS_Alert_fix.cab nữa đâu

cf005h

hahahahah.... được rùi bác ạ. Thanks bác nhiều. Vậy mà hồi trước chẳng hiểu sao không được dù đã fix rùi. Chắc lần sau cẩn thận uncheck rồi check lại là ok.

O

O2_Orbit

Guest
Các bạn cho mình hỏi, mình down bản R5 ADX 1.2 về up cho con OIIS sao nó hiện thế này: " Rom Upgrade Utility Error. This Rom Upgrade does not design for your device...." Mình ko hiểu sao cả. Giúp mình có câu trả lời sớm với nha.
Một vấn đề là mình thấy nó không sync được vơid computer của mình, trong khi Exec và Orbit vẫn sync được bình thường.
OIIS khi vào bootloader khi kết nối với computer vẫn hiện lên USB bình thường. Đây là lần đầu tiên mình gặp tình trạng vậy. Thanks.
Tiện đây bác nào có link down bản R5 cho BA cho mình xin nha, vì mình thấy mọi người nói là bản này ổn định nhất mà. Thank again!

Last edited by a moderator:
Các bạn cho mình hỏi, mình down bản R5 ADX 1.2 về up cho con OIIS sao nó hiện thế này: " Rom Upgrade Utility Error. This Rom Upgrade does not design for your device...." Mình ko hiểu sao cả. Giúp mình có câu trả lời sớm với nha.
Một vấn đề là mình thấy nó không sync được vơid computer của mình, trong khi Exec và Orbit vẫn sync được bình thường.
OIIS khi vào bootloader khi kết nối với computer vẫn hiện lên USB bình thường. Đây là lần đầu tiên mình gặp tình trạng vậy. Thanks.
Tiện đây bác nào có link down bản R5 cho BA cho mình xin nha, vì mình thấy mọi người nói là bản này ổn định nhất mà. Thank again!
-Nếu nó báo " Rom Upgrade Utility Error. This Rom Upgrade does not design for your device...." thì do bạn chạy ko đúng file MaUpgradeUt_noID rồi!
-Mà nếu đã ko sync được thì làm sao bạn uprom được, cắm vào mà nó ko hiện lên USB thì bạn phải kiểm tra lại cáp rồi!
-Còn bản R5 của bạn đây nhé: AKU 3.5.2 R5

O

O2_Orbit

Guest
Khi máy kết nối với máy tính thì đèn đỏ bên phải vẫn sáng lên bạn ạ. Mình nghĩ như vậy là đã kết nối rồi. Hay do trong máy tính của mình đã sync với 2 device rồi sao? Mình không nghĩ là như vậy.
Còn file MaUpgradeUt_noID là mình chạy luôn trong file mình down về mà, chẳng lẽ file chạy đó lại sai luôn sao hichic. Mình sẽ kiểm tra lại xem sao. Cảm ơn bạn nhiều nha.

Tuan1412

Khi máy kết nối với máy tính thì đèn đỏ bên phải vẫn sáng lên bạn ạ. Mình nghĩ như vậy là đã kết nối rồi. Hay do trong máy tính của mình đã sync với 2 device rồi sao? Mình không nghĩ là như vậy.
Còn file MaUpgradeUt_noID là mình chạy luôn trong file mình down về mà, chẳng lẽ file chạy đó lại sai luôn sao hichic. Mình sẽ kiểm tra lại xem sao. Cảm ơn bạn nhiều nha.
đèn đỏ sáng lên thì mới sạc thôi chưa chắc đã kết nối dc đâu bạn phải chờpc báo thì mới biết dc chứ.còn bản rom đó của adx mình up lên bình thường mà bạn
,bạn xem lại xemhay là extrac bị lỗi rồi

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

- bạn nên up riêng bản rom thôi ko nên up them cả radio nũa nha bạn vì mình làm như vậy gặp lổi xóa đi radio lại up được.
- khởi động lại máy tính xem sao
- bạn đang chạy Actysys mấy phải từ 4.x trở lên bạn nhé.

thangmymobi

Mà đã vào Bootloader rồi thì cắm Suyn vào làm gì còn báo đèn nữa bạn,chỉ có PC phát ra âm thanh báo kết nối thôi.

Khuong

Mà đã vào Bootloader rồi thì cắm Suyn vào làm gì còn báo đèn nữa bạn,chỉ có PC phát ra âm thanh báo kết nối thôi.

đúng vậy. O2_Orbit đã đọc kỹ hướng dẫn từ trang đầu về cách uprom chưa vậy. thực tế uprom cũng ko khó lắm đâu vấn đề là đúng quy trình thôi. làm lại xem thử đi bạn

thangmymobi

Các bạn cho mình hỏi xem có ai gặp trường giống mình chưa vậy:mình mới vừa up lên WM2k5 cho con O2s bảng Rom WM2K5_5.4.10_WWE_Fix1.Mình up lần đầu không có sóng,up lại lần nữa thì có sóng nhưng mỗi lần thay sim khác vào thì vẫn không có sóng.Vào phần Device Information thì thấy Radio version là NONE và phần Protocol version cũng là NONE luôn.Nhưng khi mình chọt reset máy lại thì lên sóng bình thường.Và cứ mỗi lần thay sim là phải reset lại mới chịu lên sóng.Bạn nào có cách khắc phục giúp mình với.

AnhTu

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi xem có ai gặp trường giống mình chưa vậy:mình mới vừa up lên WM2k5 cho con O2s bảng Rom WM2K5_5.4.10_WWE_Fix1.Mình up lần đầu không có sóng,up lại lần nữa thì có sóng nhưng mỗi lần thay sim khác vào thì vẫn không có sóng.Vào phần Device Information thì thấy Radio version là NONE và phần Protocol version cũng là NONE luôn.Nhưng khi mình chọt reset máy lại thì lên sóng bình thường.Và cứ mỗi lần thay sim là phải reset lại mới chịu lên sóng.Bạn nào có cách khắc phục giúp mình với.
Rút kinh nghiệm khi sử dụng BA, mỗi khi tháo pin ra, lắp lại thì điều đầu tiên cần làm là chọt reset 2 lần nhé bạn, đây là nhược điểm của BA dùng WM5 thôi.

Khuong

Đúng đó bạn khi bạn lắp pin lại và ấn nút khởi động thì nó hiện R none và G none lúc đó sẽ không có sóng đâu bạn hảy chọt reset lại lúc nào báo R là 1.1x
G: x,xxxx là được.
không phải là lỗi rom hạy radio đâu. bạn vẫn đang dùng rom WM2K5_5.4.10_WWE_Fix1 thôi à up lên R5 dùng cho biết bạn à.

O

O2_Orbit

Guest
đúng vậy. O2_Orbit đã đọc kỹ hướng dẫn từ trang đầu về cách uprom chưa vậy. thực tế uprom cũng ko khó lắm đâu vấn đề là đúng quy trình thôi. làm lại xem thử đi bạn

Mình đã đọc rất kỹ rồi bạn ạ. Với Exec và Orbit thì mình đã uprom rất nhiều rồi, còn với OIIs thì đây chỉ là lần thứ 2 mình up thôi. Nhưng mình đã tuân thủ theo đầy đủ các bước mà không hiểu sao. Mà căn bản khi mình reset xong kết nối với máy tính thì nó ko sync, mà chỉ hiện đèn đỏ báo là xạc pin. Còn khi vào Bootloader thì nó báo là kết nối USB rồi, nhưng lại không up được Rom. thế mới lạ à. Mình thật sự không hiểu do lỗi gì nữa.

Mà căn bản khi mình reset xong kết nối với máy tính thì nó ko sync, mà chỉ hiện đèn đỏ báo là xạc pin. Còn khi vào Bootloader thì nó báo là kết nối USB rồi, nhưng lại không up được Rom. thế mới lạ à. Mình thật sự không hiểu do lỗi gì nữa.
Lạ vậy cà? bạn còn cọng cáp nào khác ko? thử cọng cáp khác xem sao? nhiều khi nó bị đứt cọng data rồi cũng nên!

thangmymobi

Bạn thử lấy sợi cáp khác đang xài tốt up lại xem,nếu nó báo lổi kết nối nữa thì chắc chắn là bị trên máy rồi.Hôm trước máy của thằng bạn mình cũng bị trường hợp như vậy đem qua Tân Á Long làm lại đường suyn hết 350K về up bình thường.

Bạn thử lấy sợi cáp khác đang xài tốt up lại xem,nếu nó báo lổi kết nối nữa thì chắc chắn là bị trên máy rồi.Hôm trước máy của thằng bạn mình cũng bị trường hợp như vậy đem qua Tân Á Long làm lại đường suyn hết 350K về up bình thường.
Sao ko đem qua cho man HuuTien xem bạn? Tân Á Long là...máy chém đó! :D

dng

Hix! Chẳng biết cái notification gì ngoài cái notification khi message đến nơi thôi. Nói chung là nếu tắt máy, mesage đến là cái máy im re, lâu lâu có rung 1 tí hoặc phát nhạc báo hiệu tin nhắn đến trong vài giây rồi lại tiếp tục... im re. Cái file BA_Alert_SMS_fix do bác phuonglev cho cài vô thì máy báo file này không có permission để chỉnh sửa file hệ thống. Em vẫn phải nửa tiếng kiểm tra mesage 1 lần. Làm sao đây hở các bác?? Em xài O2IIs

lâu lâu có rung 1 tí hoặc phát nhạc báo hiệu tin nhắn đến trong vài giây rồi lại tiếp tục... im re.

Vậy là nhất rồi bác, em muốn như bác mà chịu!!!!
Sao bác ko set đèn nháy đỏ khi có tin nhắn nhỉ? Cần gì phải nữa tiếng mở máy ra kiểm tra!!

Bản R5 này có lỗi chết người là thỉnh thoảng có cuộc gọi đến, ngta vẫn nghe chuông đổ mà máy mình ko hiển thị gì hết!! Ko thấy bác nào nhắc đến nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

hoabinh

Sao bác ko set đèn nháy đỏ khi có tin nhắn nhỉ? Cần gì phải nữa tiếng mở máy ra kiểm tra!!

Theo bác set cho đèn nháy đỏ thế nào ? Tôi thì lúc nhận SMS chả báo gì còn lúc gửi đi nó lại kêu (rung) báo đã gửi đi muốn tắt cái này chả lần đâu ra. Trước kia xài Pocket Alarm thì xử ngon bây giờ dung SPB Suite chịu.

Kobold1609

Theo bác set cho đèn nháy đỏ thế nào ? Tôi thì lúc nhận SMS chả báo gì còn lúc gửi đi nó lại kêu (rung) báo đã gửi đi muốn tắt cái này chả lần đâu ra. Trước kia xài Pocket Alarm thì xử ngon bây giờ dung SPB Suite chịu.

Trên PPC bạn vào Start->Setting->Tab Personal->Sounds & Notifications->Tab Notifications->Event chọn Messaging : New text message...->Đánh dấu tick vào Flash light for ....
Ở đó bạn có thể chọn được Sound,Display message on screen,vibrate.
Chúc vui !

hoabinh

Cám ơn bác cái này thì nhà em rõ roài dưng mà làm sao khi gửi SMS rồi nó không còn báo Message sent nữa nhỉ.

Status
Không mở trả lời sau này.