• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

xlive

Member
Dùng cái WM5storage bất tiện lắm, cứ phải rút thẻ nhớ ra, dùng card export hay hơn nhiều nhưng bây giờ lại không thích hợp với bản Rom này, chán quá

Kô biết bạn dùng bản nào. mình dùng có cần rút thẻ ra đâu đang dùng tốt cho WM6 này. active để thành usb disk. tắt chức năng usb di chon lại deactive là nhận lại thẻ bình thường kô hề phải rút thẻ ra và đay là soft free nên thấy tự tin khi dùng hơn lúc làm việc với mấy bác nước ngoài

phuonglev

Kô biết bạn dùng bản nào. mình dùng có cần rút thẻ ra đâu đang dùng tốt cho WM6 này. active để thành usb disk. tắt chức năng usb di chon lại deactive là nhận lại thẻ bình thường kô hề phải rút thẻ ra và đay là soft free nên thấy tự tin khi dùng hơn lúc làm việc với mấy bác nước ngoài

Bạn có thể up cho minh Wm5storage 1.75 được không, chắc là do mình dùng bản 1.73 nên bị thế

chipchipbubu

hịc,cài hộ ông cậu cái con này,nên ko biết úp kiểu gì,ai cho mình cái link hướng dẫn nhé vừa down file về nhưng chưa dám làm

vettau

Hic, cái giao diện đẹp nhất, sang trọng nhất nhờ cái đồng hồ điện tử đó ko mà bác cũng chê, đòi cài nhỏ cho đơn giản, bótay!=))

lonelyshadow0212:-/ Bạn có nhầm không đây!? Tôi bảo là thay hình cục Pin để trả về cái đồng hồ trên góc TitleBar chứ có bảo thay đồng hồ điện tử bao giờ:)=))
vấn đề này đã dc giải quyết.:))

lonelyshadow0212:-/ Bạn có nhầm không đây!? Tôi bảo là thay hình cục Pin để trả về cái đồng hồ trên góc TitleBar chứ có bảo thay đồng hồ điện tử bao giờ:)=))

Ẹc,pác có nhầm ko?Cái đồng hồ to đùng như vậy xem chưa đã hay sao mà đòi thêm 1 cái nho nhỏ phía trên nữa trời???>:)

phuonglev

Bạn giải quyết như thế nào thế chỉ mình với

vettau

Ẹc,pác có nhầm ko?Cái đồng hồ to đùng như vậy xem chưa đã hay sao mà đòi thêm 1 cái nho nhỏ phía trên nữa trời???>:)
dùng hay không dùng thì tùy ý thích mỗi người.ở đây tôi muốn bỏ cái cái hình cục Pin đi nhé
=))bạn không thấy tôi để cái Tap thời tiết đó sao?;););););)
Trước kia khi dùng một bản Rom nào đấy tôi cũng đã bỏ nó đi rồi, nay tìm lại bên trang Hack registry thì tìm ra rồi,nếu ai không nhớ thì đây cho đỡ mất công tìm nó

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell] "ShowTitleBarClock"=dword:00000001

Chỉnh sửa cuối:

hoabinh

Cái đồng hồ trên góc đôi khi cũng có cái hay , khi trong 1 ct nào đó chạy ở chế độ Full Screen thì cái đồng hồ to xem làm sao được.

rosa

Các bác ơi, có bác nào nghiên cứu sử dụng cái HTC TouchFlo ko. Có ai dùng đc cái này không? chỉ anh em cách dùng và cho link để down với.

Thanks các bro trc.

Có ai biết vụ này không? Chỉ mình với.

SirKojiro

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi rosa Xem Bài gửi
Các bác ơi, có bác nào nghiên cứu sử dụng cái HTC TouchFlo ko. Có ai dùng đc cái này không? chỉ anh em cách dùng và cho link để down với.

Thanks các bro trc.

Có ai biết vụ này không? Chỉ mình với.

Theo như thông tin từ Xplode và Mod Tom_codon thì Đã thử tích hợp Touch Flo cube xong dùng con Chip Itel PXA263 nên ko hợp Driver hiện chưa có cách nào..

Mong trong thời gian tới PDAVIET sẽ buit được ROM dùng được tất cả những tính năng thời thượng trên.

phuonglev

Mình đã cài được HTC Touch Flo Cube theo hướng dẫn của Xplode, nhưng cái này chạy trên BA hơi chậm nên cũng không thấy khoái lắm. Các bạn vào đây tham khảo thêm nhé:
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=326523&page=2

djtrungkien

Phần mềm card export không dùng được với bản rom này đúng không hả các bác, em cài mãi mà không được.

mình cũng bị như bạn chẳng thể kết nối đươc?chắc cũng phải có cách nào chứ???:-/

djtrungkien

mình cảm thấy nó đỡ ngốn pin hơn bản cũ wm5 5.04.1 mình từng xài nhiều lắm!QUÁ TỐT

hic, có pác nào gặp cái lỗi bàn phím cứng chưa vậy?Gõ tin nhắn mà khó chịu ghê, gõ nhanh thì ko được, chậm cũng ko xong, giống như kiểu phím bị lờn vậy nhưng ko phải (trước kia đã từng bị 1 lần khi cài WM5 của logout), nhấn 1 lần chữ "d" mà nó ra đến 2 chữ "dd", rồi gõ hơi nhanh cũng hay bị thiểu chữ lắm vd như "hay"=>"hy"..hichic.Cũng đã thử làm theo hướng dẫn của bác PhamThanhDat là edit trong cai repeat rate nhưng cũng ko thành công!Mình có nên HR lại ko?

adx

hic, có pác nào gặp cái lỗi bàn phím cứng chưa vậy?Gõ tin nhắn mà khó chịu ghê, gõ nhanh thì ko được, chậm cũng ko xong, giống như kiểu phím bị lờn vậy nhưng ko phải (trước kia đã từng bị 1 lần khi cài WM5 của logout), nhấn 1 lần chữ "d" mà nó ra đến 2 chữ "dd", rồi gõ hơi nhanh cũng hay bị thiểu chữ lắm vd như "hay"=>"hy"..hichic.Cũng đã thử làm theo hướng dẫn của bác PhamThanhDat là edit trong cai repeat rate nhưng cũng ko thành công!Mình có nên HR lại ko?

Máy của mình không bị lỗi như bạn mo tả, vẫn gõ bình thường mà không hề chỉnh sửa repeat rate gì cả. Nhưng mình hầu như không bao giờ sử dụng bàn phím cứng của BA vì thấy nó hơi bất tiện. Bạn thử HR xem có được không, nếu vẫn không được thì chắc là do bàn phím của bạn bị lỗi rồi

Máy của mình không bị lỗi như bạn mo tả, vẫn gõ bình thường mà không hề chỉnh sửa repeat rate gì cả. Nhưng mình hầu như không bao giờ sử dụng bàn phím cứng của BA vì thấy nó hơi bất tiện. Bạn thử HR xem có được không, nếu vẫn không được thì chắc là do bàn phím của bạn bị lỗi rồi

Hic, bạn là người đầu tiên mình nghe nói là dùng bàn phím của BA thấy bất tiện đó.Nhiều người mua BA cũng chỉ vì mục đích chính là có thêm bàn phím đó bạn, ngồi nhắn tin mà cầm cây viết chọc chọc => mỏi tay chết bỏ!:))

Mình cũng vừa mới HR xong, rồi dùng chương trình restore lại cái file lúc trước mình có backup rồi,bây giờ thì oki, ko bị lỗi đó nữa rồi!:D

Cái window media dùng thêm rồi mới để ý, nghe đuôi wav, coi tivi online thì tiếng oki,vô tư. Còn khi nghe wma,mp3 thì giật khỏi chê lun!

Status
Không mở trả lời sau này.