• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Mod & edit Voyager Home Screen (vHome)

leminhhai111

Bạn leminhhai111 ơi, cho mình hỏi một chút, muốn thay đổi vị trí dòng twitter, tin tức, và cột pin, cột sóng, thì chỉnh chổ nào vậy bạn, câu lệnh của nó đó bạn. Mong bạn chỉ giúp. Cảm ơn bạn rất nhiều.

<indicator type='battery' />

<indicator type='signal' />

<plugin com="hd_news" size="320,*"/>

<plugin com="hd_todo" size="320,*"/>

<plugin com="hd_calendar" size="320,*"/>

chèn Thêm lệnh flag='abs nav' pos='50,100' để di chuyển

<plugin com="hd_todo" size="320,*" flag='abs nav' pos='50,100' />

thanhtht

900 hình nền đẹp đủ chủ đề màu sắc

DOWNLOAD

http://www.rootvn.net/redirector.php?url=http://www.mediafire.com/?mzh0zimwihw

em cần cái 320x240 bac ah.mà bác up lên link khác giúp em với,link kia k down được.tks bác nhiều

zangkoi88

Bác zangcoi sửa luôn cái này không tì vết đi cho đủ bộ Dream :D Mong tin bác

cái này sửa làm gì. Dream chỉ một mà thôi. Mình làm final luôn, hehe. Ko sửa chữa gì nưã bạn nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

help me ? :(. thanks

mình giúp bạn xong rồi. Nó đẹp hơn trước luôn. Mai mình post cho nhé.

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

cái này sửa làm gì. Dream chỉ một mà thôi. Mình làm final luôn, hehe. Ko sửa chữa gì nưã bạn nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

mình giúp bạn xong rồi. Nó đẹp hơn trước luôn. Mai mình post cho nhé.

ý bạn ấy nói là sửa caí dream final của bạn cho con trỏ trong suốt cho giống cái dream mà minh đưa lên trong suốt như mình nói ấy,vây mới chuẩn đc,mình thấy bạn làm nhiều theme đẹp
Nhưng mà cái nào cũng có một số chỗ cần chỉnh sửa,nhất là khay đựng icon và thanh bar bạn thường để màu đen nên rất khó chon nền,với cả làm tối đi một khoảng của đt,nên góp ý bạn là sáng tạo theme nào mới nên để trong suốt khung và thanh bar,mình tải về nhưng để dùng thì ko dùng cái nào cua bạn cả,tại bạn nói ko chỉnh sửa gì hết.nên mình dùng cái dream của mình trước anxongjong mod vẫn là ưng ý nhất.

kiepdollar

ý bạn ấy nói là sửa caí dream final của bạn cho con trỏ trong suốt cho giống cái dream mà minh đưa lên trong suốt như mình nói ấy,vây mới chuẩn đc,mình thấy bạn làm nhiều theme đẹp
Nhưng mà cái nào cũng có một số chỗ cần chỉnh sửa,nhất là khay đựng icon và thanh bar bạn thường để màu đen nên rất khó chon nền,với cả làm tối đi một khoảng của đt,nên góp ý bạn là sáng tạo theme nào mới nên để trong suốt khung và thanh bar,mình tải về nhưng để dùng thì ko dùng cái nào cua bạn cả,tại bạn nói ko chỉnh sửa gì hết.nên mình dùng cái dream của mình trước anxongjong mod vẫn là ưng ý nhất.

Đâu cho em xem nào :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

à đúng rồi em nhớ ra bác rồi . Hôm qua em cài full ecfect máy em không khởi động được nữa xong em fari fomat máy xong fomat thẻ :D Cũng hay làm sạch máy luôn nhưng giờ không dám vọc cái đó nữa . Không hiểu sao làm mấy lần đếu bị thế

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Đâu cho em xem nào :D

à đúng rồi em nhớ ra bác rồi . Hôm qua em cài full ecfect máy em không khởi động được nữa xong em fari fomat máy xong fomat thẻ :D Cũng hay làm sạch máy luôn nhưng giờ không dám vọc cái đó nữa . Không hiểu sao làm mấy lần đếu bị thế

ọc bó tay luôn.mình chưa bị như bạn bao giờ ngik vọc đủ kiểu cả :D chắc bạn apply c2z gì rồi,mình dùng hiệu ứng fa fa có sao đâu ;))
bác xem này

Chỉnh sửa cuối:

kiepdollar

Em fát hiện ra lỗi ở theme page curt là khi em dùng ảnh nền cả cái theme đồng màu trong khi cái dòng pin và cột sóng vẫn đen xì :D mà các bác cho em hỏi làm thế nào để dùng luôn nền theme vào vhome ạ . Chỉ 1 số cái được thui :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

ọc bó tay luôn.mình chưa bị như bạn bao giờ ngik vọc đủ kiểu cả :D chắc bạn apply c2z gì rồi,mình dùng hiệu ứng fa fa có sao đâu ;))
bác xem này

Bác cho em cái theme dream của bác mà bác thấy ưng í nhất đi . Em rất khoái theme dream :D

Chỉnh sửa cuối:

zangkoi88

Em fát hiện ra lỗi ở theme page curt là khi em dùng ảnh nền cả cái theme đồng màu trong khi cái dòng pin và cột sóng vẫn đen xì :D mà các bác cho em hỏi làm thế nào để dùng luôn nền theme vào vhome ạ . Chỉ 1 số cái được thui :(

Bác cho em cái theme dream của bác mà bác thấy ưng í nhất đi . Em rất khoái theme dream :D

lỗi à, mặc định của theme gốc nó thế,tôi chỉ sửa khung và lệnh cho màn hình ngang thôi.tôi dùng mãi chả thấy sao nhỉ.
@pttboy giờ tôi ko giúp bạn nữa thông cảm nhé.

prettyboy247

lỗi à, mặc định của theme gốc nó thế,tôi chỉ sửa khung và lệnh cho màn hình ngang thôi.tôi dùng mãi chả thấy sao nhỉ.
@pttboy giờ tôi ko giúp bạn nữa thông cảm nhé.

ok mình tự làm được rồi ko phiền đến bạn nữa,cảm ơn.bạn trên muốn để hình nền theme thì vào c:data/hdesktop_0x2001E8B2/theme mở ra xóa file ảnh .jpg đi và thoát ra chọn lại nền là nên theme là đc.còn cái thanh bar icon do bạn ý mod là màu đen rồi,nên ko thể sưa trong suốt đc dù chọn hình nền naò đi nưa,chỉ có thể mod lại file theme.png mới có thể trong suốt cột pin và song đc.mình sẽ gửi cho bạn dream sau minh đg onl dt ko gửi đc

thanhtht

kiepdollar cho mình biết mail của bạn được k?

leminhhai111

Cảm ơn bạn vì đã chỉ giúp, nhờ bạn mà mình đã hiểu được rất nhiều, làm phiền bạn chút nữa, bạn cho mình hỏi, nếu muốn thay đổi vị trí của thứ thì chỉnh dòng lệnh nào, với lại cái ngày tháng năm, sao mình di chuyển không được, làm phiền bạn nhiều quá . Mong bạn chỉ giúp. Xin cảm ơn bạn rất nhiều.

Mình đã nói với you rồi, lệnh dời vị trí là :flag='abs nav' pos='50,100' [nếu cái nào kô có thì ta thêm vào để di chuyển }

</plugin>

<plugin com="hd_digitalclock" size='150,100' flag='abs' pos='5,180'>
<clock>
<body >
<week dest="10,76,80,90" />
</body>
</clock>

Đó là lệnh của thứ

........................................................
Và đây là lệnh ngày tháng năm

</plugin>
<plugin com="hd_digitalclock" pos="20,275" size='130,20' flag='abs'>
<clock>
<body >
<!date dest='8,6,130,51' align="center" format="%-B%H:%T%+B" />
<indicator type='week' />
<!week dest='15,5,230,20' format="%M%D" />
<date dest="25,4 ,230,20" format="%1%/1%2%/2%3" color='255,255,255'/>
<!lunar dest="150,33,240,48" />

</body>
</clock>

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Cảm ơn bạn leminhhai111 nhiều, nhờ bạn chỉ giúp mà mình đã hiểu được hầu hết các lệnh trong theme rồi, Cảm ơn bạn vì đã nhiệt tình giúp đỡ mình.:|

Nếu có điều kiện thì you có thể up lên nhửng theme mà you đã bỏ công edit lại để chia sẽ với anh em khác .thanks

zangkoi88

bác nào chỉnh hộ em cái Thời tiết no' nằm dịch lên trên vị trí cái gạch ngang(____) chỗ logo nguời ngồi áy,. hix. em thích cái này quá ! Thanks nhiều

Của bạn đây. mod cho nó đẹp hơn trước luôn.

Crytal2 :D

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?k8ye897pvj26p48[/DOWNLOAD]

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Dream 2 make by me only 320x240

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?ord765wcj7x7f68[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

zangkoi88

sorry nhé,nhiều lúc tôi ko muốn trả lời bạn trong topic này vì sao thì bạn tự xem lại. tôi ko muốn mất hòa khí đâu, bạn xem lại cách nói và hành động đi, con người hơn nhau cái đầu bạn à. Miễn comment nhé.

@anxongjong bạn cũng có kiến thức về làm theme thì làm một cái 2pic cho 240x320 đi. cho các bạn dùng màn dọc bạn à.

Chỉnh sửa cuối:

kiepdollar

Bác ơi cho em hỏi cái theme của em icon nó động đậy bây giờ cài theme vhome nó không động đậy nên không biết đang chỉ vào icon nào . Cái này chỉnh được đúng không bác , bác giúp em với . thanks bác !