• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng tuyệt vời cho dế yêu của bạn! Cập nhật Bài#172 [28/2]

Ntv_79

May bac cho em hoi em lam the cach tren sao vao bat hieu ung len khong co gi het la sao?

Bạn dùng máy gì? Kiểm tra lại xem có sai sót gì không? Copy folder Effects vào c:\resource\effects và apply c2z trong rompatcher. Cuối cùng mới là tắt/bật hiệu ứng.

iupxlam

bạn ơi, có hiệu ứng chuyển màn hình khi xoay ngang xoay dọc ko (như iphone chẳng hạn) :-?

duc_satthu

các bác cho em hỏi tí ( em mới chuyển sang v5 nên chưa có exp)
em dùng còn 5230 và đã hack bằng jaf
nhưng em ko tài nào truy cập được vào cac ổ C:/Private và E:/Private (bằng đt còn PC chỉ vào đc ổ E) thêm nữa hiệu ứng này cần truy cập vào z:/sys để dùng c2z (em chưa có cái này ) nhưng cũng ko truy cập đc !
ai đã qua tình trạng này và làm đc chỉ dùm em :D

phantom9790

các bác cho em hỏi tí ( em mới chuyển sang v5 nên chưa có exp)
em dùng còn 5230 và đã hack bằng jaf
nhưng em ko tài nào truy cập được vào cac ổ C:/Private và E:/Private (bằng đt còn PC chỉ vào đc ổ E) thêm nữa hiệu ứng này cần truy cập vào z:/sys để dùng c2z (em chưa có cái này ) nhưng cũng ko truy cập đc !
ai đã qua tình trạng này và làm đc chỉ dùm em :D

muốn vào private bạn dùng phần mềm x-plore nhé.còn bật c2z thì dễ mà.bạn vào rompatcher bật c2z lên thôi.nếu ko có c2z trong đó thì làm như bán ntv hướng dẫn ấy

duc_satthu

muốn vào private bạn dùng phần mềm x-plore nhé.còn bật c2z thì dễ mà.bạn vào rompatcher bật c2z lên thôi.nếu ko có c2z trong đó thì làm như bán ntv hướng dẫn ấy

vào đc bằng X-plore thì nói làm gì hiz cả Y-browser cũng chịu! hiện ổ private nhưng ko vào trong đc ! pó tay!

(thui sau khi đọc mất hơn 1h nhòe cả mắt mới bít là phải dùng Open4All mới vào đc ) dù sao cũng cám ơn đã wan tâm :D

Chỉnh sửa cuối:

phantom9790

vào đc bằng X-plore thì nói làm gì hiz cả Y-browser cũng chịu! hiện ổ private nhưng ko vào trong đc ! pó tay!

(thui sau khi đọc mất hơn 1h nhòe cả mắt mới bít là phải dùng Open4All mới vào đc ) dù sao cũng cám ơn đã wan tâm :D

trời.ko bật trong roompatcher mà lại dùng x-ploxe.:))

Ntv_79

Đây là hiệu ứng mình thấy rất tuyệt dành cho bản CFW#13 N97 của mình vừa mới ra lò. Anh em cùng thưởng thức nhé! Chủ yếu là sự kết hợp uyển chuyển, ngọt ngào và hợp lý.
[video=youtube;uKLSB83KS5E]http://www.youtube.com/watch?v=uKLSB83KS5E&feature=player_embedded[/video]

pass: Ntv_79
DOWNLOAD

Khoaaaa

Active Member
Em dow xong rồi a, thank a nha,ef rất độc,à cho e hỏi file xml nào là fần trượt hs vậy a

Last edited by a moderator:

Khoaaaa

Active Member
A ntv,file tên ''TouchDialerOpen_default.kml mo doi doc''này là sao a,em cóp cái ''..open..'' và cái này và ef để test thì ko đóng giống a,đả đổi tên thành''..close..''nhưng củng ko,xóa đi thì lại giống

damhuytho

sao e lam nhu the rui ma khong thay có thay đổi gì hết. có 1 chút thay đổi thui. nhung khong he thấy lá bay hay la sao lấp lánh vậy

Ntv_79

A ntv,file tên ''TouchDialerOpen_default.kml mo doi doc''này là sao a,em cóp cái ''..open..'' và cái này và ef để test thì ko đóng giống a,đả đổi tên thành''..close..''nhưng củng ko,xóa đi thì lại giống

Tên file kết thúc = .kml nhé (TouchDialerOpen_default.kml) cái phần đằng sau là lúc mình làm thay đổi và đổi tên để ở đó test cho tiện thôi, xong chắc chưa bỏ đi. --> Những file có chữ thêm đằng sau.kml đó là thừa, ko dùng đến!

Khoaaaa

Active Member
Lạ thật, update đúng ra fải tốt hơn nhưg bản này tốc độ mở apps chậm hơn bản 1.11 hẳn,em đả test rất kỷ,điều kiện đều như nhau,a ntv có thời jan xem sao nha

Ntv_79

Lạ thật, update đúng ra fải tốt hơn nhưg bản này tốc độ mở apps chậm hơn bản 1.11 hẳn,em đả test rất kỷ,điều kiện đều như nhau,a ntv có thời jan xem sao nha

Tùy cách mà. Bản mới mở app đẹp hơn nên lâu hơn. Tùy sở thích thay đổi bạn à! Một số effects người ta còn bỏ hẳn hiệu ứng mở app đi để mở cho nhanh. Nhưng sẽ ko đẹp lắm.

Khoaaaa

Active Member
Ừ đúng rồi,đúng là bản này ef mở apps độc đáo hơn hẳn,em tìm cách lấy cái bay vèo vèo này đưa về bản 1.11 nhưng chả biết bao nhiêu cho đủ,topic hd của a fần này e đọc ko hiểu,đả chuyển dc: đóng mở t bấm số,media bar,xoay mh,mấy cái này khác hẳn bản 1.11

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

À a ntv ,trước e có dùng cfw của a hoanghai,có cái ef xem hình rất hay,trượt wa lại ý,nó ko cổ điển nh cfw hiện nay,lúc đó chưa hiểu về cfw nên ko sưu tầm dc,a có cái nào độc đáo share e với dc ko ạ

Chỉnh sửa cuối: