• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách h@ck các FW mới đơn giản. Phần II

maodanh11

chào cả nhà , qua nhiều ngày nghiên cứu trên diển đàn, cuối cùng mình đã hack thành công E71 RM 346 200.21.118 bằng hello0x.1.03.giờ thì cài phần mềm vô tư luôn ,khoái quá...thành công ấy là nhờ các bác nhiệt tình hướng dẩn chi tiết mình mới đạt được .thank các bác nhiều lắm.chúc các bác luôn tươi trẻ và trẻ mãi không già.....

kekotien20

Minh dug 5630 fw 13.009 da thu hack = hello 2.03 nhug toj path thj cu chay hoaj lun. Thu hoj cac ban faj lam sao de hack duoc may. Va hack nhu the nao.

neoking

bạn ơi mình dùng 5700v5.11 thi dùng bản nào thì dc, mình đã thử 3 bản v2.03,2.02,1.05 mà không được

doublekill99

n82 v31.0.016 hak bằng cái nào bạn , mình mới chuyễn N73 qua nên ko bít lắm , ai bít thì chĩ mình nha , Những thũ thuật cho N82 nữa , tks @@!

duy_duy123

Tui xài N85.Phiên bản phần mềm:31.002.53.1.Sau khi chạy hellox thì không thấy Rompatcher ở đâu hết,tui đã cài thử hết các version từ cũ cho tới mới nhất là hello OX 2.03 cũng vậy,không thấy Rompatcher,bác nào bit tại sao chỉ dùm tui với,thank

hanhoai

Tui xài N85.Phiên bản phần mềm:31.002.53.1.Sau khi chạy hellox thì không thấy Rompatcher ở đâu hết,tui đã cài thử hết các version từ cũ cho tới mới nhất là hello OX 2.03 cũng vậy,không thấy Rompatcher,bác nào bit tại sao chỉ dùm tui với,thank
Bạn nên Format lại máy trước sau đó Signed cái HelloOX vài hack sẽ ra Rompatches ngay

duy_duy123

tình hình là vừa format xong,vẩn y như cũ bạn ơi, mình nghĩ firmware của mình không hack bằng hello được

Chỉnh sửa cuối:

huyetthan

Con E 63 của mình trc đây mình đã cài Hello OX rùi. Mình đã 4mat lại máy và mình mới up FW lên 500.21.009. Mình cài bản Hello 2.02 cài đến phần Installing root cert... thì cứ vậy. Sau đó mình vào File manager của thẻ, trong đó có folder Hello OX. Mở ra thấy có File rompatcher.signed.six mình cho chạy file đó. Cài xong mình lại vào cái Hello OX có biểu tượng con trâu trong Installations chạy lại thì ngon lành luôn. Ko bị đơ ở phần trên nữa.
Mình viết lên đây cho mọi người tham khảo, nếu bạn nào cũng bị như mình thì thử dùng cách đó xem. Chúc các bạn thành công. ( Nếu thành công nhớ thanks nhé! Hì :) )

ninhhot

tình hình là vừa format xong,vẩn y như cũ bạn ơi, mình nghĩ firmware của mình không hack bằng hello được

Đang dùng N85 fw31 như b 4mat hack đi hack lại vẫn ok.dùng 2.0
B 4mát rồi làm lại xem nếu k thấy rompatcher thì khởi động lại xem sao

ngotronglam

may minh la nokia 6700 slide s60v3 FP2 OS9.3 .FW 033.014 minh hack mai ma ko dc. mong cac pro chi giao dum

chanchanchan

sao e dùng tất cả các bản nó unpacking hoài. trước háck bt sao khi 4mat k háck đc nữa là sao các bác giúp e với máy e là e63 fw410

huyetthan

sao e dùng tất cả các bản nó unpacking hoài. trước háck bt sao khi 4mat k háck đc nữa là sao các bác giúp e với máy e là e63 fw410

Mình cũng bị như bạn, nhưng giờ okie rồi. Trc hết bạn up FW bản mới nhất đi. Sau đó sign và cài Hello OX 2.02. Chạy xong đến applying..... thì nó dừng. Thoát ra, vào thẻ tìm folder hello OX. Trong đó có cái RomPach.sis bạn chạy cái file đó. Lúc đó có Rom Pach trong Installations rồi, bạn chạy lại Hello OX (con trâu) là OK.