• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách h@ck các FW mới đơn giản. Phần II

dat1206

có file thì đinh kèm dùm mình lun đi.qua web đó dk thanh viên nữa.giao diện dk web đó khó đk quá.

ladyilove

Cần giúp đỡ , em xài máy E71 Version 410 Không thể hack được :((

Cách 1 : Đã thử từ Hello 2.0 đến 2.03 đều vô vọng Cứ unpacking mãi , format máy với thẻ nhớ nhiều lần nhưng vẫn không được .

Cách 2 : Dùng Rompatcher Plus 2.0 Sign bản Full khi cài thì báo lỗi ( required application access not granted ) Mặc dù đã down lại Key and Cer từ 2 site là opda và imobile rồi sign lại nhìu lần nhưng vẫn bị như vậy . Còn bản Lite Sign xong thì chạy được nhưng không Apply được toàn báo dấu chéo màu đỏ ( Setup xong rồi restart máy để apply nhưng pó tay ) :((

Ai biết thì giúp dùm em với ... Hic hồi giờ hack máy chưa bao giờ nan giải như thế này :O

hunglove1

Cần giúp đỡ , em xài máy E71 Version 410 Không thể hack được :((

Cách 1 : Đã thử từ Hello 2.0 đến 2.03 đều vô vọng Cứ unpacking mãi , format máy với thẻ nhớ nhiều lần nhưng vẫn không được .

Cách 2 : Dùng Rompatcher Plus 2.0 Sign bản Full khi cài thì báo lỗi ( required application access not granted ) Mặc dù đã down lại Key and Cer từ 2 site là opda và imobile rồi sign lại nhìu lần nhưng vẫn bị như vậy . Còn bản Lite Sign xong thì chạy được nhưng không Apply được toàn báo dấu chéo màu đỏ ( Setup xong rồi restart máy để apply nhưng pó tay ) :((

Ai biết thì giúp dùm em với ... Hic hồi giờ hack máy chưa bao giờ nan giải như thế này :O
bạn cập nhật fw 501 rồi hack lại bạn nhé có thể do fw của bạn bi lỗi

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
Pac nào giúp em với cai e63 của em up len fw 500 thi hack ngon lành.còn cai e63 của bạn em sau khi up lên fw 500 cai cai helo 2.03 thi nó báo lỗi chứng chỉ.em nghĩ fw bị lỗi nên up lại fw nhưng up lại fw thi vẫn bị lỗi chứng chỉ chả hỉu sao.em cung sài 1 bản hello như máy em.pó chym detall.

binladen1206

Active Member
Pac nào giúp em với cai e63 của em up len fw 500 thi hack ngon lành.còn cai e63 của bạn em sau khi up lên fw 500 cai cai helo 2.03 thi nó báo lỗi chứng chỉ.em nghĩ fw bị lỗi nên up lại fw nhưng up lại fw thi vẫn bị lỗi chứng chỉ chả hỉu sao.em cung sài 1 bản hello như máy em.pó chym detall.

Bạn chơi con bò 2.01 là ok.............;;)

AlyCuong

Active Member

Coi chừng quên chưa sign đó nha :D.

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
Hự cái bản đâý chính bác alycuong phang về cho em cài cho máy em mà.hu hu.sao máy em cài dc máy bạn em lại ko cài dc hu hu.

AlyCuong

Active Member
Hự cái bản đâý chính bác alycuong phang về cho em cài cho máy em mà.hu hu.sao máy em cài dc máy bạn em lại ko cài dc hu hu.

Cái đó là lúc trước a sign cho e rồi, còn máy khác thì e phải xin cái cert khác rồi sign chứ sao cài chung dc. :p

thanhhuymy

Xin hỏi Hack máy Nokia 6700 Slide dùng cách nào để Hack thành công? đã dùng Bản HelloOX 2.3 và 1.5 nhưng đều thất bại ( bị treo ở phần Root cert..) ! Ai biết về cách Hack 6700s thành công xin chỉ mình !

MinhThang

Manager
Xin hỏi Hack máy Nokia 6700 Slide dùng cách nào để Hack thành công? đã dùng Bản HelloOX 2.3 và 1.5 nhưng đều thất bại ( bị treo ở phần Root cert..) ! Ai biết về cách Hack 6700s thành công xin chỉ mình !

Thử cách này xem bạn nhé!

Orbit

Các bạn cho mình hỏi 1 cái:
Máy N96 FW 30.033 của mình đã sign Helox 2.02 và hack thành công, nhưng sao vào rom patcher thì không thể apply cái Open4al được các bạn ạ, hễ add auto thì ok, nhưng apply all patch thì nó hiện lên cái gạch chéo, kể cả cái patch tắt tiếng bip khi ghi âm cũng vậy, chỉ mỗi cái instal_server là add auto và apply được thôi.

Mình cũng đã cài lại cái rompatcher đính kèm trong bài 1 nhưng cũng như vậy
Xin các bạn giúp với
cám ơn

nonooboy

sao mình hack nó cứ chạy unpacking files hoài vậy ??? , mình xài E66 ( nó y chang E71 khác kiểu dáng thôi)

letheduong

mình hack thành công, E71, FW 500.21.009, VÀ 6120C FW 7.10 tất cả đều hack bang HELLO.OX 2.03

mình nhận hack phone đấy nhé! 0975557516

Last edited by a moderator:

youandme_nt2010

tình hình là đã bẻ răng được con N95-1 của mình (frwr v10.0.018), ae nào giống mình thì nên xài HelloOX1.03 (nhớ sign), đảm bảo 5p là okie ;)

Chỉnh sửa cuối:

Orbit

Các bạn cho mình hỏi 1 cái:
máy của mình là Sony Saito, vậy có hack phone theo các kiểu này được kông ạ.
Thanks