• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách h@ck các FW mới đơn giản. Phần II

MinhThang

Manager
Em dùng v21.0.010 là fw mới hay cũ?em ko nhầm thì fw mơi nhất là v24 thì phải?nhưng chưa có tiếng việt!

Có 2 cách để bạn Hack cứ test thử cách cũ nếu không được thì cách mới bằng HeloOx, muốn biết có fw mới hay không thì dùng Nvi mà check.

ngtvirus

E71 đã up lên v500.21.009 hack bằng helloOX v2.01 chạy vô tư. bản helloOX v2.03 rất chập chờn trên E71 V500.21.009.... mình đã thử rồi.

MinhThang

Manager
xin giup minh hack may nokia E5 di nha. ca ung dung va cer luon nha
thank truoc nha . moi mua mung qua ma khong bit hack hehe.

Chú ý post bài có dấu tiếng Việt đầy đủ bạn nhé!

Hack thì bạn phải tham khảo các Topic đã có để biết bạn cần phải làm gì? Chứ post bài kiểu đó thì không ai giúp bạn được đâu.

haiquy

Mình đang sử dụng con E.71.1 (29) Ram.346. sản xuất 2009. FW.400.21.013 Khi mua về mình hack với hello. X2.02 sử dụng một thời gian mình Retore lai nhưng giò mình hack lại thì lại không được mình đả sử dụng Hello từ cổ cho đến kim mà vẩn không hack được khi cài đặt chạy đến uppkinh... thì chạy mải mà vẩn không được.Bác nào thông thạo xin chỉ và hướng dẩn giúp mình về lỉnh vực này,mình xin cảm ơn nhiều.

NguyenTu

Super V.I.P
Mình đang sử dụng con E.71.1 (29) Ram.346. sản xuất 2009. FW.400.21.013 Khi mua về mình hack với hello. X2.02 sử dụng một thời gian mình Retore lai nhưng giò mình hack lại thì lại không được mình đả sử dụng Hello từ cổ cho đến kim mà vẩn không hack được khi cài đặt chạy đến uppkinh... thì chạy mải mà vẩn không được.Bác nào thông thạo xin chỉ và hướng dẩn giúp mình về lỉnh vực này,mình xin cảm ơn nhiều.

Bạn dùng FN để up lại FW ofline nhé, xong mới hack lại được. bạn có thể Down FW từ 400 trở lên và vẫn dũng HelloOX hack bình thường!

thientham

Anh em cho mình hỏi, mình xài N 95 8GB, phiên bản 31.0.015, đã hack ngon lành, bây giờ mình muốn update lên phiên bản 35.0.001, có thể hack được không vậy anh em.

AndyCuong

Supper Moderators
Anh em cho mình hỏi, mình xài N 95 8GB, phiên bản 31.0.015, đã hack ngon lành, bây giờ mình muốn update lên phiên bản 35.0.001, có thể hack được không vậy anh em.

v35 bạn dùng HelloOX v2.0 hack nhé!

thientham

Anh AndyCuong có thể cho e cái link tới topic hack bằng Hello)X v2.0 được không, em tìm nãy giờ mà không thấy

haiquy

Mình cảm ơn bạn Tú nhiều nhé,Nhưng bạn làm ơn thì làm ơn cho trót nhé,nói thật mình còn mù nhiều về lỉnh vực này lắm,nên bạn chỉ cho mình Dùng PN là gì up FW ofline và nó nằm ở trang nào chỉ cho mình với nhé.Cảm ơn bạn nhiều

taychojlc

chỉ ghi firmware không ghi model máy sao biết các chỉ hả 2 bạn ?[/QUOTE]
ah mình sót model máy của mình la E72.fw 021.024 vậy phải làm thế nào để hack được.mà hack bằng hellox2 có được không.em cám ơn trước nha

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
chỉ ghi firmware không ghi model máy sao biết các chỉ hả 2 bạn ?
ah mình sót model máy của mình la E72.fw 021.024 vậy phải làm thế nào để hack được.mà hack bằng hellox2 có được không.em cám ơn trước nha[/QUOTE]

E72 fw 021 dùng helloOX v2.02 hack nhé!

taychojlc

E72 fw 021 dùng helloOX v2.02 hack nhé![/QUOTE]

bạn ơi.mình nhìn mãi mà không thấy bản 2.02 dau cả, bạn có thể gửi cho mình được không. bạn cho mình hỏi thêm bạn mình có con e72 nhưng FW la 031.023 liệu có thể hách bằng bản 2.02 được hay còn phải hack bằng cách nào khác nữa

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
E72 fw 021 dùng helloOX v2.02 hack nhé!

bạn ơi.mình nhìn mãi mà không thấy bản 2.02 dau cả, bạn có thể gửi cho mình được không. bạn cho mình hỏi thêm bạn mình có con e72 nhưng FW la 031.023 liệu có thể hách bằng bản 2.02 được hay còn phải hack bằng cách nào khác nữa[/QUOTE]

Trên bài 1 nha bạn: File đính kèm các bạn tải tại đây!!!

e72 nhưng FW la 031.023 liệu có thể hách bằng bản 2.02 được hay còn phải hack bằng cách nào khác nữa.
Không Hack được bằng Hello.ox phải dùng J.A.F để Hack.

andymentos

Mình vừa hark được N81-2G ver 21 bằng hello Ox 1.05. Mò hoài cũng ra từ lấy cer đến key đến sign. :))

taychojlc

Không Hack được bằng Hello.ox phải dùng J.A.F để Hack.[/QUOTE]
mình loay hoay vấn đề này mấy ngày nay rồi mà chưa song.mình download bản hack 2.02 rùi nhưng khi cài vào toàn thấy báo là chứng chỉ bị lỗi.mình cũng đã sig cey và key rồi vậy tại sao lại không được. bạn có thể sig hộ mình được không. mình cám ơn bạn nhiều.

haiquy

Các bạn cho mình hỏi,Máy mình là E.71,Hiện dang ở PW.400. mình muốn nâng cấp lên PW.500 mình có cài đặt Nokia Software Updater vào máy tinh nhưng khi mình cắm cáp vào điện thoại để kết nối khi chạy thì lại không được,nó không chạy mà chỉ hiện lên 1 bản thông báo như vậy ( xin lổi mình không đưa lên bằng hình ảnh được vì không biết) Trên bảng thông báo có 1 vòng tròn nhỏ màu đỏ có gạch chéo trong vòng tròn, và dòng chử ' Sorry .the Nokia Software Updater Service is currently unavailable. Please try again" Vì ngoài ngôn ngử mẹ đẻ ra mình không biết ngôn ngử nào khác nên đành chịu.Bạn nào biết xin chỉ và hướng dẩn giúp mình cách khắc phục hiện tượng này .Mình xin cảm ơn nhiều