• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - Vấn đề về PIN và thẻ nhớ

hackbabe

mình cũng đang dùng cục Galilio 1500mAh, mõng như zin, dùng cũng giống như pin zin. 1 ngày :-(

slimtoan

@hackbabe: pin gốc HTC 1230 mAH, cục Galilio 1500 nên chắc hiệu quả chưa cao.

Em thấy để hạn chế hao pin, mấy bác tắt luôn cái vụ "auto adjust brightness" luôn, để ở chế độ 20% là ổn. Nếu thấy ok thì tắt luôn dự báo thời tiết, hoặc tắt mấy cái anim của HD2 đi. Tối ngủ thì tắt sóng (offline).

Em dùng cách này, xài được ~2 ngày liên tục

Ngoài ra em để ý có 2 thứ rất vui về HD2: nghe nhạc rất ít hao pin và GPS tốn pin nhiều nhất

pandamiss

Nghe nhạc thì máy nào cũng tốn ít pin lắm bạn à. Đặc biệt thằng iphone nghe nhạc thì ngốn ít vô đối

Spinner

Yep Yep hoàn toàn đồng ý.
Thường khi ngủ mình đeo phone nghe nhạc, trước bé iphone nghe cả đêm ngủ quên đến sáng dậy cũng thấy mới hết có 5 ~ 7%.
Còn giờ em Leo thì ~.~... nhưng dù sao thì nghe nhạc vẫn là đỡ tốn pin nhất.

ngo_hn

Member
Mình đang dùng con HD2 hàng Orange sau khi unlock và HSPL và up ROM bản 5.2.23563(23563.5.5.0 PV )của bác Quang thì dùng rất OK sóng 3G mobifone khỏe, pin dùng nghe gọi bt ,thỉnh thoảng chọc VM,Ebook.. cũng được 2,5~3 ngày.

Hôm trước đọc bài của bạn tớ không tin lắm. Nhưng đúng là tớ đang dùng em T-Mobile, sim Mobi, những hôm đầu thì pin chỉ được 1 ngày là hết, giờ thì 2 ngày vô tư. Đấy là gọi cũng tương đối đấy, wifi cả ngày, hay vào mạng nghịch lung tung. Mọi người không phải quá lo lắng về pin của em này đâu!

tall912346

Hôm trước đọc bài của bạn tớ không tin lắm. Nhưng đúng là tớ đang dùng em T-Mobile, sim Mobi, những hôm đầu thì pin chỉ được 1 ngày là hết, giờ thì 2 ngày vô tư. Đấy là gọi cũng tương đối đấy, wifi cả ngày, hay vào mạng nghịch lung tung. Mọi người không phải quá lo lắng về pin của em này đâu!

Có điều chưa hiểu, tại sao những hôm đầu là 1 ngày,giờ thì 2 ngày ????
(Loại trừ nguyên nhân do những ngày đầu vọc máy nhiều) thì thế nào?

luong

Tôi có đặt mua một pin sạc 5.000mAh tại địa chỉ dưới đây và đã xài được 1 tháng. Ghi nhận là chất lượng tốt, sạc HD2 nhanh và mỗi lần sạc pin có thể nạp cho HD2 4 lần.
Thời gian đặt hàng đến lúc nhận được khoảng 13 ngày. Giới thiệu đến anh em tham khảo.
http://mobile.brando.com/usb-power-station-5-000mah-_p05063c0843d003.html

thời gian xạc đầy thì bao lau vậy bạn?

dragonthl

E mới mua cục pin 2600mAh của mugen dùng thoải mái nhưng mỗi tội làm máy hơi xấu vì gù lưng lên.

Chỉnh sửa cuối:

shart

máy này pin chán nhỉ, mình dùng tối nào cũng phải xạc. Mà xạc nhiều thế này thì mấy chốc mà chai pin

duytnt

Có bác nào thử chất lượng pin Galilio chưa. Em nghe nói pin này không đúng dung lượng thực. Có một bạn kiểm tra trên N95 thì pin không đúng với quảng cáo.

lungtungbeng

Có bác nào thử chất lượng pin Galilio chưa. Em nghe nói pin này không đúng dung lượng thực. Có một bạn kiểm tra trên N95 thì pin không đúng với quảng cáo.

Mình đang dùng. Pin dung lượng thực là 1230mah, dùng cũng như pin zin. Nói chung với giá ấy thì hoàn toàn có thể chấp nhận đc

duytnt

Mình đang dùng. Pin dung lượng thực là 1230mah, dùng cũng như pin zin. Nói chung với giá ấy thì hoàn toàn có thể chấp nhận đc

Pin zin mình dùng cũng được 2 ngày nghe gọi. Ít vuốt em nó chút thì cũng xài được, để dành lúa lấy cục pin 2300mah. Lúc đó tha hồ mà xài multimedia

lungtungbeng

Pin zin mình dùng cũng được 2 ngày nghe gọi. Ít vuốt em nó chút thì cũng xài được, để dành lúa lấy cục pin 2300mah. Lúc đó tha hồ mà xài multimedia

Pin này dành cho người có nhiều đạn và chấp nhận HD2 trở thành chú gù^^