• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

chinmuoichin

có cả ROM SHIP mới cho TMOUS nữa . Chú Quang ơi , kiểm nghiệm đi nào , cho chúng em yên tâm thử .

huydong0164

Bản Radio 2.14.50 này bên XDA thảo luận nhiều vấn đề. Phần lớn đều xác nhận là khi up radio này thì sóng sẽ tốt hơn, Truy cập 3G nhanh hơn. Một số thông tin cho rằng bản Radio này rất tốn pin ở chế độ chờ (Standby), có những ý kiến nói bản này tốn hơn so với 2.12 tới 40%. Một số up radio này lại cho rằng mọi thứ tốt hơn kể cả pin (chủ yếu bên châu âu). Mình ít quan tâm đến radio, tuy nhiên cũng thử up xem sao. Mới up, chỗ mình sóng luôn đầy nên chưa kiểm nghiệm được về sóng. Về pin sẽ kiểm tra và thông báo sau.

binhk88

Các bác nhận xét bản radio mới thì chú thích thêm là đang dùng mạng gì để anh em dễ lựa chọn.

minhchi20

Em dùng thử bản radio này, 13,5 tiếng hết 9% pin, mạng mobiphone, không wifi, không 3G

xfile2208

Cảm nhận ban đầu sau khi up Radio 2.14xx: Mạng Mobiphone, khu vực test có tọa độ 21o31'32.34" N, 107o57'57.85" E - Vị trí: Tòa án nhân dân thành phố Móng Cái, tỉnh Quảng Ninh - Sóng 4 vạch xanh lè - Bắt GPS chưa đến 5s - Trước đây cũng ở vị trí này chỉ được 3 vạch sóng thỉnh thoảng còn xuống 2, bắt GPS khoảng 10s.
Thế là có niềm tin rồi =D>

Chỉnh sửa cuối:

samboluong

bác xfile cho em hỏi với, hiện tại đang xài bình thường, nếu up thì có rom hiện tại không vậy, bác chỉ giúp cách up giúp với, cảm ơn

xfile2208

bác xfile cho em hỏi với, hiện tại đang xài bình thường, nếu up thì có rom hiện tại không vậy, bác chỉ giúp cách up giúp với, cảm ơn

trời, ko hiểu câu hỏi ở vế thứ nhất: "hiện tại đang xài bình thường, nếu up thì có rom hiện tại không vậy" Vế thứ 2: rất mong bạn thông cảm vì diễn đàn đã có những topic hướng dẫn chi tiết việc up rom và radio mình ko thể giúp bạn, nôm na bạn phải kiểm tra máy đã HSPL chưa, nếu đã HSPL thành công thì tải Radio về giải nén, đổi tên file thành LEOMING.nph, chép vào thẻ nhớ (lưu ý thẻ phải format FAT32) sau đó vào chế độ BootLoader= cách tắt máy, sau đó bấm giữ cùng lúc phím VolDown + Turn off, sau đó làm theo hướng dẫn là xong (còn một cách up qua kết nối với PC nhưng Fan của HD2 thường thì chuộng nhất up qua thẻ nhớ)

samboluong

xin lỗi vì gõ nhầm, ý em là hiện tại máy đang xài rom của bác Quang bình thường, nếu up thì có làm mất OS hiện tại không vậy bác, cảm ơn

AnhPheCT

xin lỗi vì gõ nhầm, ý em là hiện tại máy đang xài rom của bác Quang bình thường, nếu up thì có làm mất OS hiện tại không vậy bác, cảm ơn
Up Radio ko thay đổi OS gì đó của Bạn đâu! (OS = Operating system = HĐH Windows Mobile đó).

IamT

trời, ko hiểu câu hỏi ở vế thứ nhất: "hiện tại đang xài bình thường, nếu up thì có rom hiện tại không vậy" Vế thứ 2: rất mong bạn thông cảm vì diễn đàn đã có những topic hướng dẫn chi tiết việc up rom và radio mình ko thể giúp bạn, nôm na bạn phải kiểm tra máy đã HSPL chưa, nếu đã HSPL thành công thì tải Radio về giải nén, đổi tên file thành LEOMING.nph, chép vào thẻ nhớ (lưu ý thẻ phải format FAT32) sau đó vào chế độ BootLoader= cách tắt máy, sau đó bấm giữ cùng lúc phím VolDown + Turn off, sau đó làm theo hướng dẫn là xong (còn một cách up qua kết nối với PC nhưng Fan của HD2 thường thì chuộng nhất up qua thẻ nhớ)

Bác xui dại người ta quá :(
hjx hjx!
Phải ghi rõ vào đấy là ko được dùng cho HD2 TMOUS chứ :(
Bác định làm cho người ta thành cục chặn giấy VIP à :D