• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

akikuni

Hix, em đã dùng thẻ 2 GB format lại toàn bộ, sau khi cho thẻ vào máy thì có hiện ra 1 thư mục, vậy chỉ vứt file LEOIMG.nhb vào thư mục đó rùi khởi động lại máy + volume down là sẽ tự động update Radio part hả bác? Em làm vậy rùi sao nó không tự động update được? Chỉ ra màn hình 3 màu rùi không thấy động tĩnh gì nữa hết :(

snipervn

Hix, em đã dùng thẻ 2 GB format lại toàn bộ, sau khi cho thẻ vào máy thì có hiện ra 1 thư mục, vậy chỉ vứt file LEOIMG.nhb vào thư mục đó rùi khởi động lại máy + volume down là sẽ tự động update Radio part hả bác? Em làm vậy rùi sao nó không tự động update được? Chỉ ra màn hình 3 màu rùi không thấy động tĩnh gì nữa hết :(

Bạn làm chưa đúng rồi, bạn phải để file LEOIMG.NBH ở "thư mục gốc" của thẻ nhớ (nôm na là chả ở trong thư mục nào hết, ngay ngoài cùng thẻ nhớ luôn). Trừ khi máy hỏng, card hỏng, file NBH hỏng, còn lại up từ thẻ nhớ luôn chuẩn 100% và nhanh hơn up từ PC. Thêm một lưu ý là thẻ nhớ phải format ở FAT 32 nhé.

akikuni

Hix, đã đổi file Radio v2.10.50.19_2 (HD2-KR) thành LEOIMG.nbh rùi vứt ở ngoài thẻ nhớ rùi khởi động lại máy + volume down mà nó hẻm install gì hết, hiện lên màn hình 3 màu, có chữ Loading 2 giây rùi hẻm có phản ứng gì nữa, hiện mỗi chữ Serial trên màn 3 màu là sao các bác :|

Azzura

Up bằng thẻ nhớ làm gì, thẻ nhớ ở VN của mình đểu lắm,up bằng PC đi bạn

snipervn

Hix, đã đổi file Radio v2.10.50.19_2 (HD2-KR) thành LEOIMG.nbh rùi vứt ở ngoài thẻ nhớ rùi khởi động lại máy + volume down mà nó hẻm install gì hết, hiện lên màn hình 3 màu, có chữ Loading 2 giây rùi hẻm có phản ứng gì nữa, hiện mỗi chữ Serial trên màn 3 màu là sao các bác :|

Hix, bạn thử kiểm tra lại cái vụ đổi tên tí xem. Kiểu như bạn nói thì nó vào bootloader rồi nhưng không tìm thấy file để update. Một số trường hợp đổi tên file bị lỗi, ví dụ:
- Vì ẩn đuôi định dạng nên khi đổi, người dùng typing chính xác là LEOIMG.NBH nhưng kết quả thực tế tên file đó sẽ thành "LEOIMG.NBH.nbh"
- Đổi nhầm file: Các file radio load về có thể ở dạng file nén .rar, .zip, .7z ... phải bung hết những file này ra, tìm file RUU_signed.nbh để đổi thành LEOIMG.nbh nhưng có nhiều bác đổi luôn thẳng từ file radio load về dang nén thành.... LEOIMG.nbh

Chúc bạn thành công.

akikuni

Hi các bác, mình làm được rùi, chắc do con thẻ nhớ 2 GB lởm, vứt vào con 8 GB lại chạy phe phé :-s
Anyway, thank you all.

snipervn

Hi các bác, mình làm được rùi, chắc do con thẻ nhớ 2 GB lởm, vứt vào con 8 GB lại chạy phe phé :-s
Anyway, thank you all.

Khục khục, vụ này nghi là do định dạng thẻ lắm, con 8Gb chắc định dạng FAT32, còn con 2Gb thì... không rõ.

tdqnet

Không biết có phải tại radio không mà sóng sánh hơi kém (dùng vinaphone). Đang tính up sang radio khác, hiện giờ đang dùng v 2.08.50.08_2, có bác nào chỉ giúp cho nên dùng bản radio nào là thích hợp cho mạng vinaphone ở Hà Nội với. Tks

seitaridis

Không biết có phải tại radio không mà sóng sánh hơi kém (dùng vinaphone). Đang tính up sang radio khác, hiện giờ đang dùng v 2.08.50.08_2, có bác nào chỉ giúp cho nên dùng bản radio nào là thích hợp cho mạng vinaphone ở Hà Nội với. Tks

Radio mới nhất 2.10.50.19_2 mà phang,cái mới thường tốt hơn cái cũ mà,mà radio này cũng tuơng thích với khá nhiều rom,kể cả các rom ko hỗ trợ ram 576

Azzura

Radio mới nhất 2.10.50.19_2 mà phang,cái mới thường tốt hơn cái cũ mà,mà radio này cũng tuơng thích với khá nhiều rom,kể cả các rom ko hỗ trợ ram 576

Cái mới chắc gì đã tốt hơn cái cũ đâu ^^
Theo mình biết nếu build rom theo base 2.1x thì mới yêu cầu radio để có chỉ số ram là 576 chứ nhỉ, còn nếu theo base 1.7x thì radio nào up chả được :)

Dienthoaizin

Hello pdaviet,dienthoaizin sau 1 lầm Up Radio lại quay lai đây lấy bản khác vì ko connect 3G đc, vãi Hà....

newcentury214

Thanks bác PhamQuang nhiều....Nhớ hồi Up rom HD2 lần đầu cũng nhờ bác PhamQuang chỉ cách tạo Goldcard...

seitaridis

Đúng!vậy mình mới khuyên nên up radio mới : hỗ trợ ram 576 + đc chỉnh sửa so với phiên bản cũ + up rom hỗ trợ ram 576 hay ko hỗ trợ đều đc.