• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

dungphp

Bản 1.7 mới (25-11) thì mình lại gặp lỗi không tùy chỉnh sound được (không set được ring tone và notification). Âm lượng cuộc gọi khá bé!
Làm cách nào thì dòng cũng không về nhỏ hơn 18mA được!
Mọi thứ còn lại khá tốt!

- Chắc trong thẻ của bạn chỉ có 1 bản Android ? hihi, mình quên kg copy vào. Link thư mục để copy vào trong Android đây, copy xong khởi động lại nhé !
- Dòng lớn thì bạn vào Menu bật cái Advanced Task Killer lên, ấn phím cứng ở giữa, vào Setting ở mục Auto kill Level thì chọn Aggressive, mục Auto Kill Frequency thì chọn When screen off.
- Tiếng nhỏ khi gọi thì trong khi đàm thoại bạn ấn phím to nhỏ ở bên cạnh máy !

Nguyenson318

Thử bài này xem có ích gì kg nhé ! Mình tìm lại soft nhưng không thấy file cài

Mình vừa tìm thấy phần mềm này rất hay kết nối giữa Android với PC: MyPhoneExplorer.
Các tính năng:
- Đồng bộ sổ địa chỉ, lịch, tin nhắn lên GMail hoặc MyPhoneExplorer.
- Quản lý danh bạ, lịch, tin nhắn, cuộc gọi (cho phép gọi điện và nhắn tin từ PC). Hiện thông báo trên PC khi có cuộc gọi đến và tin nhắn.
- Quản lý file hệ thống, thẻ nhớ.
- Quản lý ứng dụng (cài đặt và xóa ứng dụng từ PC).
- Quản lý thông tin điện thoại như số IMEI, Pin, Mãu điện thoại, Phiên bản hệ điều hành...
* Phần cài cho PC: http://www.fjsoft.at/files/MyPhoneExplorer_Setup_1.8.0.exe
* Phần cài cho Android: http://www.mediafire.com/?adgzn1a7ix7lg4a
(nguồn: tinhte.vn)

Mời các bồ cùng Test...

danght

sao mình cài bản Bản HD2 Desire 1.7 bị lỗi mất sóng nhỉ,có ai bị như vậy ,radio ver 2.14.50.04?

myGenio

mình thử dc hai hôm rồi, nói chung tương đối chuẩn,của mình thì tiếng chuông to, nhưng nghe thoại thì nhỏ. còn mọi lỗi như các bạn nêu trên thì ko gặp từ giải nén đến cac set mod ko có gì trở ngại, các bạn coi lại các lỗi bằng các bứoc sau: restart PC, sau khi cài Android cũng reboot lại HD2. thẻ nhớ nên thừa nhiều chút.

dungphp

Mới tải lại bản V1.7 mới lên, nén bằng Winrar các bạn gặp các lỗi Alarm, Thời tiết,... thì download lại nhé !

andyhoang

Sao bản 1.7 mới này cứ có vấn đề với cái market thế bạn nhỉ,mới cái thì vào down với istall ok nhưng bây h thì vào được nhưng nó lại ko chịu down,chỉ hiện lên mũi tên xanh báo down load rồi lại tắt đi luôn ko down,bó tay

dungphp

Sao bản 1.7 mới này cứ có vấn đề với cái market thế bạn nhỉ,mới cái thì vào down với istall ok nhưng bây h thì vào được nhưng nó lại ko chịu down,chỉ hiện lên mũi tên xanh báo down load rồi lại tắt đi luôn ko down,bó tay

Bạn có thay kernel không ? thay xong thì phải boot lại (Hastarin bảo thế)

dungphp

sao mình cài bản Bản HD2 Desire 1.7 bị lỗi mất sóng nhỉ,có ai bị như vậy ,radio ver 2.14.50.04?

Bản Desire 1.7 này mình đã set để WCDMA (3G), cậu có thể set lại thành auto. Core Desire mà còn mất sóng thì chắc cậu chưa từ bỏ cái WM xịn của máy rồi !

kimquypticc

Mới tải lại bản V1.7 mới lên, nén bằng Winrar các bạn gặp các lỗi Alarm, Thời tiết,... thì download lại nhé !

Bản này đã fix luôn lỗi data drop chưa bác ? Nếu fix rồi thì bác bỏ luôn cái hướng dẫn fixed data drop ở bài 1 đi! Mà em vẫn chưa fix được data drop bác ơi!

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Bản này đã fix luôn lỗi data drop chưa bác ? Nếu fix rồi thì bác bỏ luôn cái hướng dẫn fixed data drop ở bài 1 đi! Mà em vẫn chưa fix được data drop bác ơi!

Cậu diễn tả cái lỗi data drop của cậu xem nào !

Nguyenson318

Mình thay cái Data 2G của bác chủ thớt, nhưng Android không chạy được! Khi boot nó chỉ hiện chữ HTC cả tiếng đồng hồ...

andyhoang

Mình thay cái Data 2G của bác chủ thớt, nhưng Android không chạy được! Khi boot nó chỉ hiện chữ HTC cả tiếng đồng hồ...

Mình cũng bị giống bạn,ah ma bác chủ mod ơi bản tiếp theo bác thay luôn cái galery 3d vào nhé,cái galery của bác vào people chọn ảnh người gọi tìm mệt lắm

dale89

Mình cũng bị giống bạn,ah ma bác chủ mod ơi bản tiếp theo bác thay luôn cái galery 3d vào nhé,cái galery của bác vào people chọn ảnh người gọi tìm mệt lắm

bạn lên market search galery là ra cái galery 3D down về chọn tùy chỉnh mặc định là dùng thôi

dale89

Chọn tùy chỉnh mặc định ở đâu hả bạn

bạn vào 1 chương trình quản lí file nào đó, mở thư mục hình ra bấm vào tấm hình, nó sẽ cho bạn lựa chọn dùng chương trình xem ảnh của android hoặc galery 3D , có chỗ tick để bạn tick vào dùng mặc định luôn

andyhoang

Đèn báo sóng ở bên trên chỗ cái loa ý,nó cứ sáng suốt là sao nhỉ,mình đã tắt hết các ứng dụng đang chạy rồi,ko co cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn chưa đọc nào mà vẫn sáng là sao nhỉ

dungphp

Đèn báo sóng ở bên trên chỗ cái loa ý,nó cứ sáng suốt là sao nhỉ,mình đã tắt hết các ứng dụng đang chạy rồi,ko co cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn chưa đọc nào mà vẫn sáng là sao nhỉ

Cái này có lẽ là lỗi chưa được cập nhật đây ! Để mình nghiên cứu tiêp !

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

E bị lỗi này mấy lần. Là do có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ mà không đọc ngay nó bi thế. E toàn ấn *102# để nó gửi tin nhắn về rùi đọc lun là hết