• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
ko bít là chính xác là N96 có hack được bằng HelloCarbide hay không vì k có máy để test. Minh mới xài con N78 fw mới nhất (vì NUS nó báo là latest verson) OS 9.3 ra mắt cùng đợt với N96, phiên bản hệ điều hành như nhau, sử dụng HelloCarbide do KJR giới thiệu trong topic này, mình hack ok, cài ctrinh pa pa, có thấy trục trặc j đâu...:D
Tks KJR, tiện cho mình hỏi cái, mình đã cài Rompatcher thì có phải cài thêm secman nữa k? đang định cài game N-gate mà ai cũng bảo là phải cài secman thì mới cài được thằng này...confuse wa:-?

Uhm! Nên cài thêm SecMan để nhấn vào Install Root Certificate để có thể cài được các file của BiNPDA. Lí thuyết là vậy :D Mình cứ theo lí thuyết chứ mình nghĩ cài file exe vào là có thể dùng ok rùi, mình nghĩ thế :p

troly

Well-Known Member
Uhm! Nên cài thêm SecMan để nhấn vào Install Root Certificate để có thể cài được các file của BiNPDA. Lí thuyết là vậy :D Mình cứ theo lí thuyết chứ mình nghĩ cài file exe vào là có thể dùng ok rùi, mình nghĩ thế :p

Khi thực hiện như cách của KJR thì chương trình chạy ngầm, khi cài đặt rất bất tiện khi ko phải là những pm của BiNPDA. theo mình thì cài file .exe là tiện dụng hơn cả.

Kojiro

Super V.I.P
Khi thực hiện như cách của KJR thì chương trình chạy ngầm, khi cài đặt rất bất tiện khi ko phải là những pm của BiNPDA. theo mình thì cài file .exe là tiện dụng hơn cả.

Không a! Không có gì chạy ngầm cả. Khi mình nhấn như e nói thì nó sẽ cài thêm 1 file để hỗ trợ cài các PM của BiN mà thôi.

mrdinh71

hack n81 8GB

bác kojiro cho e hỏi E90 up lên firmware 300 đã hack được chưa vậy bác ?

mình không dow được trên mấy link này có anh em nào dow được rồi thì giúp với cảm ơn nhiều !!!

tiny1990

menu editor 1.1.2 cài vào không chạy được. mọi ngừoi cho cái nguyên nhân đi. mới 4mat máy xong. k lẽ làm lại thì phiền quá. đã xóa và cài lại củng bị y như zậy

Zenki

Super V.I.P
menu editor 1.1.2 cài vào không chạy được. mọi ngừoi cho cái nguyên nhân đi. mới 4mat máy xong. k lẽ làm lại thì phiền quá. đã xóa và cài lại củng bị y như zậy
Ko chạy được vậy có báo lỗi gì ko em ?

mrdinh71

Bản full là bản nào bạn cài bản này đi chắc ăn là ok đó:

Cho mình hỏi mình dùng X-Plore 1.05 chạy bình thường,sau khi hack thi cài nó báo lỗi cập nhật,tải bản 1.22 của bạn về cũng vậy là sao !?

Zenki

Super V.I.P
Nếu muốn dùng bản 1.22 thì bạn phải cài vào trước rồi hãy hack :) Sau khi hack xong bằng cái Drakkarious này thì nó đã có sẵn X-Plore rồi, bạn cài thêm vào nữa nó sẽ báo lỗi cập nhật đấy :D

AndyCuong

Supper Moderators
Cám ơn bạn Kojiro , Mình làm theo hướng dẫn bạn đã hack thành công Nokia E71 .

nguyenntson

cho mình hỏi là sao khi hack phone roi(thành công)mình cài n-gage chạy ngon lành.Nhưng ki cài các phần mềm có sym os pip thì máy báo "lỗi cập nhật",kỳ ghê luôn.mình xài 5320.mong các bạn giúp!

mrdinh71

hack

Cách hack cũ mà mới.

Đây có thể xem là cách hack cũ tuy nhiên được tác giả giới thiệu có thể hack được các máy OS9.3 như N96, N78...

Trước khi làm các bạn cần đổi ngày hệ thống về 15-05-2007.

....
Lưu ý là sau khi làm hết các bước thì nhớ chỉnh lại giờ hệ thống và cài bản Xplore full vào mà dùng nhé :D[/B]

Cho mình hỏi khi hack xong rồi mà hard reset thì có còn tác dụng gì không hay phải hack lại !?

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi là sao khi hack phone roi(thành công)mình cài n-gage chạy ngon lành.Nhưng ki cài các phần mềm có sym os pip thì máy báo "lỗi cập nhật",kỳ ghê luôn.mình xài 5320.mong các bạn giúp!

Vì khi cài Ngage là có cài kèm Sym os pip, bạn cài tiếp ứng dụng có cái này khì nó cập nhật lỗi là đúng rồi, nếu muốn cài thì bạn phải gỡ os pip ra.

devil13

sao mình copy 2 file vô sys ko được vậy ,mình đang dùng n96 giúp mình với lúc mình vô hello bấm menu1 thì nó văng ra luôn ,ko tự động chạy các file như trong clip hướng dẫn,

Chỉnh sửa cuối:

mrdinh71

Còn vấn đề này nữa,sau khi hack xong (lúc chưa reset lại máy) thì có thể vào được c/sys/bin nhưng sau khi reset lại thì không vào được nữa,vậy là đã thành công hay là chưa?Anh em giải đáp giùm !!!

Zenki

Super V.I.P
Còn vấn đề này nữa,sau khi hack xong (lúc chưa reset lại máy) thì có thể vào được c/sys/bin nhưng sau khi reset lại thì không vào được nữa,vậy là đã thành công hay là chưa?Anh em giải đáp giùm !!!
Muốn vào C:\sys\bin thì phải chỉnh Capsoff hoặc nếu dùng Rompatcher thì chọn DisableCaps thì mới vào được nhé bạn :)

Status
Không mở trả lời sau này.