• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck để cài game N-gage ko cần PC

cuongfpt

Bác boyvodanh đã nói là cách hack ở trên là không dùng cho máy hỗ trợ sẵn phần mềm N-gage như N81 còn gì. Đã có rất nhiều chủ đề nói về hack phone, bạn có thể tham khảo ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022.:|:|:|

hic mình vừa mới cài thử như cách cài N81 của bạn,đã remove tất cả và cài lại như bạn nói,nhung khi vào install game trong phần Ngage thì nó cứ bị đẩy ra ngoài là sao nhỉ,bùn quá,cài như cách cài n73 của bạn thì mình chỉ chơi đúng 1 trò ok là game spacy impact thôi,bạn hướng dẫn giúp mình với.thank bạn nhiều

boyvodanh

hic mình vừa mới cài thử như cách cài N81 của bạn,đã remove tất cả và cài lại như bạn nói,nhung khi vào install game trong phần Ngage thì nó cứ bị đẩy ra ngoài là sao nhỉ,bùn quá,cài như cách cài n73 của bạn thì mình chỉ chơi đúng 1 trò ok là game spacy impact thôi,bạn hướng dẫn giúp mình với.thank bạn nhiều

Bạn cài bản Install N-gage+Pixes mới của mình xem có được ko
Nếu ko dược thì fomat máy rồi cài lại chứ Remove ko ăn thua đâu
Mới up thêm cách cài Ngage cho các dòng N81 N82 N95 trên đầu bài đó bạn vào tham khảo nhé

cuongfpt

Bạn cài bản Install N-gage+Pixes mới của mình xem có được ko
Nếu ko dược thì fomat máy rồi cài lại chứ Remove ko ăn thua đâu
Mới up thêm cách cài Ngage cho các dòng N81 N82 N95 trên đầu bài đó bạn vào tham khảo nhé

uh mình đã cài theo cách Install N-gage+Pixes rồi.kết quả như thế này: cài xong được tất cả rất ok cài cả game vào cũng rất ok nhưng mà khi vào chơi thì bị nó đẩy ra ngoài không cho mình chơi mới đau chứ.hic.nếu format lại máy thì mình phải hack lại phone hả bạn???

conmanho20022000

mình cũng bị giông bạn, sau khi cài Patch_rack game thi ko vào icon NGate được nữa, vào nó toàn bị đẩy ra ngoài, bây giờ mình vẫn đang phải chơi bản Train, bác nào giúp em để em chơi full với. em dùng N95

boyvodanh

uh mình đã cài theo cách Install N-gage+Pixes rồi.kết quả như thế này: cài xong được tất cả rất ok cài cả game vào cũng rất ok nhưng mà khi vào chơi thì bị nó đẩy ra ngoài không cho mình chơi mới đau chứ.hic.nếu format lại máy thì mình phải hack lại phone hả bạn???

Bản N-gage+pixes chỉ là bản dùng thử mình chưa có máy để test bản này,bạn thử dùng bản (1)xem còn bị lỗi ko
Bạn lưu ý là Patch của mình chỉ được dùng riêng cho game của mình thôi nhé,nếu bạn downd game ở nguồn khác thì patch sẽ ko dùng được
Nếu fomat lại máy thì bạn phải hack lại phone(có khả năng khi hack theo cách của N73 máy bạn đã bị lỗi)

cuongfpt

Bản N-gage+pixes chỉ là bản dùng thử mình chưa có máy để test bản này,bạn thử dùng bản (1)xem còn bị lỗi ko
Bạn lưu ý là Patch của mình chỉ được dùng riêng cho game của mình thôi nhé,nếu bạn downd game ở nguồn khác thì patch sẽ ko dùng được
Nếu fomat lại máy thì bạn phải hack lại phone(có khả năng khi hack theo cách của N73 máy bạn đã bị lỗi)

uh mình cũng nghĩ thế nguy hiểm thật bây giờ mà format thì chết mất còn nhiều thứ phải ra đi quá máy mình được trang bi phần mêm rất là hoàn hảo nghĩ cũng tiếc,ah bạn ơi mình có phải xóa đi cái file 20001079.txt cũng phải xóa đi ah???mình vẫn đang để lại file này trong bin,mà cái file 20001079.txt này nó có ý nghĩa gì thế bạn???

DEVIL_BESIDE_YOU

Nếu phải hack phone mới cài được thì còn nói gì nữa..thì dt bình thường chỉ cần hack phone là cài game N-gage thôi chứ cần gì làm như bạn cho thêm rắc rối

MinhThang

Manager
Nếu phải hack phone mới cài được thì còn nói gì nữa..thì dt bình thường chỉ cần hack phone là cài game N-gage thôi chứ cần gì làm như bạn cho thêm rắc rối

Để cài và chơi được Games N-gage không đơn thuần chỉ là hackphone không đâu bạn.

boyvodanh

uh mình cũng nghĩ thế nguy hiểm thật bây giờ mà format thì chết mất còn nhiều thứ phải ra đi quá máy mình được trang bi phần mêm rất là hoàn hảo nghĩ cũng tiếc,ah bạn ơi mình có phải xóa đi cái file 20001079.txt cũng phải xóa đi ah???mình vẫn đang để lại file này trong bin,mà cái file 20001079.txt này nó có ý nghĩa gì thế bạn???

Các máy ko hỗ trợ N-gage thì phải có file20001079.txt mới chơi được
Máy của bạn đã hỗ trợ sẵn cái này rồi nên ko cần cài nữa
Nếu có xóa đi mình sợ cũng ko ăn thua(lỗi chính ở file này)tốt nhất nên fomat máy+thẻ
(fomat thẻ=ĐT nhé,các phần mềm bạn có thể downd lại trên diễn đàn có hết mà)

DEVIL_BESIDE_YOU

Để cài và chơi được Games N-gage không đơn thuần chỉ là hackphone không đâu bạn.
nếu chỉ đễ chơi game:
1.patch
2.s60_3.0_trk (dành cho s60v3 khác fp1)
3.s60_3.1_trk (dành cho fp1)
4.secman.exe
- Giả sử bạn dùng n81 thì cài s60_3.1_trk, xong kết nối n81 với pcsuite,
tiếp tục vào TRK chọn setting -> connect, chỉnh bluetooth thành cable,
thoát ra xong vào lại sẽ báo connected
- Tiếp tục run file secman
- Sau đó run file game *.exe -> next -> check vào ô "n-gage ...install game",
ô dưới là "binpda root cer... skip..." thì check vào để bỏ qua phần cài lại secman
- Chờ finish xong vào đt cài patch, xong mở n-gage app lên rùi bắt đầu cài game và chơi thui,
đã cr4#cked hết rùi => thành công PS:với dt nào chưa có app icon n-gage trên menu(như N95-1) thì năng cấp ver lên là xong

cuongfpt

Các máy ko hỗ trợ N-gage thì phải có file20001079.txt mới chơi được
Máy của bạn đã hỗ trợ sẵn cái này rồi nên ko cần cài nữa
Nếu có xóa đi mình sợ cũng ko ăn thua(lỗi chính ở file này)tốt nhất nên fomat máy+thẻ
(fomat thẻ=ĐT nhé,các phần mềm bạn có thể downd lại trên diễn đàn có hết mà)

hic bây giờ mình mà format cả thẻ và máy nữa thì tiếc thật công lao bao nhiêu phần mềm nghiên cứu đã tan tành,bao nhiêu dữ liệu quý hiếm cũng mất nghĩ đến mà buồn wa'
:(:)((

boyvodanh

hic bây giờ mình mà format cả thẻ và máy nữa thì tiếc thật công lao bao nhiêu phần mềm nghiên cứu đã tan tành,bao nhiêu dữ liệu quý hiếm cũng mất nghĩ đến mà buồn wa'
:(:)((

Bạn có thể copy những phần mềm+dữ liệu vào máy tính trước khi fomat được mà
Fomat chẳng qua là để xóa sạch những phần mềm ứng dụng đã được install vào các file hệ thống của máy mà thôi
Bạn sẽ ko mất nhiều đâu,chỉ mất 1 số ứng dụng đã install dành cho ĐT mà thôi,những cái đó có thể downd lại được mà(mình luôn có 1 bản copy để ở đâu đó phòng trường hợp fomat máy,ko bị lỗi ĐT mới là lạ chứ):D

jindo45x5

nhầm to rồi bạn ơi!con N95 của mình sau khi nâng lên ver3.0 thì có cài TRK bản mới nhất thì cũng ko thể nào cài được secman đâu nên n-gage game trở thành vô dụng!!!thật là buồn!!!

boyvodanh

nhầm to rồi bạn ơi!con N95 của mình sau khi nâng lên ver3.0 thì có cài TRK bản mới nhất thì cũng ko thể nào cài được secman đâu nên n-gage game trở thành vô dụng!!!thật là buồn!!!

Đúng là ver 3.0 hiện nay chưa hack phone được,cách cài game N-gage của mình chỉ dùng được cho những máy dã hack phone mình đã nói rõ rồi mà
Bạn chú ý đọc kỹ hơn nhé

jindo45x5

ko phải mình ko đọc kỹ mà là bạn giải thích ko kỹ!bạn nói ver3.0 chưa hack đc là bạn lại nhầm to!chỉ mỗi chưa cài đc secman chứ còn cái gì mà mình chưa làm đc đâu?ngoài secman ra còn tất cả mình đều thực hiên đc nhu phiên bản cũ!ko hack phone mà mình cài được active lock,shake me...đc à?nói hay thật!

ngoctien275

Các anh chỉ em với em xài N82 cài đặt lần đầu thì nó bảo là phiên bản cũ em tải phiên bản mới cài vào thì sau khi cài đặt game toàn báo lỗi Coruppted hỏi có xóa di không vậy là cái N-gage xong chả làm gì được cả ai chỉ em với :((

Zenki

Super V.I.P
Các anh chỉ em với em xài N82 cài đặt lần đầu thì nó bảo là phiên bản cũ em tải phiên bản mới cài vào thì sau khi cài đặt game toàn báo lỗi Coruppted hỏi có xóa di không vậy là cái N-gage xong chả làm gì được cả ai chỉ em với :((
N82 của bạn đã hack chưa :D