• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Giới thiệu) Bản Android Jaws-MIUI-1112, base on MIUI 1112.

congamau

Giải nén rồi bạn có 1 folder Jaws-MIUI, mở ra bạn có tiếp 1 cái Jaws-MIUI nữa hãy coppy cái Jaws-MIUI này vào thẻ rồi boot chắc chắn được,
mình cũng làm thế ok luôn!

đã làm theo bác và ok rồi ,tại bác chủ thớt bảo đừng làm gì cứ cóp vào luôn nên em cứ đập vào mãi ko được
thank bác!!

hai

Vì bác chủ thớt extract here thì đúng là cứ thế copy vào thẻ,còn bác extract to miui.rootfs

kekeomocau

Bản này bị force close maket, bác nào bị thì khắc phục như sau.
download file này về http://www.multiupload.com/IE04UH32P5
copy vào thư mục /system/app/vending.apk của máy, reboot
ban nay chay rat muot.khoi dong nhanh mat may pin lau,moi toi cai maket tai lai va cai dat ra van ko dc,loi khi goi tieng eo eo roi treo khong biet co ai bi nhu minh khong?co co cach khach phuc chua?thank nhe sory may minh ko co tieng viet

sbc

ban nay chay rat muot.khoi dong nhanh mat may pin lau,moi toi cai maket tai lai va cai dat ra van ko dc,loi khi goi tieng eo eo roi treo khong biet co ai bi nhu minh khong?co co cach khach phuc chua?thank nhe sory may minh ko co tieng viet

Quay lại trang 2 bài #20 đọc nhé bạn .

Chỉ còn mỗi vụ maket là mình chưa vào được xin các cao thủ chỉ dẫn dùm Thanks .

legiang610

không biết anh em có bị như mình ko chứ mình cài ra và up theme iphone 4 vào thi menu chẳng có gì ngoài mấy icon chức năng cơ bản, chẳng có các ứng dụng mặc định của android như google maps, market, news...mình mới sử dụng nên hơi gà mong anh em chỉ giáo nhé

kekeomocau

[QUOTE=dat_knight;1497218
ban oi!ban nay moi thu deu tuyet voi!rieng phan nghe goi thi bi meo tieng,ko fix duoc market mac du da cai terminal nhung van khong duoc!co ai fix duoc loi tren nay chua thank all nhe.xin loi may minh ko go dc tieng viet

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

các bác dùng thế nào chứ e cài lúc trưa đi ngủ 3 tiếng dậy mất 3% pin, thế là e xóa lun

gerlesion

mọi người cho hỏi bản này em cài soft key seo hem thấy hiện lên icon của soft key nhỉ ?

sbc

ban oi!ban nay moi thu deu tuyet voi!rieng phan nghe goi thi bi meo tieng,ko fix duoc market mac du da cai terminal nhung van khong duoc!co ai fix duoc loi tren nay chua thank all nhe.xin loi may minh ko go dc tieng viet

bó tay với bác quocte cả bài của chủ thới tốn tài nguyên 4r quá . kéo mỏi tay không tới bài người khác edit lại đi bạn .

congamau

mình thấy mọi thứ đều ok mỗi cái market không biết làm thế nào để fix mong mọi người chỉ giáo dùm
thank all

congamau

khổ một nỗi nó ko thay thế được market mặc định ,thi thoảng lại hiện foce close lên rất khó chịu

hai

bạn uninstall cái default đi rồi cài cái mình đưa vào,không uninstall cái default cũng không sao mà

clarkht

xóa cái market gốc bằng titantium backup, sau đó tải file http://www.multiupload.com/IE04UH32P5
copy vào thư mục /system/app/vending.apk của máy ( copy vào thẻ nhớ rồi dùng root explore copy vào đường dẫn /system/app/vending.apk của máy) , tải maket tại http://www.multiupload.com/K4FW0798UI cài lại rồi reboot máy
bạn nào ko thích maket thì xóa bằng titantium backup thôi ko cần làm j nữa

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

méo tiếng bạn về trang 2 #20 đọc nhé

Chỉnh sửa cuối:

congamau

mình ko uninstall market được vì không biết nó nằm ở đâu .nhưng mà mình đã fix được rùi .
down được file root xong các bạn copy thư mục app trong đó rùi copy vào folder system của hệ thống .sau đó copy file build trong system vào folder app .
root >>>>>> fixed

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

không xóa được bằng titanium ,bật titanium là nó đòi vô market >> force close >> chịu

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

đúng rồi, làm theo hướng dẫn trang 3#26 của mình ko đc thì sửa theo cách trên của mình
mà sao vào titantium lại đòi vô maket, bạn cài bản ttantium mới hơn là đc

dat_knight

Chắc khoảng 2 ngày nữa là có bản mới vì nhóm Dev MIUI vừa release bản MIUI 17/12. Bản Build MIUI rất thú vị là mỗi tuần sẽ cập nhập bản mới fix lỗi nên rất đáng để dùng.

kakatoi

Chắc khoảng 2 ngày nữa là có bản mới vì nhóm Dev MIUI vừa release bản MIUI 17/12. Bản Build MIUI rất thú vị là mỗi tuần sẽ cập nhập bản mới fix lỗi nên rất đáng để dùng.

híc thế là 1 tuần cứ phải thay bản mới ak. :(