• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải đáp thắc mắc về sử dụng pm VH.

MinhThang

Manager
mình đang dùng WebGate Advanced Call Manager nhưng mình thấy 2 phần máy trả lời và chuyển hướng không có tác dụng bro nào giúp mình đc ko

Trả lời máy vẫn có tác dụng đấy bạn, vào cài đặt nó để hoàn tất, chuyển cuộc gọi cái này phải có đăng ký dịch vụ mạng.

zugi_zugi

Mình cài phần mềm pyuninstall vào máy sử dụng đc một thời gian thì bị báo lỗi " Traceback (most recent call last):
File "E:\private\e3852bd1\default.py", line 3, in ?
import Uninstaller
File ".\site.py", line 100, in platsec_import
File "C:\Private\e3852bd1\Uninstaller.py", line 1227501, in ?
File "C:\Private\e3852bd1\Uninstaller.py", line 14465, in __init__
IOError: [Errno -46] : 'C:\\sys\\install\\sisregistry\\backup.lst' " Ai biết cách khắc phục xin giúp mình . Thansk

q630666

AaCam v1.0

Trình chụp ảnh hỗ trợ gán ngày tháng, giờ chụp vào ảnh.
Chân thành cảm ơn anh em trong nhóm đã quan tâm giúp đỡ, nhất là a Thắng và Hùng :) Lập nhóm đáng giá ghê :D

Pass: SymPViet
Em xài E71.Cài Pm này vào thì khi chup hoặc vào cài đặt thì bị văng nên ko thể cài đặt gán ngày vào đc.Chỉ mở lên đc.Bấm chụp cái là văng ra luôn.

AaCam v1.2(3) S60v3 S60v5 Unsigned Freeware
[Cập nhật]

PM hỗ trợ gán ngày tháng, thời gian vào ảnh chụp

Lưu ý: Đối với những máy chụp độ phân giải wá cao (như 5mp) thì pm sẽ ko có tác dụng

Đây là kết quả của mình với độ phân giải 2mp:

[PASS]SymPViet[/PASS]​
Vài bản cao hơn này thì khi vào pm.Cài đc các mục rồi thì bấm lựa chọn không có mục " chụp ảnh '" chỉ có mục ẩn,giới thiệu ....
Để ẩn vào Camera của máy.Cài xuống 2M rồi mà chụp xong vẫn ko có đóng dấu.
Không biết pm này có phải chạy Python ko?E đang dùng bộ PythonPatch của bác Kjiro.
AI dùng E71 chỉ em với.

hnthanh09

chẳng hiểu pm pyUninstaller và pm SymCleanup của mình sao nó lại bị thế này. Mà đây không phải lần đầu đâu nhé, mỗi lần lỗi như vậy mình lại cài lại python, MegaPyModulePack, thậm chí phải 4mat lại, hack lại và cài lại, rồi lâu lâu lại bị, chán quá:((. không biết quá trình sử dụng mình có sai sót gì, các bạn chỉ giúp. Đây là pyUninstaller:

Đây là SymCleanup. Khi quét nó cứ hiện hoài cái hình này:

MinhThang

Manager
chẳng hiểu pm pyUninstaller và pm SymCleanup của mình sao nó lại bị thế này. Mà đây không phải lần đầu đâu nhé, mỗi lần lỗi như vậy mình lại cài lại python, MegaPyModulePack, thậm chí phải 4mat lại, hack lại và cài lại, rồi lâu lâu lại bị, chán quá:((. không biết quá trình sử dụng mình có sai sót gì, các bạn chỉ giúp. Đây là pyUninstaller:

Đây là SymCleanup. Khi quét nó cứ hiện hoài cái hình này:

Bạn nên sử dụng bộ Python chạy trên thẻ xem nhé, lỗi cũng có thể bị mất file nào đó khi quét rác đấy bạn.:D

hnthanh09

Anh Thắng ơi em cài bộ python mới xong, cài lại pyUninstaller (tất cả đều vào thẻ nhớ) thì vẫn bị lỗi đó:((

MinhThang

Manager
Anh Thắng ơi em cài bộ python mới xong, cài lại pyUninstaller (tất cả đều vào thẻ nhớ) thì vẫn bị lỗi đó:((

Lúc trước anh không dùng được cái pyUninstaller, sau khi cài bộ Python lên thẻ, và pyUninstaller thì trên máy chạy rất tốt, em cài lại lên máy xem sao nhé.

hnthanh09

khả năng bị mất file gì đó trong máy rồi bác ạ:-?, vẫn tình trạng đó, có cách gì khắc phục mà không cần 4mat máy không ạ?

MinhThang

Manager
khả năng bị mất file gì đó trong máy rồi bác ạ:-?, vẫn tình trạng đó, có cách gì khắc phục mà không cần 4mat máy không ạ?

N82 nếu Hack vĩnh viễn rồi, nên format 1 lần cho sạch sẽ cả thẻ rồi chịu khó cài lại cũng được em à.

hnthanh09

Còn điều này rất lạ nữa là khi em cài pm chỉnh sửa skin cho TTPod thì nó nói là thiếu module, trong khi em đã cài đủ bộ python rồi; kết hợp với các hiện tượng trên thì phải lý giải và xử lý thế nào anh nhỉ?

N82 nếu Hack vĩnh viễn rồi, nên format 1 lần cho sạch sẽ cả thẻ rồi chịu khó cài lại cũng được em à.

Hack vĩnh viễn thì khi 4mat lại vẫn phải hack lại chứ anh? Em hack bằng HelloOX.1.03.Unsigned, chẳng biết có phải là vĩnh viễn không nữa:-/

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Còn điều này rất lạ nữa là khi em cài pm chỉnh sửa skin cho TTPod thì nó nói là thiếu module, trong khi em đã cài đủ bộ python rồi; kết hợp với các hiện tượng trên thì phải lý giải và xử lý thế nào anh nhỉ?

Hack vĩnh viễn thì khi 4mat lại vẫn phải hack lại chứ anh? Em hack bằng HelloOX.1.03.Unsigned, chẳng biết có phải là vĩnh viễn không nữa:-/

Khi Hack xong em làm theo các bước sau để được Hack vĩnh viễn, mà khi format không phải Hack lại: Tại ổ Y em tạo Sys/bin sau đó copy file installserver.exe vào đó là OK.

hnthanh09

Khi Hack xong em làm theo các bước sau để được Hack vĩnh viễn, mà khi format không phải Hack lại: Tại ổ Y em tạo Sys/bin sau đó copy file installserver.exe vào đó là OK.

hay quá, vậy mà không biết, lúc trước cứ phải lọ mọ hack lại hoài =D>
Anh ơi khi 4mat thẻ nhớ thì nên làm trên PC hay trên đt, nếu làm trên PC có nên để định dạng NTFS không?

Chỉnh sửa cuối:

hhkkll

hay quá, vậy mà không biết, lúc trước cứ phải lọ mọ hack lại hoài =D>
Anh ơi khi 4mat thẻ nhớ thì nên làm trên PC hay trên đt, nếu làm trên PC có nên để định dạng NTFS không?

Posted via Mobile Device
Format đc, nhưng máy đt hok đọc đc dữ liệu.

hnthanh09

Em đã làm như vậy, quả đúng là không phải hack lại, tuy nhiên khi cài pyUninstaller và SymCleanup vào vẫn không hoạt động được. Loay hoay suy nghĩ một hồi, em phải làm như sau:cài lại HelloOX.1.03.Unsigned_signed, để lấy pm ROM Patcher, (rồi xóa ngay HelloOX.1.03.Unsigned_signed) sau đó để open4all, thế là hoạt động ngon lành. Té ra lúc trước ROM Patcher để ở chế độ Disable, biết được thì đơn giản quá :))

MinhThang

Manager
Em đã làm như vậy, quả đúng là không phải hack lại, tuy nhiên khi cài pyUninstaller và SymCleanup vào vẫn không hoạt động được. Loay hoay suy nghĩ một hồi, em phải làm như sau:cài lại HelloOX.1.03.Unsigned_signed, để lấy pm ROM Patcher, (rồi xóa ngay HelloOX.1.03.Unsigned_signed) sau đó để open4all, thế là hoạt động ngon lành. Té ra lúc trước ROM Patcher để ở chế độ Disable, biết được thì đơn giản quá :))
Trời anh không nghĩ đến cái đó, vì máy anh luôn Open4All trừ khi chơi Game N-gage.:D Thêm tí kinh nghiệm.