• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mathanh

Em mới nhận được 1 cây 58RED,,,đã up lên v52 nhưng vẫn bị lỗi khởi động lại máy liên tục....
Đã jaf bản cook v52 của bác mathanh mà vẫn bi
bluetooth thì hỏng
bác nào nghiên cứu giúp em bệnh cây 58 này mấy...
Nên care có sửa đc cái bluetooth này konhi?
Giá không biết mắc ko?
Từ bé mới gặp đt hỏng bluetooth
:p

khi máy bị khởi đông liên tục rất nhiều nguên nhân, bạn thử *#06# xem ime của máy có là 123456789 không nếu phải thì ime máy bị pans rồi, nên máy mới khởi đông liên tục. còn bluetooth thì chắc do phần cứng rồi, tóm lại máy bạn bị lổi phần cúng rồi\-/ chúc mừng bạn sắp có máy mới

VietTrader

Các bạn dùng FW này vui lòng cho mình xin đánh giá thời gian dùng pin được không. Hiện mình đang dùng bản photon mà thấy nó ngốn pin kinh quá nên đang muốn đổi FW.

thanhhaifire

Bản ngày 1-2 có gì đặc sắc kô pác Mathanh

ko có thay đổi nhìu, đang dow, icon mặc định not N8 thì phải

Các bạn dùng FW này vui lòng cho mình xin đánh giá thời gian dùng pin được không. Hiện mình đang dùng bản photon mà thấy nó ngốn pin kinh quá nên đang muốn đổi FW.

photon là C6 nên hao pin là phải, N97 pin khoản 4 ngày nếu xài ít, trung 2 ngày, 1 ngày tẹt ga

anh thanh cho hỏi có email ko ? băng khoăn có cái đó, là N97 mini hoàn mỹ

hungnet22

Sao máy em khóa phím rồi mà đèn xanh đỏ vẫn cứ sáng, chẳng tắt gì cả. Các bác chỉ giúp em với

satthumuhn1

Không có gì thay đổi thì chán nhỉ
làm gì có 58 nào nhấn *#06# lại ra 123456789 hả bác...
Em nghi là mạch nguồn bên trong main có vấn đề :D không phải máy của em đâu,của anh bạn nhặt đc ở đâu về thôi mà...
Nhưng trong thời gian sớm nhất em sẽ gia nhập c6_sym^3 của bác mathanh thôi :p

Chỉnh sửa cuối:

boy_friend

test ròi.nói chung là cũng k có j khác biệt nhìu nhưng ae cứ jaf thử xem na.bản này k có hộp hội thoại màn hình tắt chạm lại k sáng.a Thanh chỉ e cách bỏ phần mềm keylock idialer đc k?

Khoaaaa

Active Member
Anh thanh tách bộ flashlite ở bản 15 wa hoặc cho về 3.1 dc ko,bản 15 xem flv mượt kinh,sao lên các bản này cứ lỗi hệ thống woái,ko coi hài dc bực wá,cám ơn và chúc a bụng tốt để xơi tết

LastKnight

test ròi.nói chung là cũng k có j khác biệt nhìu nhưng ae cứ jaf thử xem na.bản này k có hộp hội thoại màn hình tắt chạm lại k sáng.a Thanh chỉ e cách bỏ phần mềm keylock idialer đc k?

Cái màn hình tắt chạm vào kô sáng là sao chaj?bữa h bận wá cũng kô onl đc nhiều,,,mới gặp anh Thanh hôm wa mà wên hỏi :(tiếc tiếc

chjpkute

Không có gì thay đổi thì chán nhỉ
làm gì có 58 nào nhấn *#06# lại ra 123456789 hả bác...
Em nghi là mạch nguồn bên trong main có vấn đề :D không phải máy của em đâu,của anh bạn nhặt đc ở đâu về thôi mà...
Nhưng trong thời gian sớm nhất em sẽ gia nhập c6_sym^3 của bác mathanh thôi :p

nhặt đươc àh chăc cuả tuj đánh rơj rùj cho xjn lạj đê...hjhj

satthumuhn1

Sao lạ nhỉ
flashlite 4 ma xem phim .flv không được là sao nhỉ
toàn lỗi hệ thống....
Help me...
Anh mathanh mất tiêu đâu rùi... :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

nhặt đươc àh chăc cuả tuj đánh rơj rùj cho xjn lạj đê...hjhj

hjhj
nói nhặt được thì ko p?
Thằng bạn em nó thấy có thằng nó kêu cần tiền...,bán giá rẻ..,bán 2,5tr thàng bạn em ham rẻ... :D
mua về nhờ em kiểm tra....chao ôi...bật bluetooth báo"bluetooth không hoạt động được"
giật nảy mình...
Nó nói mua với cái giá 2,5tr em chưa xem đã biết la lởm rùi...
Xem rùi mới biết"lởm trên cả lởm"
máy móc tháo be bét....nhân tiện có bộ tuavit...em tháo ra coi bên trong thế nào
nhưng gà quá.,,,khó tháo kinh
tháo được cái viền nhựa và cái mặt cảm ứng ko àh
:p"ko biết bên trong có cái gì" :D

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Kiểu này có cập mấy thì nhật,fải về bản 15 thôi,ổn định cao,ram cực tốt,đặc biệt xem flv như mp4 vậy

chjpkute

Sao lạ nhỉ
flashlite 4 ma xem phim .flv không được là sao nhỉ
toàn lỗi hệ thống....
Help me...
Anh mathanh mất tiêu đâu rùi... :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

hjhj
nói nhặt được thì ko p?
Thằng bạn em nó thấy có thằng nó kêu cần tiền...,bán giá rẻ..,bán 2,5tr thàng bạn em ham rẻ... :D
mua về nhờ em kiểm tra....chao ôi...bật bluetooth báo"bluetooth không hoạt động được"
giật nảy mình...
Nó nói mua với cái giá 2,5tr em chưa xem đã biết la lởm rùi...
Xem rùi mới biết"lởm trên cả lởm"
máy móc tháo be bét....nhân tiện có bộ tuavit...em tháo ra coi bên trong thế nào
nhưng gà quá.,,,khó tháo kinh
tháo được cái viền nhựa và cái mặt cảm ứng ko àh
:p"ko biết bên trong có cái gì" :D
Nếu có tuốcnơvít rùi thì tháo đơn giản mà ..thế này nhé bác tháo hết vỏ nhựa ra nhấc tấm cảm ứng ra cái màn hình được dán với máy bằng keo dán ,bây giờ bác dùng tua vít cạnh dẹp hoặc cái gì dẹp dẹp như cái dũa móng tay chẳng hạn lậy cái màn hình lên cẩn thận không đứt cáp đó... Xong tháo hai cái vít dứới màn hình là xong ...nhớ phải cẩn thận cái cap màn hình vì thằng này không giống cap trượt nên rất giòn tháo ra tháo vào một hai lần lỗi cáp đứt cáp như chơi » phải thay cả màn đấy...chúc thành công

satthumuhn1

Em không tháo đc
mặc dù có hình ảnh hướng dẫn tháo từng chi tiết rùi
nhưng ko hiểu sao
ko cạy được các cái lẫy ra
lại nói đến vụ dây conect của màn hình
đúng là phải cẩn thận
em có cái n80 cổ ,,,một lần tháo ko cẩn thận,đứt mẹdây connect màn hình...ko tìm nổi màn hình n80 để thay...còn nguyên cái xác ở nhà
:D đã tháo cả n81 thay cáp trượt rùi...
Cáp có camera nhưng ko có cái navi...mua cái cáp đấy 450k
ui trời sót tiền quá :p

chjpkute

Em không tháo đc
mặc dù có hình ảnh hướng dẫn tháo từng chi tiết rùi
nhưng ko hiểu sao
ko cạy được các cái lẫy ra
lại nói đến vụ dây conect của màn hình
đúng là phải cẩn thận
em có cái n80 cổ ,,,một lần tháo ko cẩn thận,đứt mẹdây connect màn hình...ko tìm nổi màn hình n80 để thay...còn nguyên cái xác ở nhà
:D đã tháo cả n81 thay cáp trượt rùi...
Cáp có camera nhưng ko có cái navi...mua cái cáp đấy 450k
ui trời sót tiền quá :p

màn hình 58 nó dán với máy bằng keo dán bình thường thôi dùngcái dũa móng tay luồn dứới khe màn hinh và thân máy khẽ lậy lên là được,hoặc có thể lậy từ phía dứơi màn hình lên cụng được ,,,tỉ mỉ một chút là ôkê ý mà đừng run tay nha heee...! Nếu ở hà nội thì ra chợ zời mua về tựthay cho rẻ khoảng 350k một màn 58 chứ ra qúan nó hét 700-800k mà chất lượng như nhau..!

Status
Không mở trả lời sau này.