• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

Khoaaaa

Active Member
À mà các pro,mình flash =jaf 1.8.62,khi cài exe xong,thì jaf ko tìm file trong đừơng dẩn đó,fải 1.8.64 trở lên mới tìm cả hai hả các vip

kenblackov

jaf bản 15-1 rùi,nhưng chạy xong nó chạy lên mấy cái sọc sọc k à, k lên đc, bởi zậy hỏi các a thử có lỗi gì k đó mà, nếu có gì bác nào có bản jaf nào đã sửa lỗi rùi á, úp lên cho e bản jaf lun đi

mathanh

Xách tay cũng 7tr450k...hơn 1tr2 :(1 cái tự bảo hành 1 cái Care bảo hành,khác biệt chỉ chổ đó :D

nhưng care bảo hành chỉ 12tháng nhưng đi lại căng thẳng chờ đợi lâu lắc.
Tự bảo hành 15tháng hàng chất lượng và đảm bảo nên mớ dám như vậy và đi lại vui vẻ và nhanh chống.

satthumuhn1

Tự bảo hành 15tháng hàng chất lượng và đảm bảo nên mớ dám như vậy và đi lại vui vẻ và nhanh chống.

dù sao mua hàng FPT mà giá mắc thế thì cũng mệt đấy các pác àh
bác mathanh xak tay thế là ng0n rồi ! :D

LastKnight

hơn 1tr2 bảo hành 12 tháng,chi ra 1 tháng mất 100k tiền bảo hành....nói thì nói chứ nếu mua thì cũng theo anh Thanh thôi :)) đã kô có tiền nên đâu dám xài sang =))

nganvuong1

À mà các pro,mình flash =jaf 1.8.62,khi cài exe xong,thì jaf ko tìm file trong đừơng dẩn đó,fải 1.8.64 trở lên mới tìm cả hai hả các vip
Khi bạn down file của bác Thanh về chạy file có đuôi .exe nó sẽ tự bung vào đường dẫn sau : C:\Program Files\Common Files\Nokia\....\RM-356.
bạn vào thư mục RM-356 chép tất cả các file vừa bung ra mang vào đường dẫn này: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356
Chúc bạn thành công

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

jaf bản 15-1 rùi,nhưng chạy xong nó chạy lên mấy cái sọc sọc k à, k lên đc, bởi zậy hỏi các a thử có lỗi gì k đó mà, nếu có gì bác nào có bản jaf nào đã sửa lỗi rùi á, úp lên cho e bản jaf lun đi
Mình Jaf rùi, chạy ngon đầu tiên cũng bị như bạn format thẻ nhớ lại là OK nhưng chỉ chưa có bàn phím thông minh như C6 và mình thích cái themes như của N8 thì lại không có.
@ bác Thanh cho em xin cái Theme của N8 (cái như bác MOD trong bản 20/12 ấy hoặc chỉ mình cách tách lấy Them từ bản ấy sang bản này với)
Thanks nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

kenblackov

mình cũng thử format thẻ nhớ rùi, mà sao vẫn k đc, chạy lên toàn sọc k à, tính jaf bản để ăn tết mà kiểu này tiu rùi,hix

chjpkute

mình cũng thử format thẻ nhớ rùi, mà sao vẫn k đc, chạy lên toàn sọc k à, tính jaf bản để ăn tết mà kiểu này tiu rùi,hix

lỗi màn hình bị phần cứng nhé mình bị y chanp pan mớj thay káj màn hjnh hết lun

concuarangme

Đã có fix tự động chuyển từ bàn phím số sang Qwerity chưa Mathanh?Mình thấy trên diễn đàn mình có bạn giới thiệu là làm được rồi trong bản cook của bạn đó. Nhưng mình cook vào bản của Mathanh thì điện thoại cứ khởi động lại liên tục không vào được máy
http://www.pdaviet.net/showthread.p...date-25-1-2011&p=1554130&posted=1#post1554130

mod xoay ngang màn hình chỉ sử dụng cho C6 thui bạn, tạm thời N97 chưa sử dụng được

galabuon

dù sao mua hàng FPT mà giá mắc thế thì cũng mệt đấy các pác àh
bác mathanh xak tay thế là ng0n rồi ! :D

tin vui, chính hãng đã giảm giá 1tr còn 7tr6 sau khi dân tình la ó, cho là 8tr6 thì cất mà chơi lun đê

hơn 1tr2 bảo hành 12 tháng,chi ra 1 tháng mất 100k tiền bảo hành....nói thì nói chứ nếu mua thì cũng theo anh Thanh thôi :)) đã kô có tiền nên đâu dám xài sang =))

satthumuhn1

tin vui, chính hãng đã giảm giá 1tr còn 7tr6 sau khi dân tình la ó, cho là 8tr6 thì cất mà chơi lun đê

đúng là bác galabuon
nghe tên nick name là đã thấy pro cỡ nào rùi
:D
chắc bác chưa bao giờ buồn ấy nhỉ
:p

Các bác về chuẩn bị Tết đi là vừa
anh mathanh cuuốn theo em c6 sym^3 rùi
ko còn mong đợi gì nữa các bác àh
:D chính vì thế
anh em hãy tiễn đưa bố 5800 làmem c6 sym^3 theo chân bác mathanh thôi...
mà bổ sung thêm các bác
hum qua cài pm chỉnh sửa movie của bác mathanh vh
em thấy bác mathanh còn giao bán cả miếng dán màn hình cho 5800,n97,x6...
Có khi bác mathanh mới nhập cả miếng dán màn hình cho c6-01 ấy...:D
ai mua c6-01 tìm bác mathanh nha :p

Chỉnh sửa cuối:

Mjnhvu

anh thanh ơi sao em dùng bản côk nào khi cài theme khác vào thì icon chỉ 1 số thây đổi thui là sao vậy.e muốn cái theme nào thi thay đổi theo theme đó đc ko anh.làm như thế nào vậy anh thanh

concuarangme

anh thanh ơi sao em dùng bản côk nào khi cài theme khác vào thì icon chỉ 1 số thây đổi thui là sao vậy.e muốn cái theme nào thi thay đổi theo theme đó đc ko anh.làm như thế nào vậy anh thanh

do bản fw sau này sử dụng icon N8 nên có tình trạng như thế, bạn có thể sử dụng 1 trong 2 cách sau:
1. sử dụng mod icon N8 of binh24 copy vào rofs2 và jaf lại
2. sử dụng các matrixmenudata của fw C6 or N97 ngày trước khi còn là icon mặc định copy vào theo đúng đường dẫn là sẽ sử dụng được full theme

viet19137

Bro cho hỏi xíu
Hiện tại máy mình đang dùng CFW N97 mini v51 , bây h mình muốn up lên v52 để tiện thay FW thì phải down bản v52 gốc của Nokia về JAF à

satthumuhn1

Em mới nhận được 1 cây 58RED,,,đã up lên v52 nhưng vẫn bị lỗi khởi động lại máy liên tục....
Đã jaf bản cook v52 của bác mathanh mà vẫn bi
bluetooth thì hỏng
bác nào nghiên cứu giúp em bệnh cây 58 này mấy...
Nên care có sửa đc cái bluetooth này konhi?
Giá không biết mắc ko?
Từ bé mới gặp đt hỏng bluetooth

Status
Không mở trả lời sau này.