• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ohannguyent

vài dong cảm nhận đi pro.e thèm quá mà chưa có máy jaf na.pro dùng bản nào vậy?mà cái vụ màn hình lin zim thì hơn cái j vậy e chưa hỉu nó lắm có phải là màn hình tối dần rồi mới tắt hẳn k zậy?mà sao bản k lim zim lại ổn định hơn nhỉ k hỉu đc

mh ko lim zim ổn hơn vì nó là đúng nguyên bản N97/C6 còn lim zim là gốc 5800, có thể sẽ có vài lỗ nhỏ, đang test,... tăng khung hình hiển thị, chơi game mượt hơn,...

LastKnight

anh mathanh ơi,khi tắt màn hình,em không chọn auto lock..màn hình tắt,nó còn sáng đèn xanh,đỏ,XM....anh fix tắt nó đc kô anh?;;) để hoài là nó sáng hoài ah...khi có cuộc gọi đến,mà đang khóa máy,nó nhấp nháy chỉ duy nhất đèn xanh...

dominhtrung

Trước tiên xin lỗi mathanh chút nha,lâu ngày vô PDAviet thấy bài của Mathanh rất hay nhưng mình ko bik down phần nào về,Bài viết lôn xôn quá.Update liên tục chẳng bik chọn mục nào.Lúc thì V51,V52 - mình cũng ko rành về FW cho lắm chỉ bik sử dụng thui - Càng làm bàn viết lôn xộn.
Mong Mathanh dành chút thời gian sắp xếp lại.hjhjh,Cảm ơn nhiều.
Mình cũng đang dung 5k8 nên cho hỏi lun: nếu mình up lên V52 rùi thì có hạ xuống FW bản thấp hơn ko ?

quydzamta

Trước tiên xin lỗi mathanh chút nha,lâu ngày vô PDAviet thấy bài của Mathanh rất hay nhưng mình ko bik down phần nào về,Bài viết lôn xôn quá.Update liên tục chẳng bik chọn mục nào.Lúc thì V51,V52 - mình cũng ko rành về FW cho lắm chỉ bik sử dụng thui - Càng làm bàn viết lôn xộn.
Mình cũng đang dung 5k8 nên cho hỏi lun: nếu mình up lên V52 rùi thì có hạ xuống FW bản thấp hơn ko ?
Thứ 1 : Đã lỡ up lên V52 rùi thì ko down xuống dc, còn mún nhất thiết phải down thì ra care cho nó chạy box là xuống dc
Thứ 2 : Nếu đã up lên v52 và đang dùng v52 thì cứ down "core 52" và 1 trong 2 cái " limzim màn hình " hoặc " ko limzim màn hình " mới update 1/1/2011 về và sửa lại tên thành " RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 " rùi dùng phoenix JAF thôi
Thứ 3 : Mún biết JAF = phoenix như thế nào thì search trên 4rum hoặc google
Thứ 4 : ĐỌC KĨ THẬT LÀ KĨ 3 ĐIỀU TRÊN ( ĐỌC TỪNG CHỮ, CHẬM RÃI, TỪ TỪ VÀ THINKING ) ^.^

mathanh

anh mathanh ơi,khi tắt màn hình,em không chọn auto lock..màn hình tắt,nó còn sáng đèn xanh,đỏ,XM....anh fix tắt nó đc kô anh?;;) để hoài là nó sáng hoài ah...khi có cuộc gọi đến,mà đang khóa máy,nó nhấp nháy chỉ duy nhất đèn xanh...

cái màn hình limzim tất cả trên diễn đàn điều bị, riêng cái do tungbach gửi không có limzim nhưng ổn định tuyệt đối không hệ bị lỗi, cho nên bấy lâu nay mình luôn kô làm limzim là vậy

có gì phải xin lổi trời, bạn cứ tải core v52 mình đính kèm trong bài và cái fw nào bạn thích rồi đổi tên file đó thành
RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20

không có lim zim màn hình đầy đủ vì ổn định
tải về ở đây

ai dùng v52 thì sửa tên file thành

RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20

rồi đêm flash với core v52 nha

core v52

thanhhaifire

mh ko lim zim ổn hơn vì nó là đúng nguyên bản N97/C6 còn lim zim là gốc 5800, có thể sẽ có vài lỗ nhỏ, đang test,... tăng khung hình hiển thị, chơi game mượt hơn,...

test có gì mới up lên cho ae xem nha bạn, hiện giờ ko có máy test. kết mấy cái FW n97 này ram và pin trâu kinh khủng !

Mjnhvu

anh ơ em dùng ban cập nhật nagyf 15 ý,ma sao em xem phim duôi flv ko đc vậy anh? e down trên mạng về xem vào thi màn hình đen thui vây.ko chạy lun anh ah.là bị gì vậy anh?

mathanh

anh ơ em dùng ban cập nhật nagyf 15 ý,ma sao em xem phim duôi flv ko đc vậy anh? e down trên mạng về xem vào thi màn hình đen thui vây.ko chạy lun anh ah.là bị gì vậy anh?

flv có rất nhiều định dạng, và bạn nên dùng trình quản lý tập tin của máy mà mở xem, nếu dùng trình x-plore mở lên thì nó đen thui hà,

mình thì thích chuẩn nén flv DVD xem là đẹp nhất

vutuan472

chuyển đổi chuẩn nén flv dvd sao vậy anh ?,trước giờ em chỉ chuyển sang mp4 xem cũng tàm tạm à,chỉ em chuyển sang flv dvd với

kinhluanvan

MaThanh cho mình hỏi :là 02 FW mới sao mình cài thì không vào được nhạc ,dù mình đã format thẻ nhớ,rồi Flash mà vẫn không vào được nhạc?cám ơn Mathanh trước nhé!

mathanh

MaThanh cho mình hỏi :là 02 FW mới sao mình cài thì không vào được nhạc ,dù mình đã format thẻ nhớ,rồi Flash mà vẫn không vào được nhạc?cám ơn Mathanh trước nhé!

là sao vào trình phát nhac khô có nhạc hay là vào không được trình phát nhạc, vì mình cho máy chỉ quét nhạc trong E/MUSIC/

mathanh

chuyển đổi chuẩn nén flv dvd sao vậy anh ?,trước giờ em chỉ chuyển sang mp4 xem cũng tàm tạm à,chỉ em chuyển sang flv dvd với

cái này mình toàn nhờ bạn bè làm dùm không.......... mình chịu thua khoảng này

kinhluanvan

Là vào trình phát nhạc không có nhạc,dù mình đã mở ổ E cho hát thử rồi quay trở ra màn hình chính vào trình phát nhạc vẫn không tháy nhạc.

mathanh

Là vào trình phát nhạc không có nhạc,dù mình đã mở ổ E cho hát thử rồi quay trở ra màn hình chính vào trình phát nhạc vẫn không tháy nhạc.

giờ thì bạn chép toàn bộ nhạc vào , thư mục music trên thẻ nhớ, nếu không có mục này thì bạn tự tạo thư muc này

concuarangme

mathanh bản này giữ lại theme nào vậy, mình muốn thay theme mặc định mà hết chổ trống rùi

Status
Không mở trả lời sau này.