• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhhaifire

làm đc rùi, ko đơn thuần là add cái matrixmenu.xml ko đâu phải xóa menu.mif , menu3_aif.mif thì mới đc. nay các bạn add Icon N8 chú ý nhé

ah có nghe dụ share wifi từ laptop cho 5800 mà làm hoài ko đc, nó nhận wifi rùi mà khi duyệt web báo máy chủ ko hợp lệ ai làm đc giúp mình nhé

langthangtronkiep

Mọi người có ai bị cái lỗi là nếu tên file nhạc có tiếng việt thì trình nghe nhạc sẽ ko quét được hay không vậy? Mình dùng rất nhiều bản cook của mathanh, bản nào cũng bị cái lỗi rất là ức chế này, cứ mỗi lần quét nhạc mà ko để ý để 1 vài tên bài hát có dấu là thôi rồi, phải tháo pin ra rồi khởi động lại...

LastKnight

Mọi người có ai bị cái lỗi là nếu tên file nhạc có tiếng việt thì trình nghe nhạc sẽ ko quét được hay không vậy? Mình dùng rất nhiều bản cook của mathanh, bản nào cũng bị cái lỗi rất là ức chế này, cứ mỗi lần quét nhạc mà ko để ý để 1 vài tên bài hát có dấu là thôi rồi, phải tháo pin ra rồi khởi động lại...

kỳ vậy bạn?file nhạc mình hầu như là có vietkey hết,mà cũng có bị gì đâu,xem lại dt bạn đi....

votinhhan

sao bản này vẫn có người dùng lỗi là sao nhỉ ? đến bao giwiowf tìi 10 người dùng 10 ngừoi đều nói TUYỆT VỜI nhỉ ? ? ? :-? :-/

kinhluanvan

Ý của các anh em bảo tuyệt vời là đúng thôi,cho dù có những lỗi nhỏ.Tuy nhiên trong những bản cook này có những cái hay như nhạc nè( 100%)là Ok,chạy ứng dụng mượt nè,các hiệu ứng như sao,tuyết,phượng hoàng...Như thế đã quá Ok rồi.Và quan trọng hơn là bác MaTHanh đã cook những ứng dung cần thiết cho các anh em nào còn mới chập chững vào nghề.Như thế các anh em mới ủng hộ bác MaThanh,mình thấy trên diễn đàn có đưa những bản cook lên nhưng mình thấy chưa phù hợp,hay ít có biến đổi nào hay cả.Như thế là mình(ý kiến cá nhân minh nhé)ủng hộ bác MaThanh hai tay luôn.\-/\-/

Bạn muốn xóa theme thì bung file rofs2 ra, vào resoure\skins và private\10207114\import xóa các thư mục trong đó đi ( tên thư mục là UID của theme đó, bạn biết chính xác UID thì hãy xóa). Còn thêm theme thì bạn dùng SISCONTENT hoặc SISWARE mà bung theme đó ra rồi ném vào rofs2. Còn muốn set theme nào làm theme mặc định thì vào ROFS2\private\10202be9\101F876F sửa dòng
0x14 string "UID của theme" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Note: Nếu bạn xóa nhầm theme được set làm mặc định sẽ sau khi flash máy sẽ ko khởi động được đâu đó

bạn cho mình hỏi lam sao biết được UID? khi cho theme vào cũng cho vào resoure\skins và private\10207114\import hay cho vào rofs2 là được? mới chuyển sang dòng này không biết nhiều lại muốn học vọc vạch tý

concuarangme

bạn cho mình hỏi lam sao biết được UID? khi cho theme vào cũng cho vào resoure\skins và private\10207114\import hay cho vào rofs2 là được? mới chuyển sang dòng này không biết nhiều lại muốn học vọc vạch tý

muốn biết UID thì bạn dùng siscontent bung file đó ra, tên folder chưa theme có là mã UID đó, và bạn chép vào theo đúng nơi resource và private nhé

jackpham

@all: Jack sắp ra mắt bản "Merry Christmas" core V52 từ bộ gốc N97mini của Mathanh chạy rất ổn Ram lúc nào cũng 51~53MB

Khoaaaa

Active Member
Hu ra a jack lên tiếng rồi,à làm thêm v51 dc ko a,ae còn chưa muốn lên v52 vội đâu ạ

mathanh

còn mình thì sẻ làm 1 bản c6 v20.42 vậy, sửa cái lổi camera trước, nghe nói bản này đang bị lổi đó, và sẻ nâng nó lên mức ram trên 50mb xem sao

tích hợp flash4 và các code audio luôn

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

@mathanh: c6 v20.42 anh nản nhất là RAM của nó. Chắc do bàn phim S^3 kéo RAM dữ quá để nó lấy dữ liệu từ danh bạ

Khoaaaa

Active Member
Bản chót của a thanh đây,ngemà sầu wá,sắp fải chia tay a rồi,

a jack và a thnh có tung củng nên tách ngày ra nha ,xa xa một chút,ae lựa chọn khổ lắm

trankien22

Sao bản xxx full menu có flashlite4 mà xem file flv từ youtube về ko xem đc hả bác Thành,cả bộ Ỷ thiên mà chưa xem đc?hic.còn cái bản 15/12 ko có menu 4x4 ah?e kết nó quá,dùng 3x4 chán wa.hic

quydzamta

Sao bản xxx full menu có flashlite4 mà xem file flv từ youtube về ko xem đc hả bác Thành,cả bộ Ỷ thiên mà chưa xem đc?hic.còn cái bản 15/12 ko có menu 4x4 ah?e kết nó quá,dùng 3x4 chán wa.hic

mình cài theme full đc mấy mục đó mà ảnh nè http://www.mediafire.com/?oapihd2g1wao5la http://www.mediafire.com/?hlfhkssh4vai2a1 http://www.mediafire.com/download.php?9b8wn8cbbmdpm27
nếu k bạn thử bung bản này ra xem sao na [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?51b56n29djrdrg9[/DOWNLOAD] bản này là bản 15/12 core v51 thay hiệu ứng phượng hoàng và mune 4x4 na

Lần sau bạn nên đọc từ các trang trước nếu dc, còn tốt nhất là nên đọc từ trang 1, chứ ko nên vào hỏi những câu như vậy rùi ko ai trả lời...lại nói mod chảnh....haizzzzzz

caotuanan

mt!mấy cái clip flv dow từ youtube về hát thì báo thế này : bình thường,lỗi hệ thống là sao bác??

mathanh

mathanh bác k mua N8 hả?sao lại dùng c6-01 vậy?e tưởng bác chuyển sang N8 để e chạy theo nữa chứ.hihi spam phát xem sao na

tại vì các testcke đã test nói n8 lổi phần cứng rất nặng hay bị đơ máy, hỏi mod TruongHan là biết liền

Khoaaaa

Active Member
thông báo các ae dùng v51 ,nhửng ai apply c2z,có cài aap bên c mà dùng hay đơ,đứng máy thì cài thử wa e xem sao nha,mình dùng photobook và powermp3 cài bên c ko tài nào dùng dc,vô là đơ,cài wa e thì dùng trơn tru

Status
Không mở trả lời sau này.