• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mathanh

đang muốn bê nguyên bộ fw của x6 qua 5800 nà thích cái gửi file bluetooth qua thể nhớ

LastKnight

kaka,cuối cũng anh mathanh cũng đã up bản fw mới,đợi bữa h...bản này còn giữ lun hiệu ứng hoa Tuyết nữa....anh mathanh cool wá..^^

h3ll

sao tự nhiên máy mình ko vô dc nhạc nữa.mặc dù đã flash lại FW + format thẻ nhớ lại mà vẫn ko dzô dc.có ai biết bị gì ko...:(>thanks

Khoaaaa

Active Member
đang muốn bê nguyên bộ fw của x6 qua 5800 nà thích cái gửi file bluetooth qua thể nhớ

x6 sinh sau đẻ muộn chắc đổi mới vài thứ với 97,c6,58 nhỉ
à cho em hỏi bản này a xem lại fần out tv chưa ạ,rồi c2z,cứ apply là máy hay đơ hẳn,
à sao anh ko làm menu 4-5 ,hôm bửa thấy a hỏi mà

vutuan472

sao fw mới của bác thanh mình làm menu ko có sóng và pin ở trên ko đc vậy,mình dùng mod fullsreen menu trên diễn đàn thì nó ko lên menu luôn,có ai giúp mình ko

Chỉnh sửa cuối:

bomdaica150693

bản này mình apply c2z để dùng menu 4x4 vẫn bt không bị đơ. còn out TV thì chưa thử:D nhưng hiệu ứng thì tuyệt.

chjpkute

bản v51này bị lỗi trượt phím c6 bác ơi,khi tắt máy nhấn phím trắng thì màn hình đen thui...e tưởng bác bỏ trượt c6 cơ nhưng kô pải.., e dùng mykeylock cài đặt mở khoá phím trắng nhấn vào mới thấy hình trươt khóa hiện nên hix..bác nào bị như vậy kô?????

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

e dùng bản cá nhân của bác rất okê dù cài đặt nhiều pm nhưng vẫn kô bị lỗi trươt khóa...nhưng e laị thick cái màn hình limzim bản 15_12 cua bác .hjjj mong bác sửa giùm vụ trươt khóa nha

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
chà sao lại là menu 3\4 nhỉ,trông lạ hoắc à,lâu nay toàn 4\4,tiếc nhỉ

hichic anh nói thế này ''theme góc 5800 4 bộ'',làm em tưởng chỉ có 4 thêms,ai ngờ còn nhìu hơn nửa

quyen751

trong các file này có quy định các hình nào sẽ bay trong màn hình home, có những file sẽ quy định hiệu ứng menu, chuyển cảnh....nếu bạn muốn tìm hiểu thêm thì down C++ về, mở các file = chương trình này và xem nhé.

trang bạn đưa mình có mấy dòng đầu k có dịch ra là để nguyên k dc dụng vào hả?

chà sao lại là menu 3\4 nhỉ,trông lạ hoắc à,lâu nay toàn 4\4,tiếc nhỉ

hichic anh nói thế này ''theme góc 5800 4 bộ'',làm em tưởng chỉ có 4 thêms,ai ngờ còn nhìu hơn nửa

có thể mod ra menu 4x4 or 4x5 mà bạn

quydzamta

bạn bị cài theme k full ah???bung firmware C6 gốc or 97 lấy file matrixmenudate.rồi bung cfw mathanh xóa matrixmenudata theo đường dẫn private\200113dd\content rồi cho matrixmenudata gốc vào lại fw là xong.cài bảo đảm full

bạn có thể cho mình cái file matrixmenudate gốc của C6 hay 97 dc ko ?;;)

boy_friend

mấy hôm mất mạng bây h mới có lại để down.hehe đã quá.bản này có tích hợp nghe nhạc hay như bản cá nhân k a Thanh ơi?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bạn bị cài theme k full ah???bung firmware C6 gốc or 97 lấy file matrixmenudate.rồi bung cfw mathanh xóa matrixmenudata theo đường dẫn private\200113dd\content rồi cho matrixmenudata gốc vào lại fw là xong.cài bảo đảm full

bác gửi file đó cho e đc k?mà cho hướng dẫn lun nha.cho vào rof2 hả bác?thanks

Chỉnh sửa cuối:

quydzamta

thì bác tự làm đi,chứ nhửng thứ nhỏ nhặt thếk lẽ bắt TR.M ra làm nữa???,delete hiệu ứng tuyết rơi.lấy hiệu ứng sao bay bỏ vào rofs2 đóng gói va jaf thôi

Lỡ xin rùi nên xin thêm lần nữa vậy hihi, bro cho mình xin cái hiệu ứng sao bay và nếu xoá cái hiệu ứng tuyết rơi thì trong phần effects đó mình xoá mấy file nào ??? Vì trong effects đó nhìu file quá, mình chả biết xoá file nào cả T_T

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

mấy bro cho hỏi là sau khi mình chỉnh menu 4x4 rồi, xoá "matrixmenudate" của mathanh và bỏ vào file "matrixmenudate" gốc của fw 97 rồi, nhưng khi mình đóng gói lại thì nó báo lỗi trong khi tạo file ROFS,huỷ đóng gói......Mấy bro cho mình hỏi là nó bị cái gì vậy ???? có cách nào khắc phục ko ???

Chỉnh sửa cuối:

quyen751

file matrixmenudate nằm ở đâu thế bạn?
bản v51 15-12 có tích hợp sẵn music v52 chưa vậy mọi người?

Chỉnh sửa cuối:

quyen751

down cái file đính kèm của mathanh music v52 về rùi cài vào kìa

mình chỉ k bik là a mathanh đã cài chưa hay k thôi, cài rồi mình cài lại thì sao

có ai biết là bản v51 15-12 còn bao nhiêu dung lượng để cook k? cách xem nữa

pagend

bạn nào có biết flashlit4 gồm file nao không vậy, ai có cho xin được không - thank

Status
Không mở trả lời sau này.