• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ForecaWeather v1.4.3 SymbianOS9.x_Mod_Vietnamese_vh_by_hunterviet

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlongnd

Hôm trước khi em bắt được vị trí là nó cho lưu hẳn hoi, nhưng bữa nay thì bắt mãi mà không được. bữa giờ gở đi cài lại mấy chục lần rồi, bản nào cũng cài, bản nào cũng test, không biết có lỗi gì không.
Hiện nay vẫn dùng bản của anh gửi link, vì mặc dù không bắt được vị trí nhưng văn phong hiển thị của anh gần gủi hơn nên hiển thị thích hơn.

Lúc đầu anh cũng tưởng lỗi do anh bỏ bớt thành phố nhưng bản anh và em dùng như nhau, anh dò được vị trí. Vậy nguyên nhân chỉ có thể do GPRS của em hoặc do máy em. lúc nào tiện em fomat xem, hi vọng ok.

samkia

Lúc đầu anh cũng tưởng lỗi do anh bỏ bớt thành phố nhưng bản anh và em dùng như nhau, anh dò được vị trí. Vậy nguyên nhân chỉ có thể do GPRS của em hoặc do máy em. lúc nào tiện em fomat xem, hi vọng ok.
Bây giờ lại phát sinh một hiện tượng nữa em muốn hỏi anh, hôm em cài bản cũ thì khi lưu ghi chú vào lịch xong nếu mình update lại dữ liệu mới nó sẽ thaytheerss dữ liệu cũ còn bây giờ cứ mổi lần cập nhật là nó lại thêm vào một dòng ghi chú khác. mặc dù trong phần cài đặt em đã bỏ phần lưu dự báo cũ. em nghĩ chắc em nghịc dại cài nhiều quá nó bị lỗi (đang tính 4 ngón nhung cũng đang ngại vì máy có nhiều phần mềm giờ thiết lập lại mất công quá)

thanhlongnd

Bây giờ lại phát sinh một hiện tượng nữa em muốn hỏi anh, hôm em cài bản cũ thì khi lưu ghi chú vào lịch xong nếu mình update lại dữ liệu mới nó sẽ thaytheerss dữ liệu cũ còn bây giờ cứ mổi lần cập nhật là nó lại thêm vào một dòng ghi chú khác. mặc dù trong phần cài đặt em đã bỏ phần lưu dự báo cũ. em nghĩ chắc em nghịc dại cài nhiều quá nó bị lỗi (đang tính 4 ngón nhung cũng đang ngại vì máy có nhiều phần mềm giờ thiết lập lại mất công quá)

Anh thấy hình như có 1 mem cũng đã bị lỗi đó. Mấy lỗi như vậy không phải do phần mềm hay thiết lập mà máy dùng lâu rùi nó phát sinh nhiều bệnh đó mà, nhất là gỡ và cài liên tục. Fomat đi cho khỏe máy em à

thanhlongnd

Tình hình là gần tháng nay nắng vỡ đầu, nay lạnh và mưa, pm này báo mưa luôn.

Không biết anh em dùng sao, Thanh Long thực sự ưng thằng này, dự báo mà chuẩn >90%.

Bản Foreca 1.44 có lẽ là pm Việt hóa ưng ý nhất của ThanhLong từ khi bắt đầu Việt hóa :)

va6888

Em thấy dùng phần mềm này hay. Tuy nhiên, có một số chỗ em kô hiểu?
Tại sao nhiệt độ 12-16 độ.Ra ngoài trời rét như thế mà lại báo là nắng nóng??

thanhlongnd

Em thấy dùng phần mềm này hay. Tuy nhiên, có một số chỗ em kô hiểu?
Tại sao nhiệt độ 12-16 độ.Ra ngoài trời rét như thế mà lại báo là nắng nóng??

Em đang dùng bản của ai ? Nếu dùng bản 1.44 do ThanhLong Việt hóa thì gần như không có tình trạng đó.

ccctcm

E đang dùng bản của Thanh Long được vài hôm thì bị thế này ạ.
Lúc nào cũng bắt đăng kí.
Và nhiệt độ hiện tại luôn là 0 độ C. Cập nhật lại vẫn thế.
Ảnh của e đây, e cài trên N82 và N85 đã hack. Kết quả như nhau ạ. Hic...
Mong các ACE giúp đỡ ạ...

thanhlongnd

Cái này lạ à nha, a cũng có nghe 1 vài bạn mới bị từ mấy hôm nay, mà sao a vẫn dùng bình thường, ko cần đăng kí.

Em thử đổi Thành phố xem, nếu không được e đổi kiểu dự báo ( ảnh tĩnh, ảnh động ) hoặc gỡ ra cài lại xem ?

Nếu có thể thì chỉ là do máy chủ Foreca nó bị lỗi vì trước chính em cũng dùng và giờ mới bị mà

tienthembg

Cái này mình cũng bị từ lâu rồi. Nhưng không phải lúc nào cũng bị. Chỉ thời tiết hiện tại bị như vậy thôi. Còn các dự báo xa thì vẫn dự báo được. Cái này nhiều khả năng lỗi từ trên trang chủ của nó.

thanhlongnd

Cái này mình cũng bị từ lâu rồi. Nhưng không phải lúc nào cũng bị. Chỉ thời tiết hiện tại bị như vậy thôi. Còn các dự báo xa thì vẫn dự báo được. Cái này nhiều khả năng lỗi từ trên trang chủ của nó.

Lạ 1 cái là sao TL ko bị nhỉ ?

ccctcm

Lạ 1 cái là sao TL ko bị nhỉ ?

Nếu bị thì e tưởng tất cả cùng bị chứ nhỉ?
E gỡ đi cài lại rùi nhưng kết quả vẫn thế ạ.
Nhiệt độ hiện thời luôn là 0 độ C ở tất cả các thành phố.
Hic...

tienthembg

Hic...

Cái này tùy từng lúc thôi. Rất có thể những lúc bạn update là những lúc bị lỗi. Mình thì lúc được lúc không.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hic...

Dạo gần đây SERVER chủ của hãng này đang có vần đề. Có lúc update cực nhanh, có lúc bị lỗi update rất chậm và không cập nhật được thông tin. Cái này là do lỗi của server chứ không phải do PM đâu. Mình đang xài PM với k3y bản quyền cũng bị lỗi mà:|

jupiter_nguyen

Mình cũng bị giống bạn. Nhưng mà chỉ mỗi tp Hà Nội thôi. Đổi sang HCM hay tp khác vẫn thấy bình thường. Update liên tục mà vẫn bị thế. Đã gỡ đi cài lại mấy lần nhưng không có gì thay đổi.:-?
Với lại sao nó hiện lên lịch của mình lại là tiếng anh, cũng chỉ bị nếu mình chọn Hà nội thôi. Đổi sang tỉnh khác lại hiện tiếng việt như bình thường. Hix. Mình ở hà nội mà. Mình dùng bản việt hóa của thanhlong ở #19.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Mình cũng bị giống bạn. Nhưng mà chỉ mỗi tp Hà Nội thôi. Đổi sang HCM hay tp khác vẫn thấy bình thường. Update liên tục mà vẫn bị thế. Đã gỡ đi cài lại mấy lần nhưng không có gì thay đổi.:-?
Với lại sao nó hiện lên lịch của mình lại là tiếng anh, cũng chỉ bị nếu mình chọn Hà nội thôi. Đổi sang tỉnh khác lại hiện tiếng việt như bình thường. Hix. Mình ở hà nội mà. Mình dùng bản việt hóa của thanhlong ở #19.

Vấn đề này TMod BuuPhuc đã nói bên trên rùi bạn, mấy hôm nay máy chủ Foreca có vấn đề. Hi vọng nó sớm khắc phục.

Tiếc là máy TL lại không bị nên không biết khắc phục giúp bạn sao.

Bạn thử dò vị trí cá nhân của bạn rùi cập nhật xem ?

tronghuy1609

bạn ơi, cái forecast này buổi tối khoảng 8h mà update thì trong forecast vẫn bình thường, nhưng ngoài màn hình chính, ở chỗ lịch, thì nó báo là "ko có mục lịch cho hôm nay", đến 12h đêm thì nó chuyển qua ngày hôm sau mới có dự báo, vậy buooir tối là ko cập nhật đc hả bạn???? máy bạn có nhưn thế ko??????

Status
Không mở trả lời sau này.