• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ForecaWeather v1.4.3 SymbianOS9.x_Mod_Vietnamese_vh_by_hunterviet

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
dùng được rồi bạn ơi, trong phần chọn vị trí, mình chọn vị trí của tôi, nó chấp nhận và ngoài trời thì đang mưa như trút mà trong dự báo chỉ là trời nắng nhẹ (cái này chắc phải mang theo áo mưa mọi thời điểm quá)

Bạn nên cập nhật vào lúc nửa đêm cho nó chính xác về data bạn à. Với lại dự báo nên cũng phải chấp nhận thế thôi biết sao giờ.:)

thanhlongnd

dùng được rồi bạn ơi, trong phần chọn vị trí, mình chọn vị trí của tôi, nó chấp nhận và ngoài trời thì đang mưa như trút mà trong dự báo chỉ là trời nắng nhẹ (cái này chắc phải mang theo áo mưa mọi thời điểm quá)

Cái này nó là dự báo viết tại nước ngoài nên vậy đó

Bạn nên search bản 1.44 Việt hóa by Thanh Long, mình đã chỉnh sửa nhiều, sẽ chính xác hơn đó, tất nhiên không thể 100% nha, dự báo mà :)

MinhThang

Manager
Cái này nó là dự báo viết tại nước ngoài nên vậy đó

Bạn nên search bản 1.44 Việt hóa by Thanh Long, mình đã chỉnh sửa nhiều, sẽ chính xác hơn đó, tất nhiên không thể 100% nha, dự báo mà :)

Lại nói sai rồi, cập nhật là do pm và dữ liệu chứ chỉnh sửa được cái gì trong đó bạn.? Không lẽ từ tiếng anh nói nắng đi chỉnh là mưa à? :| Mà thời tiết mỗi vùng miền đều khác nhau, cho dù bạn chỉnh về từ ngữ đúng nơi bạn ở thì đến nơi khác nó lại sai.:)

thanhlongnd

Lại nói sai rồi, cập nhật là do pm và dữ liệu chứ chỉnh sửa được cái gì trong đó bạn.? Không lẽ từ tiếng anh nói nắng đi chỉnh là mưa à? :| Mà thời tiết mỗi vùng miền đều khác nhau, cho dù bạn chỉnh về từ ngữ đúng nơi bạn ở thì đến nơi khác nó lại sai.:)

Anh nên dùng thử bản Thanh Long Việt hóa khoảng 1 tháng, so sánh với chính thời tiết địa phương anh và cho kết luận nha.

Thanh Long sử dụng tại Nam Định dự báo chính xác đến 90% đó.

Còn về việc thời tiết mỗi vùng miền khác nhau thì trong phần mềm đã cho chọn các địa phương khác nhau rùi đó, khi nó gửi thông tin về được nhận dạng khác đi, phù hợp với khí hậu Việt Nam . Cho nên sẽ đạt chỉ số chính xác cao nhất có thể .

Từ hồi Thanh Long dùng 1.44, ở Nam Định chưa thấy báo sai hoàn toàn bao giờ ( chưa bao giờ nắng báo mưa và ngược lại ) . Chỉ có thể báo không chính xác hoàn toàn : nắng to báo nắng nhẹ, nắng nhẹ báo râm mát ...

A có thể nhìn mấy cái hình ThanhLong up bài cũng hay có phần báo thời tiết đó :)

p/s Không phải chỉnh từ ngữ đúng nơi bạn ở . Mà chính xác phải là chỉnh từ ngữ đúng với mã nhận dạng thời tiết =D> Để biết thêm chi tiết a hãy so sánh bản dịch của anh với các icon thời tiết nó báo, xong đến bản dịch của Thanh Long với các icon đó nhé ;;)

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Anh nên dùng thử bản Thanh Long Việt hóa khoảng 1 tháng, so sánh với chính thời tiết địa phương anh và cho kết luận nha.

Thanh Long sử dụng tại Nam Định dự báo chính xác đến 90% đó.

Còn về việc thời tiết mỗi vùng miền khác nhau thì trong phần mềm đã cho chọn các phần mềm khác nhau rùi đó, khi nó gửi thông tin về được nhận dạng khác đi, phù hợp với khí hậu Việt Nam . Cho nên sẽ đạt chỉ số chính xác cao nhất có thể .

Từ hồi Thanh Long dùng 1.44, ở Nam Định chưa thấy báo sai hoàn toàn bao giờ ( chưa bao giờ nắng báo mưa và ngược lại ) . Chỉ có thể báo không chính xác hoàn toàn : nắng to báo nắng nhẹ, nắng nhẹ báo râm mát ...

A có thể nhìn mấy cái hình ThanhLong up bài cũng hay có phần báo thời tiết đó :)

Anh đang dùng bản tiếng EN nó cũng gần đúng đây mà, do dữ liệu thôi chứ đâu phải là ta chỉnh được trong đó. Phần mềm nó có cả thể hiện bằng hình ảnh trực quan, đâu phải là ngôn ngữ không đâu.
Chuyện anh em bảo báo nắng là mưa là chính xác, vì đâu phải khu vực nào cũng có trạm khí tượng, như ở anh nếu chọn trạm Đà nẵng thì sẽ sai vì cách xa 300km. mà chọn trạm Qui nhơn thì đúng vì gần, nên các vùng tuơng đối xa là có thể sai.
Mà đài báo thì nó lại báo là từ Đà Nẵng đến Bình Thuận.:)

curoa

minh cai` vào đc nhưng khi câp nhât dữ liệu thi` nó la`i đòi giấy phép la` gi` vậy mấy anh?? bản nao` cài vao` cũng vậy

Caominh171

minh cai` vào đc nhưng khi câp nhât dữ liệu thi` nó la`i đòi giấy phép la` gi` vậy mấy anh?? bản nao` cài vao` cũng vậy

Post bài gõ dấu đàng hoàng nha bạn!

Bạn phải sign pm trước khi cài, nhưng hack phone đi để dễ dàng cài pm sau này

samkia

bữa này lại mới thấy Thanh Long và Minh Thang tranh luận nha, theo em thì nó chỉ mang tính tương đối thôi. nhưng em vẫn đồng ý với quan điểm của Minh Thăng hơn, vì dữ liệu cập nhật là nơi mình gần trạm quan sát thôi, chứ phần mềm nó vốn gỉ đả làm được việc lấy thông tin để trình diễn rồi (ngoại trừ trương hợp Thanh Long chọn host khác để cập nhật dữ liệu <--- quan điểm của em)

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

bữa này mới thấy Thanh Long và Minh Thanh tranh luận nha, theo em thì nó chỉ mang tính tương đối thôi. nhưng em vẫn đồng ý với quan điểm của Minh Thăng hơn, vì dữ liệu cập nhật là nơi mình gần trạm quan sát thôi, chứ phần mềm nó vốn gỉ đả làm được việc lấy thông tin để trình diễn rồi (ngoại trừ trương hợp Thanh Long chọn host khác để cập nhật dữ liệu <--- quan điểm của em)

Thế này nhé, em hãy cài bản tiếng Anh hoặc bản a MT dịch, rồi hãy so sánh biểu tượng thời tiết nó báo với chính thông tin nó đưa ra nhé . Em sẽ thấy nó loằng ngoằng linh tinh. Vì nó là biểu tượng và ngông ngữ dự báo được viết không phải cho Việt Nam.

Đó chính là mấu chốt vấn đề :)

Ví dụ như hôm nay, bản dự báo của a MT báo như nào nào ? Bản TL báo nắng nhẹ, chính xác đó chứ ? :)

samkia

Thế này nhé, em hãy cài bản tiếng Anh hoặc bản a MT dịch, rồi hãy so sánh biểu tượng thời tiết nó báo với chính thông tin nó đưa ra nhé . Em sẽ thấy nó loằng ngoằng linh tinh. Vì nó là biểu tượng và ngông ngữ dự báo được viết không phải cho Việt Nam.

Đó chính là mấu chốt vấn đề :)

Ví dụ như hôm nay, bản dự báo của a MT báo như nào nào ? Bản TL báo nắng nhẹ, chính xác đó chứ ? :)

Bản của anh MT báo là trời Quang đãng anh ah, em tìm bản của anh nói mà không thấy (tìm đủ 20 trang bài viết của anh luôn), anh post lại cho em cái link, em hứa sẽ cài và có câu trả lời so sánh công tâm nhất. cám ơn anh em đã quan tâm:-?

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Bản của anh MT báo là trời Quang đãng anh ah, em tìm bản của anh nói mà không thấy (tìm đủ 20 trang bài viết của anh luôn), anh post lại cho em cái link, em hứa sẽ cài và có câu trả lời so sánh công tâm nhất. cám ơn anh em đã quan tâm:-?

Anh đang ol điện thoại bằng opera mini nên không lấy được link. Chiều a send vào tin nhắn của e nha.

samkia

Anh đang ol điện thoại bằng opera mini nên không lấy được link. Chiều a send vào tin nhắn của e nha.

Cám ơn anh nhé! em sẽ test và trả lời kết quả cùng anh! một lần nữa cám ơn anh đã quan tâm!

MinhThang

Manager
Cám ơn anh nhé! em sẽ test và trả lời kết quả cùng anh! một lần nữa cám ơn anh đã quan tâm!

Thế ở bạn giờ có Quang đãng không? ở mình thì nó báo như hình. Chuẩn vì vừa Bão xong còn u ám mưa từng cơn.

thanhlongnd

cái này muốn biết độ chính xác phải theo dõi tối thiểu 10 ngày đến 1 tháng.

Ở Nam Định ko có bão, đang hửng nắng, nó báo nắng nhẹ .

samkia

cái này muốn biết độ chính xác phải theo dõi tối thiểu 10 ngày đến 1 tháng.

Ở Nam Định ko có bão, đang hửng nắng, nó báo nắng nhẹ .
Cái link em gửi trong tn của a e xử lý được file tải về rồi (đổi đuôi là ok)nhưng không biết đây có phải là file a đề cập đến không? chờ file anh gửi cho em, gửi em bản đã chỉnh sửa nhé.

Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Cái link em gửi trong tn của a e xử lý được file tải về rồi (đổi đuôi là ok)nhưng không biết đây có phải là file a đề cập đến không? chờ file anh gửi cho em, gửi em bản đã chỉnh sửa nhé.

Posted via Mobile Device

A đã gửi link trong tin nhắn đó. Cứ bản 1.44 mod by Thanh Long là đc em à

samkia

A đã gửi link trong tin nhắn đó. Cứ bản 1.44 mod by Thanh Long là đc em à
em cài rồi, nhưng trong bản này thì riêng em thấy phát sinh một vấn đề là không thể dò ra vị trí của mình(những vị trí sẵn có thì load được dữ liệu bình thường), đây là lý do em vẫn chưa trả lời được kết quả của việc test này!

thanhlongnd

em cài rồi, nhưng trong bản này thì riêng em thấy phát sinh một vấn đề là không thể dò ra vị trí của mình(những vị trí sẵn có thì load được dữ liệu bình thường), đây là lý do em vẫn chưa trả lời được kết quả của việc test này!

Việc Việt hóa không thay đổi những cái đó em nhé, em xem lại xem :)

samkia

Việc Việt hóa không thay đổi những cái đó em nhé, em xem lại xem :)
nói chung dự báo nên chỉ mang tính tương đối thôi, em đã cài, cã định đúng vị trí, trạm: Nakhon Phanom, có khi cũng vị trí này nó xác định trạm: Vinh.
Hôm nay, trời trở lạnh, nhưng vẫn dự báo là nắng nóng, không biết trưa nay thế nào???

Status
Không mở trả lời sau này.