• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 trên 5800 by TungBach.Pdaviet.net đã hoàn thiện

TungBach

sau 1 thời gian độc lập làm, đã hoàn thiện 1 bản thật ưng ý :))=)) đag đợi úp lên, trong thời gian chờ đợi úp lên anh em nhấn thansk đi thôi :p

p/s: nhờ Mod đi qua đổi luôn topic là bản hoàn thiện với nha :D
quảng cáo chút là bộ âm thanh ở bản mới này nghe thì thôi rồi nhé ;;);;)

M

mousekid989

Guest
Mấy ph nửa cóa đây
Hjx hjx gần đến giờ e ngủ rầu... Sã, up gì 45ph mà chưa lên

Last edited by a moderator:

TungBach

đã update link trên các bạn vào tải cho cảm nhận nhé:p phù, cuối cùng thì cũng đc hưởng thành quả\-/ \-/ \-/
p.s: bản này chụp ảnh ở chế độ thiếu ánh sáng vẫn tốt đấy:p

bản này ram ổn định ở mức 53, cũng đc phết đó :p

Chỉnh sửa cuối:
M

mousekid989

Guest
Oh ỷeah em bóc tem....chiến thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Report cho bác Tung luôn.
- Phím Xpress Music ko hoạt động.
- Âm thanh nghe cũng kewl.
- Hiệu ứng vẫn chưa chạy được.
- Bộ sưu tập, sau khi xem hình xong, trờ về, ko còn hiện tùy chọn, trở về phía dưới góc nữa
Nhìn chung là mới thấy được nhiu đó. Các bác test tiếp nha, e đi ngủ đây. vợ con lùm đùm lề đề rùi ....

Last edited by a moderator:

Jehell

Oh ỷeah em bóc tem....chiến thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Report cho bác Tung luôn.
- Phím Xpress Music ko hoạt động.
- Âm thanh nghe cũng kewl.
- Hiệu ứng vẫn chưa chạy được.
- Bộ sưu tập, sau khi xem hình xong, trờ về, ko còn hiện tùy chọn, trở về phía dưới góc nữa
Nhìn chung là mới thấy được nhiu đó. Các bác test tiếp nha, e đi ngủ đây. vợ con lùm đùm lề đề rùi ....

phím xm sau khi khởi động lại 1 lần thì dùng bình thường mà
galary ảnh đã đc fix và chạy rất tốt
hiệu ứng themes chạy bình thường
âm thanh đã good roỳ, hehe, ko thua gì v51 :">:X:X

TungBach

sau khi jaf các bạn khởi độg lại mọi thứ sẻ ok hết.đag online bằg em nó nè, khá mượt^^¡

Ntv_79

Chúc mừng nhé! Nhiệt tình, nhanh gọn và hiệu quả. Vậy là ngon rồi ha! Đêm nay ôm em nó mà ngủ nhé!:))

hehe thêm mô.t cooker mơi' hư? Moi khi toàn jaf bản của mathanh bên mobileworldvn ko ah,bản tiếp theo chờ đến 14 lận lâu le'm, e down bản này về jaf thử ,hem bit có tốt hơn ko hehe. Mà hem bit nó có đọc nhạc vs hình ở file music,image ko nữa mấy bản của mathanh ghj la chỉ đọc ở music image,mà máy e nó cứ đọc hết thẻ nhớ ko ah. Măc dù e format rồi thẻ nhớ lun oy.
Mà sao thấy cái clip khi a bật hiệu ứng lên có mỗi hiệu ứng ngoài homescreen ah(e thix cái đo' ^^) mà sao mấy cái khác ko co hiệu ứng nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

hauhien

mọi hôm vãn jaf bình thường hôm nay jaf bản mới của Tunbach k thể jaf dc. nó báo thế này Tungbach có chỉ dẫn júp
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.34.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

Ntv_79

hehe thêm mô.t cooker mơi' hư? Moi khi toàn jaf bản của mathanh bên mobileworldvn ko ah,bản tiếp theo chờ đến 14 lận lâu le'm, e down bản này về jaf thử ,hem bit có tốt hơn ko hehe. Mà hem bit nó có đọc nhạc vs hình ở file music,image ko nữa mấy bản của mathanh ghj la chỉ đọc ở music image,mà máy e nó cứ đọc hết thẻ nhớ ko ah. Măc dù e format rồi thẻ nhớ lun oy.

Mấy cái mod lặt vặt đó chỉnh sau bạn à! Cứ Jaf và trải nghiệm tổng thể đi! Theo phản hồi của a e thì đây là một bản tốt đó!!!

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Tungbach ngủ rồi >:)
Lỗi đó bình thường ai JAF mà chẳng gặp vài lần! Làm lại đi. Tắt hẳn máy hoặc tháo pin rồi lắp lại, JAF lại! Bình tĩnh làm một vài lần là OK thôi!

kaka_nd

Có bản tốt mọi người jaf và thưởng thức nhá. đừng phụ bác Tungbach rất nhiệt tình trên diễn đàn đó.ai cũng được như bác thì diễn đàn mình sẽ lơn mạnh rất nhanh.

votinhhan

mình đang down về không biết bản này thế nào nhỉ :-/
đã có pro nào flash rồi,cho cảm nhận để hâm nóng topic của tungbach nào \-/ \-/

jackpham

Vậy là tốt rồi ! Mình không cần đưa ra nữa :)

Hehehe! Nếu ai cũng như bác Binh thì ae PDAViet sẽ thành hươu cao cổ hết. Thật sự thì mỗi bản đều có cái hay và dở của nó. E phải share lên cho ae JAF mới có thể so sánh được. E đừng học tính của PNHT đấy chứ!
@TungBach: e làm tốt lắm, lên diễn đàn chơi thì phải biết chia sẽ, học hỏi và phi lợi nhuận. Nếu ai cũng như e chắc là cộng đồng symbian vn sẽ rất phát triển đấy!

TungBach

đêm qua đến giờ test thời gian sử dụng pin của em nó, đúng là đáng để nâng cấp, ko còn hao pin như V11 nữa, để 1 vạch từ đêm qua đến giờ vẫn ok:D, ram free thì tùy từng theme nặng nhẹ ^^!

verylove

bản này vô nt có theo phog cách cũ ko nhỉ ? ko thích full qwerty lắm , thích như phím cứng vậy