• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đứa con lai 5530 +C6v40

jack_hunter97

một số nhận xét khi mới flash máy xong thì ngôn ngữ mặc định là tiếng anh ( phải chỉnh lại và còn nhìu ngôn ngữ khác mong bản sao chỉ để lại tiếng anh thui ) cái đồng hồ nhìn đen quá ( ko bít phỉa do theme ko) nhắn tin khá ổn cũng thấy ko nhanh j lên cả ( chắc do mình bấm nhanh nên ko thấy j :D) effect khá đẹp xoay "mém" giống iphone ( đẹp hơn bản anhduythanh) pin hên xui vì còn đúng 1 cục =)) font nhìn đẹp

jack_hunter97

mà bản sau anh có thể tích hợp cái ucsafe box dc ko vì nó bãckup và phục hồi danh bạ tin nhắn cuộc gõi nhỡ nhanh lắm

belove212

ai có thể up bản 3 cho mình link khác đc ko. Dow 75% bị dis mạng thế là dow lại nó cứ reset trang hoài đow ko đc.

longkaka0488

tại sao máy mình ja xong là treo luôn.
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_10w25.3
11-10-10
RM-504
(c) Nokia
APESW: V 32.0.007
VariantSW: V 32.0.007
Prodcode: 0578169
Setting test mode...
Setting FULL FACTORY...
Operation took 0 minutes 7 seconds...
Done!
Done!

xong là nó treo luôn. ( đang lẽ là máy tự khởi động lại )
mọi khi ja bản # ko hề có hiện tượng này
phải tháo pin khơi động lại máy mới lên.

cái này là do máy hay do file lỗi vậy

daituongquan

thứ nhât là ngôn ngũ còn EN-VI. thêm ngôn ngữ khác do bạn cook lại
đồng hồ do theme qui định
mod nhắn tin nhanh hơn. ví dụ muốn ấn từ " om" thì thông thường ấm từ o sau đó ngừng lại khảng 1 giây môt ấn được m ,nếu không sẽ ra chữ khác.
néu dùng mod này thì khoảng thời gian đó khoảng 0.5s
thứ 2 ucsafe box mình không biết nò là cái gì? mình dùng you lulu backup online không. nếu được bạn share đi
còn vụ jaf xong bị treo thì không biết ? bạn dùng máy nào. mối màu máy có mã khác nhe

jack_hunter97

Để mai mình lên pc up cho bạn xài là khoái trước khi flash sao lưu sau khi flash ( nếu phần mèm đã tích hợp sẵn trong cfw ) thì chỉ cần đồng bô rất nhanh trong 1 phút thôi chỉ có điều không sao lưu Thư mục riêng vói cái note nó chỉ sao danh bạ, lịch , tin nhắn , cuộc gọi và bookmark thôi nhưng thế là đủ xài rồi mà phần mèm yulu gì đó là gì thế

jack_hunter97

mà sao không ai dùng t9 nhỉ nó ấn nhanh lắm có phần mềm nào có thể video trên phôn không nhỉ mình quay rồi làm bài view

jack_hunter97

Còn vụ mà jaf không lên nguồn và phải tháo ra thì bình thường mà hồi đó chưa biết jaf đọc mấy bài bên tinhte thấy lỗi này hoài có gì đau

love89

mỗi 1 ngày trôi wa là 1 ngày fw ra đời ...thật là tuyệt vời cứ tình trạng này samsung với iphone tồn kho hết........

longkaka0488

thứ nhât là ngôn ngũ còn EN-VI. thêm ngôn ngữ khác do bạn cook lại
đồng hồ do theme qui định
mod nhắn tin nhanh hơn. ví dụ muốn ấn từ " om" thì thông thường ấm từ o sau đó ngừng lại khảng 1 giây môt ấn được m ,nếu không sẽ ra chữ khác.
néu dùng mod này thì khoảng thời gian đó khoảng 0.5s
thứ 2 ucsafe box mình không biết nò là cái gì? mình dùng you lulu backup online không. nếu được bạn share đi
còn vụ jaf xong bị treo thì không biết ? bạn dùng máy nào. mối màu máy có mã khác nhe

uk. mình dùng máy màu trắng. mà bản 4 cậu làm cái menu 4x4 luôn đi chứ để 3x4 to quá. cài luôn cái khóa phím + hẹn giờ tắt nhạc luôn đi.

daituongquan

lần sao cố gán làm 1 bản reset máy vẫn còn danh bạ. tin nhắn, log . cho nó đọc.
làm qua nấp đậy usb bung ra lun nè.

belove212

lần sao cố gán làm 1 bản reset máy vẫn còn danh bạ. tin nhắn, log . cho nó đọc.
làm qua nấp đậy usb bung ra lun nè.
danh bạ đâu copy đc :)) mà nếu mình muốn cook 1 bản của mình thì dùng rofs2 đâu nhỉ hay là tự tạo và tạo ntn.

daituongquan

cái này mình áp dụng cho *#7370# không bị mất
rofst2 thì dùng của bình 24. tốt nhất là lấy của người ta cook rồi về cook lại cho nhanh

daituongquan

cái vụ này thấy atamhcm bên symbianvn.net là, đấy qua dó hỏi nhe bạn. mình khôg dùnhg nên pó tay.
hoặc bạn có thể dùng c2Z được mừ

jack_hunter97

À anh thớt oi hình như bản này có cái 2 file theme gì đó cài trong thẻ nhớ phải kô nhỉ ( giống như mặc định luôn ) bản này hay cái coi phôn tiếng trung 1 nửa nên có thể khi cài qt nó sẽ kô reboot

belove212

thế daituongquan có mod fix đèn nhấp nháy im lặng ko cho minh đi.
p/s: tiện thể cho mình xin mod nt nhanh luôn :D