• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Dev-Team] Tin tức mới về Jailbreak và Unlock trên FW 3.1

Status
Không mở trả lời sau này.

hongcongdh

SAu buổi Livechat của Saurik trên TUAW để giải thích về ECID và các tiềm năng trong việc JB Iphone đã có thêm thông tin (dịch chuối bằng Google từ tiếng Ý - anh em thông cảm) -
Live-Chat kết thúc với Saurik ngày tại TUAW ông đã đi và giải thích tất cả mọi thứ về hạ cấp 3GS iPhone và jailbreak.

Dưới đây, một lần nữa, tất cả các bạn của những người sở hữu một 3GS iPhone (không EDGE hay 3G) nên biết hoặc có biết ... . Tin này không được cho bạn.

Trong những năm gần đây, cả Apple và iPhone đã tiến hóa rất nhiều, cả trong các lỗ hổng trong phần mềm bảo vệ chống lại các Jailbreak. Chính xác vì lý do này các 3GS iPhone có giao tiếp với máy chủ của Apple trước khi cho phép cài đặt bất kỳ phiên bản của phần mềm là nó cho sửa chữa để cập nhật.
Với phiên bản firmware 3.1, máy chủ của Apple đã ngừng xác nhận tất cả các firmware trước và điều này làm cho nó không thể phục hồi thiết bị đầu cuối của bạn lên phiên bản 3.0 hoặc 3.0.1. Chứng chỉ này được thực hiện thông qua 3 tác phẩm được gọi là IBSS, IBEC và ECID rằng, một khi đã ký kết, là một loại "đèn xanh" để cài đặt các phần mềm thông qua iTunes.

Tệp tin IBSS và IBEC được tạo ra trong quá trình khôi phục từ iTunes và được đặt trong một thư mục tạm thời. Lấy những tập tin này là rất đơn giản, nhưng thiếu là mảnh giấy chứng nhận dựa trên ECID của nó, mà tiếc là Apple không cho phép để có được (cho firmware 3,0)

Trong những ngày gần đây, tuy nhiên Saurik có một công cụ có sẵn, thông qua trang chủ của Cydia, mà đã được kích hoạt trên 50.000 người sử dụng để lưu các tập tin quan trọng cần phải xác nhận ECID IBSS Firmware 3.0. Chứng chỉ này nằm trên máy chủ tập tin có sẵn trên Cydia và sẽ vẫn mãi mãi có, đảm bảo rằng những người này có thể hạ xuống 3GS iPhone của bạn về phiên bản 3.0, bất kỳ lúc nào. Ai đã không được lưu tập tin này nhưng không bao giờ có thể trở về firmware 3.0.

Jailbreak Firmware 3,1 cho 3GS iPhone
Về Jailbreak Firmware 3.1, vấn đề là phức tạp hơn dự kiến vì Apple cố định rằng lỗi cho phép thực hiện purplera1n và Redsn0w. Tuy nhiên, Jailbreak sẽ đến nơi vì Dev Team đã tìm thấy một khai thác mới nhưng sẽ cần thêm thời gian trước khi được hoàn thành và phát hành dưới hình thức bán tự động chương trình.

Chúng tôi xem xét các tình huống khác nhau, trong đó một người sử dụng có thể là:
jailbreakers với 3GS iPhone với phần vững 3.0.1 người đã lưu ECID luôn luôn có thể quay trở lại. Khôi phục các phần vững cùng và chạy jailbreak
3GS người dùng có phần vững 3.0.1 và sao lưu không ECID phải còn lại với các bản cập nhật 3.0.1 mà không cho đến khi jailbreak bản phát hành
3GS người dùng có phần vững 3,1 người đã lưu ECID qua Cydia, có thể quay về 3.0 và chạy Jailbreak bất kỳ thời gian. Vì vậy nếu bạn lỡ Cydia và mọi thứ khác, bạn chỉ cần một sửa chữa.
Mãn tính Dev Team nói rằng 3GS người dùng có phần vững 3,1 mà không ECID, tiếc là không thể làm bất cứ điều gì mà không Jailbreak và phải còn lại bị khóa cho đến khi việc phát hành công cụ mới với khai thác của mãn Dev Team

Sẽ sớm có được 3GS của các firware 3.0 và chạy Jailbreak. Saurik thực tế, sau khi cung cấp các tài liệu hướng dẫn để hạ cấp cho người dùng với ECID lưu trên Cydia, hiện tại đang chuẩn bị một ứng dụng mới cho phép bạn nạp giấy chứng nhận từ máy tính của bạn. Công cụ này sẽ được phát hành ngay.

Người dùng đã không bao giờ được lưu một ECID qua Cydia, có thể làm như vậy đối với một số ngày trừ khi giấy chứng nhận phần vững 3,1 đó sẽ cho phép hạ cấp từ 3,2 Trong tương lai 3.1. (công tác phòng chống hơn chữa bệnh).
[qua ispazio]

Anh em an tâm theo thông tin từ Xselize, Ispazzio thì Dev Team đã sắp thành công trong việc JB cho 3 GS 3.1 rồi, ac mà còn phát hành luôn bản lưu chứng chỉ ECID cho bản nâng cấp Cydia để có thể Dowgrage FW3.2 về 3.1JB hehe -

misstele

Mong sớm sớm ra JB cho FW 3.1 3GS va 3G. Nghe nhạc = Iphone chán lắm rùi giờ chỉ muốn nhắn tin và chơi game trên đó thôi.

LYLAC

mình củng như các bạn bỏ rơi 3gs mot ben đã hơn 2 tuần rồi ngày nào vừa thức dậy đều vào diễn đàn để chờ tinh ,nhiều lúc còn nghỉ quẩn định đem máy cho thợ trích điện xóa hết dữ liệu rồi up lại bản 3.0 ,nhưng rồi củng dịu lại và quyết định đợi

m600

Anh em đừng manh động,sắp có Tool từ Dev-Team Jailbreak cho iPhone 3GS Lock FW 3.1 rồi.

trung_SH

đợi chờ lâu quá, hi vọng lần này Dev kô bỏ qua như 2.2.1 trước đây!

superheo

e hỏi ngu tí :|, e xài 2G thì cái vụ baseband này có ảnh hưởng j ko, đi đâu cũng toàn 3g với 3gs, chả ai đá động 2G gì cả:(

hongcongdh

Thông báo với anh em tin sốt dẻo đây:
Hôm qua 26/9 IGURU tác giả của việc giúp khôi phục FW3.1 >>>3.0 bằng việc sử dụng ECID SHSH trên máy chủ của Saurik (Cydia) đã xác nhận rằng: Trong 14 ngày tói việc phát hành FW3.1 JB cho 3GS sẽ hoàn thành, dev team đang tiến hành đến đoạn cuối và % thành công là rất lớn, anh em diễn đàn dùng 3GS đừng dại dột nhé (ví dụ như topic Sử dụng dao kéo cho 3GS).
Thông báo để anh em mừng nhé =)) mấy hôm nay mình dùng 3.1 gốc lại thấy yêu nó rồi, thôi để nguyên cho nó lành, đúng là hàng nhập nguyên chiếc, chẳng phải độ lại làm gì-hic

tieunho

Các Bác cho em hỏi, hàng em mới mua nguyên hộp từ Úc, làm sao biết nó đang sử dụng FW nào vậy (Em mới nhờ mua từ Úc ,hàng về rồi nhưng chưa ghé lấy , nên hỏi trước). Cám ơn các bác

NL32

mình cũng đang chờ sốt cả ruột :(ngày nào mình cũng lên diễn đàn để coi có tin gì mới ko thật là khổ với con iphone này:D

tqt

Các Bác cho em hỏi, hàng em mới mua nguyên hộp từ Úc, làm sao biết nó đang sử dụng FW nào vậy (Em mới nhờ mua từ Úc ,hàng về rồi nhưng chưa ghé lấy , nên hỏi trước). Cám ơn các bác

Mình lấy 1 con cũng ở Úc cách đây 2 tuần thì vẫn đang là FW 3.0. Ở ngoài hộp thì nó ko ghi FW đâu, cách tốt nhất là bật máy lên, vào settings\general\about sẽ thấy version của FW là bao nhiêu.

tieunho

Thanks, Bác. Bây giờ em đi lấy đây, hy vọng là FW 3.0 , nếu không thì lại phải đắp chiếu chờ thôi.

KHông biết, tool jb này có cần đến file EICD ko nhỉ. Unlock bằng untral vẫn đc chứ ae

misstele

Không biết dùng được cho 3G Lock không nữa. Cố chờ thêm mười mấy ngày nữa vậy.

Lovesmai

Thông báo với anh em tin sốt dẻo đây:
Hôm qua 26/9 IGURU tác giả của việc giúp khôi phục FW3.1 >>>3.0 bằng việc sử dụng ECID SHSH trên máy chủ của Saurik (Cydia) đã xác nhận rằng: Trong 14 ngày tói việc phát hành FW3.1 JB cho 3GS sẽ hoàn thành, dev team đang tiến hành đến đoạn cuối và % thành công là rất lớn, anh em diễn đàn dùng 3GS đừng dại dột nhé (ví dụ như topic Sử dụng dao kéo cho 3GS).
Thông báo để anh em mừng nhé =)) mấy hôm nay mình dùng 3.1 gốc lại thấy yêu nó rồi, thôi để nguyên cho nó lành, đúng là hàng nhập nguyên chiếc, chẳng phải độ lại làm gì-hic

=D> hay quá, ráng chờ cho con IP yêu dấu mới đc, nghe tin này mừng hết lớn :D

kebuomhoa

vẫn chưa có thông tin gì về JB cho FW 3.1 sao, buồn quá, lở dại up lên sau khi đọc bài này, cứ tưởng đã JB cho 3.1 được rùi
1 phút dại khờ, ngàn năm khóc thầm

Knight

Thật sự chia sẻ với các đồng chí "trót dại". Mình là mình cứ phải lên xem trước đã có tool để JB chưa rồi mới tính tới chuyện upgrade. Phức tạp lắm!

Status
Không mở trả lời sau này.