• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

cyrusvn

Xài bộ WA3 và WAD này đúng là kon O2 của m nhìn pro hơn hẳn. Mỗi tội cái j cũng có giá của nó, free ram lúc chưa dùng là ~25mb, tới lúc dùng còn toàn 19-20mb. Mở mấy ứng dụng chậm hẳn đi :(

Tmap

Super V.I.P
WisBar Advance 3 v3.0.0.3 for WM5

WisBar Advance 3 v3.0.0.3 for WM5

Mình đã mượn được máy WM5 để test, CR cho WM5 chạy tốt và đóng gói thành file CAB, bạn nào đã cài rồi thì tải file CR về chép đè 2 file trong đó vào thư mục cài đặt, còn bạn nào cài mới thì tải file CAB về cài đặt.
Chúc vui!!!

Chỉnh sửa cuối:
Xài bộ WA3 và WAD này đúng là kon O2 của m nhìn pro hơn hẳn. Mỗi tội cái j cũng có giá của nó, free ram lúc chưa dùng là ~25mb, tới lúc dùng còn toàn 19-20mb. Mở mấy ứng dụng chậm hẳn đi :(

Dùng Oxios Memory để xả ram ra lại là OK thôi bạn!

ancola66

Super V.I.P
Mình sử dụng WDdesktop + WD3-WM5, mình tạo mấy icon (Pin,Off...)lên trên thanh tap,muốn xóa nó phải làm như thế nào và tạo thêm 1 thanh tap phía dưới.Các bạn hướng dẫn cho mình với.THANKS.....
*Để xóa bất kỳ cái gì đã tạo ra trên desktop của WAD bạn chỉ cần chí giữ vào icon /Chọn REMOVE là OK
*Để tạo một thanh Tap nữa bạn chỉ cần chí giữ vào màn hình /Chọn New....
- Nếu bạn muốn thanh Tap đó cho đẹp thì chọn là button hay dock ( Và không chọn chức năng cho nó là ok)
- Nếu bạn muốn nó có chức năng khi chí vào nó sẽ hiện ra cửa sổ khác hay để đóng mở một số chức năng thì bạn chọn là Button
- Nếu bạn muốn nó có chức năng chạy các file exe của các program thì bạn chọn là Shortcut.
Nói chung là WAD rất tùy biến, bạn dùng dần rồi sẽ quen ngay thôi

duybao

*Để xóa bất kỳ cái gì đã tạo ra trên desktop của WAD bạn chỉ cần chí giữ vào icon /Chọn REMOVE là OK
*Để tạo một thanh Tap nữa bạn chỉ cần chí giữ vào màn hình /Chọn New....
- Nếu bạn muốn thanh Tap đó cho đẹp thì chọn là button hay dock ( Và không chọn chức năng cho nó là ok)
- Nếu bạn muốn nó có chức năng khi chí vào nó sẽ hiện ra cửa sổ khác hay để đóng mở một số chức năng thì bạn chọn là Button
- Nếu bạn muốn nó có chức năng chạy các file exe của các program thì bạn chọn là Shortcut.
Nói chung là WAD rất tùy biến, bạn dùng dần rồi sẽ quen ngay thôi

Mình muốn xóa icon của chương trình WD3 cơ vì mình đang dùng ct này, icon trên thanh tap của mình đặt là Pin và OFF,Pin thì mình xóa đc còn OFF thì...:(( và tạo thêm thanh tap ở phía dưới nữa....( Hôm qua vừa nghịch thì đc còn hôm nay thì :|......THANKS

ancola66

Super V.I.P
@ TMap : Mình dùng chìa của bạn cho bản WA3 v3.0.0.3 ,Nhưng có một vấn đề là khởi động lên chậm và khi thoát ra và vào lại thì cũng chậm và thường là mất thanh bar bên dưới .Bản cũ thoát ra và vào vô tư.

Tmap

Super V.I.P
@ TMap : Mình dùng chìa của bạn cho bản WA3 v3.0.0.3 ,Nhưng có một vấn đề là khởi động lên chậm và khi thoát ra và vào lại thì cũng chậm và thường là mất thanh bar bên dưới .Bản cũ thoát ra và vào vô tư.

Bạn xả RAM đi và đừng dùng Pocket Controler nhé, mình chạy rất ngọt với bộ theme InD5, bạn thử đi.

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn xả RAM đi và đừng dùng Pocket Controler nhé, mình chạy rất ngọt với bộ theme InD5, bạn thử đi.

Tức là bỏ Pocket Controler chạy nền phải không Bác hay phải xóa thằng này đi?:-? Bản 3.0.0.3 này khắc phục được là hiện tùy chọn xóa theme khi cài cả 2 thằng WA & WAD (ở bản 3.0.0.2 khi cài 1 soft WA thì có tùy chọn xóa theme nhưng khi cài cả 2 soft thì tùy chọn này mất khi SR). Còn bản 3.0.0.3 này thì OK! Chạy ổn hơn bản trước khi kết hợp cả 2 WA & WAD, còn tốc độ thì hình như vẫn thế thì phải. Thân!

cinim

Các bác cho em hỏi cái theme Fractal no khong co icon bao rung phai khong ạ. Bác nó có icon bao rung cho em xin.Thanks

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn bạn, nhưng cũng không khá hơn:-?. Lại quay về dùng bản 3.0.0.1:(( nhưng chạy lại tít :))Thế mới lạ:-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình muốn xóa icon của chương trình WD3 cơ vì mình đang dùng ct này, icon trên thanh tap của mình đặt là Pin và OFF,Pin thì mình xóa đc còn OFF thì...:(( và tạo thêm thanh tap ở phía dưới nữa....( Hôm qua vừa nghịch thì đc còn hôm nay thì :|......THANKS

Muốn tạo được thêm thanh tap ở phía dưới bạn vào settings -> System Tray và Add vào PM mình muốn nhé. Thân!!!

bác cho em cái phần mềm này cái.em đang cần lắm.thank trước nhé

Thear này chỉ thảo luận về wa3 "xin xỏ" phần mềm bạn qua ĐÂY bạn nhé :D. Thân!!!

linhlk

k hiểu sao cứ dùng bản WA3.3 là máy mình bị lỗi,chẳng hạn như k thể thiết lập nhạc chuông khác ngoại trừ nhạc chuông mặc định, nếu remove bản này và cài lại các bản wa trước thì k sao( đã test khoảng 5 lần..), có bác nào bị giống mình k?

DOP

giữa cái WA 3 và cái WA 2 cái nào tối ưu hơn vậy các bác, cái nào dễ dùng hơn vậy
Nếu bác đang dùng WA2 thì sẽ thấy WA2 "đơn giản" hơn WA3
Nhưng nếu bác thích học hỏi và khám phá thì WA3 đáng để bác "chỉ chỏ". Có thể thời gian đầu còn khó làm quen với hệ thống menu của WA3, nhưng bác bỏ chừng 30p ra là có thể dẹp luôn WA2 wa 1 bên :)
Chúc bác Vọc tưng bừng ^^
Àh quên. WA3 tối ưu hơn (cảm nhận riêng). Tốc độ cải thiện hơi bị mướt :> Chỉ tội theme chưa nhiều, nhưng có thể dùng chung theme với WA2.
Chúc vui

rockone1909

Các bác cho em hỏi cái theme Fractal no khong co icon bao rung phai khong ạ. Bác nó có icon bao rung cho em xin.Thanks

trong bộ facta không có icon rung bạn ạ, mình cũng tìm hết rồi nhưng không có, có khi bạn phải tự design thoi: :D

duybao

Muốn tạo được thêm thanh tap ở phía dưới bạn vào settings -> System Tray và Add vào PM mình muốn nhé. Thân!!!

Thear này chỉ thảo luận về wa3 "xin xỏ" phần mềm bạn qua ĐÂY bạn nhé :D. Thân!!!

Mình làm đc rồi THANKS...Nhưng tại sao mình sử dụng mấy phím cứng của máy như Camera,Volume...nó ko có tác dụng gì cả,đã RS nhiều lần rồi vẫn ko được. Giúp mình nhé(ATom).THANKS......

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình làm đc rồi THANKS...Nhưng tại sao mình sử dụng mấy phím cứng của máy như Camera,Volume...nó ko có tác dụng gì cả,đã RS nhiều lần rồi vẫn ko được. Giúp mình nhé(ATom).THANKS......

Bạn vào start -> settings -> Personal -> Bultons để chỉnh lại nhé. Thân!!!

cinim

Cho hỏi chưa cài psshutdownxp thì đổi skin của soft này kiểu gì nhỉ ? Mình chọn theme fractal nhưng icon của sóng và kết nối vẫn giữ nguyên bản, mỗi icon vol thì thay đổi theo skin, máy của mình là VGA,mà skin này cũng là VGA.

Muốn thay đổi skin cho psShutXP bạn unrar file có chứa skin bạn muốn install rồi copy 2 file đó vòa thư mục psShutXP..........>softreset.........>enjoy!:D
Bộ fractal này nó không có icon sóng bác à.Bạn để nguyên như thế hoặc ko muốn thì tự design nhé.Thân:)):))

ancola66

Super V.I.P
Cho hỏi chưa cài psshutdownxp thì đổi skin của soft này kiểu gì nhỉ ? Mình chọn theme fractal nhưng icon của sóng và kết nối vẫn giữ nguyên bản, mỗi icon vol thì thay đổi theo skin, máy của mình là VGA,mà skin này cũng là VGA.
WA3 đã tích hợp sẵn chức năng Shutdow và Sosf Reset rồi cần gì phải cài thêm psshutdownxp:-?