• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

sony

Nếu chỉ muốn có SR và SD thì đã có nhiều soft khác rồi nhưng mình muốn đồng bộ vì đang use theme fractal mà :p, về icon thì mình biết là vào phần chỉnh về taskbar bỏ tick 2 cái default icon là ok, còn thắc mắc mới là mình chưa biết cách đổi icon waiting được, chỉ giúp mình nhé

longgiang81

Super V.I.P
Bạn thử nhìn kĩ lại xem, Icon mà mình post lên là dùng cho Fractal đấy chứ. Nó chính là bộ Whatsa đc thiết kế lại thành bộ Fractal này nên dùng chung Icon với nhau.

Tải file Wait Cursor về, bạn chép nó vào đâu đó trên thẻ nhớ cũng đc, mở Settings WA3/Theme/WisBar Theme/Menu/Customize/ kéo hanh cuộn xuống chọn Wait Cursor, tap vào dấu ... hiện ra cửa sổ Animation Files, tap vào dấu tam giác to ở bên cạnh rồi tìm đến files *.animate mà bạn vừa chép vào.

Lưu ý là file *.animate chỉ là files lệnh hiển thị, bạn vẫn phải có file hình động của nó nằm chung trong 1 folder thì mới có thể hiển thị tốt đc. Have funs b-)

ancola66

Super V.I.P
Mình cài WD desktop và WAD3,copy Theme để đưa ra màn hình, khi install lên thì nó không hiển thị Theme,đã copy cả vào máy lẫn thẻ. Các bạn giúp mình với (WM5 Atom).THANKS.....
Bạn nói theme nào vậy WAD hay là WA:-? Nếu là WAD thì phải đúng thư mục ( Đúng đường dẫn như người thiết kế ra bộ Theme WAD đó ) Thì mói hiện thị được.

ancola66

Super V.I.P
O biết có bác nào Gặp phải lỗi như mình o?Mình dùng bản 3.0.0.2 thì cảm thấy khá ổn,chuyển sang bản 3.0.0.3 thì lại rất hay treo máy,thỉnh thoảng còn làm mất cài đặt nhạc chuông,đã exit rồi nhưng vânc o thoát hẳn ra khỏi wa3 đc,âm thanh vẫn chạy,và còn 1 số lỗi khác nữa.Chắc phải quay về bản 3.0.0.2 thui,chẳng thấy cải tiến đc gì.Mình đang dùng 02s win 2006
Có vẻ Bản v3.0.0.1 chạy vẫn là chuẩn nhất rất ít lỗi .Còn các bản sau chạy thấy lỗi tùm lum ,mình cài chưa được một ngày lại quay về bản v3.0.0.1:)).Dùng đồ hơi cổ một tý còn hơn chạy theo mốt=))

ppcboy

các bác có thấy bản 3.0.0.3 này lỗi không? vào button không được và cả sound&Notifications nữa. dùng 3.0.0.1 hoặc 3.0.0.2 Pro hơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Mình cài bản 3.0.0.3 trên Exec được mấy ngày rồi, vẫn chạy tốt mà không thấy lỗi như các Bạn nêu ở trên!:-? Dung lượng bộ nhớ sau khi cài của bản này ít hơn bản 0.1 & 0.2 nhưng thằng 0.3 này thì "Hít" ram ghê quá.:-/:-/:-/

Tmap

Super V.I.P
WisBar Advance 3 v3.1 build 2

WisBar Advance 3 v3.1 build 2

Phiên bản tiếp theo của phần mềm quen thuộc v3.1 Build 2
Phiên bản fix lỗi và cập nhật thêm chức năng, các bạn có thể tham khảo tại Trang chủ

Mình đưa kèm dưới đây file CAB cài đặt WM5 đã CR chỉ việc cài đặt và sử dụng, và một bản CR của WM2003 các bạn giải nén và chép đè vào thư mục cài đặt, ĐK bằng dãy số bất kỳ, nó báo lỗi bấm ok--->Cancel là được.
Còn bản cho WM6 hiện giờ vẫn bó tay, mình cũng dùng WM6 nhưng cũng đành chịu :(:)((
File CAB cho WM2003 tải ở đây:
Mã:
http://lakeridgesoftware.com/downloads/wisbaradv3.wm2003.cab

Tmap

Super V.I.P
Có ai bị giống mình không :-/? Cài phiên bản mới WisBar Advance 3.1 build 2 này vào con O2 mini (WM2003SE) thì chỉ dùng được các skin WA3 à. Còn nếu dùng các skin WA2 thì các biểu tượng icon bị thu nhỏ lại phân nữa :O. Đành chịu khó chuyển cái skin .skin sang .wisbar thì lại dùng được như thường :)).
Sao mà các phiên bản tiếp theo này Fix được các lỗi cũ nhưng lại làm phát sinh ra lỗi mới :-??.
Bótay.com :|

Các bạn dùng WM2003 và WN5 bị lỗi như vậy nhưng chỉ mất công đổi cái đuôi thôi, còn WM6 thì lỗi nghiêm trọng, không chạy được chỉ cần chọt vào WisBar Advance là treo máy cứng luôn, có CR rồi nhưng cũng potay.net luôn :-?
Có bạn nào dùng WM6 đã tải bản dùng thử từ trang chủ và chạy được mà không bị treo máy không? Mình nghĩ máy mình bị đụng soft.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Có ai bị giống mình không :-/? Cài phiên bản mới WisBar Advance 3.1 build 2 này vào con O2 mini (WM2003SE) thì chỉ dùng được các skin WA3 à. Còn nếu dùng các skin WA2 thì các biểu tượng icon bị thu nhỏ lại phân nữa :O. Đành chịu khó chuyển cái skin .skin sang .wisbar thì lại dùng được như thường :)).
Sao mà các phiên bản tiếp theo này Fix được các lỗi cũ nhưng lại làm phát sinh ra lỗi mới :-??.
Bótay.com :|
:))WA2 phải đến tận bản 2.8.3 chạy mới ngon ,Thế mà đã ra ngay WA3. Phải bình tĩnh thôi:(. Mà đến khi WA3 chạy ngon thì có lẽ lại ra WA4 :))

Tmap

Super V.I.P
Đã thử chạy trên W6 ngon lành cành đào luôn không bị như Mod Tmap nói. Thân!!!

Ay da!! vậy là mình bị đụng soft rồi, mình sẽ kiểm tra lại, tiện đây gửi các bạn bản CR WM6, chép đè vào thư mục cài đặt, cám ơn ChuHuyHoan về thông tin.
Mình đã bổ sung file CAB để các bạn tiện cài đặt.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
em dùng con O2neo (dopod 818) đã up lên WM6 có dùng được không bác nhỉ
.
Bạn đúng là CẨN con nhà bà THẬN :)).Người ta đã đưa chìa cho WM6 rồi còn gì và ở PDAVIET này thì cái gì đã dùng được mới được phép post đó bạn.

Tmap

Super V.I.P
Bạn oi!cái file wisbar.cab bạn up lên có phải crack nưa k hay cứ cài luôn mà chơi liền thôi?minh mới dùng wisbar nên gà wa!:))

Cài xong dùng luôn bạn, không phải làm gì nữa, chứ nếu không thì mình up lên chi cho mất công!:)):))
À, tiện đây thông báo với các bạn là thằng WA3 này nó xung đột với thằng PocketMusic nhé, mình bị gòi!

longgiang81

Super V.I.P
Add thêm Custom Notification cho WA3 :

Mở file Skin ra và thêm các dòng lệnh sau :

[Custom Notifications]
0=New Text Message
1=New MMS Message
2=Text Messages
3=Voice Mail
4=Reminder
5=Main Battery Low
6=Phone - Incoming...
etc...

ancola66

Super V.I.P
Cài xong dùng luôn bạn, không phải làm gì nữa, chứ nếu không thì mình up lên chi cho mất công!:)):))
À, tiện đây thông báo với các bạn là thằng WA3 này nó xung đột với thằng PocketMusic nhé, mình bị gòi!
Thảo nào :)). Mình dùng bản 4.4.1 thì bị báo lỗi không cài được:-?. Cài bản 5.0 triall thì được nhưng tiếng lúc to lúc nhỏ :((. Nhưng cài bản 4.3.4 thì vẫn ok =D>

ancola66

Super V.I.P
Bác Longgiang81 cho em hỏi. Em tải file Boops.rar của Bác lamcuong về và làm theo hướng dẫn của Bác, nhưng em không thấy Wait Cursor.
Wait Cursor là 1 chương trình riêng hay nó có sẵn ở trong WA3 vậy Bác.

Wait Cursor ở PPC là cái vòng tròn quay quay khi đợi load Phần mềm đó , kiểu như đồng hồ cát trên PC chứ không phải là Con trỏ đâu.
Wait Cursor có mặc định của PPC
Cái Boops đó là file để thay thế kiểu hiện thị Wait Cursor mặc định của máy

ancola66

Super V.I.P
Các bác ơi, thằng WA3 này nó xung đột cả với Contact hay sao ấy, khi không chạy nó thì mở Contact cả trăm lần không sao, nhưng khi chạy nó thì chỉ mở Contact vài lần là treo máy cứng dơ lun phải SR, các bác có bị vậy không?
Em dùng Atom Exec Rom WM6 AKU 0.7
Mình theo dõi từ đầu thì thấy có vẻ thằng WA3 này chạy với WM2005 là ít lỗi nhất . Còn với WM2003 và 2006 thì thấy rất nhiều lỗi. Nhưng mới chỉ là 3.1 thôi mà. Còn phải sửa lỗi nhiều:D

cinim

Thảo nào :)). Mình dùng bản 4.4.1 thì bị báo lỗi không cài được:-?. Cài bản 5.0 triall thì được nhưng tiếng lúc to lúc nhỏ :((. Nhưng cài bản 4.3.4 thì vẫn ok =D>

Em dùng Eten M700 Wm06 vẫn xài tốt mà.Pocket 5.0 nhé,không thấy báo lỗi gì cả nghe nhạc rất tuyệt:D:))

kanzuyos

ko thể hiểu dc tại sao...!

xin lỗi các bác vui lòng cho em hỏi:
em xài con O22_win03_QVGA + WA3.1build2(trang trc) + WAD 1.03.
WAD thì ko có vấn đề jì.
em tải các themes : navigator_QVGA,Fractal_WA3_QVGA,...
giải nén và chép vào : storage card/themes/wisbar advance 3/
vào theme manager > wisbar theme > menu > install > wa3x skin > chon vào thư mục Fractal_WA3_QVGA > chon file *.wisbar > ok.
nó hỏi có sd sound ko > ok luôn.
cuối cùng trở về today nó chỉ có sound đính kèm thôi chứ today trống trơn,ko có cái gì thay đổi so với lúc ban đầu cả ?(ức cái là cả thằng taskbar (trên, dưới)cũng chả thay đổi gì so với mặc định)
kết quả tương tự với những bộ theme khác.(đã thử các rename > *.skin và chon WA2x vẫn ko dc.
các cao thủ cho em hỏi tại sao như vậy?em đã đọc hết 36 trang trong topic này và download cac theme kem theo vẫn ko làm dc.
2 >>> trong cutomize , ko nhìn thấy wait cursor là cái gì hết.
thanks các bác nhìu nhìu nhìu......!!!!! :D :D

PS: hum nào có ai rảnh pm làm buổi cafe ofline trao đổi môn học WA3 và WAD.các bác thấy sao nào? :D :D :D
Y!M : weareinlove_nk.
có ai tốt bụng thì online hướng dẫn trực tiếp dùm, thành thật cám ơnnnn.
hay ai có bài hướng đẫn chi tiết sử dụng wa3 (2 cũng dc) thì cho em xin để mở mang kiến thức.
thằng WAD thì em học giỏi rồi (có HDSD của bác wildcat) còn thằng WA3 này toàn đọc kinh nghiệm trên chủ đề chứ chưa biết cụ thể ra sao.

Chỉnh sửa cuối: