• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

ugly_benny

bác nào biết chỉ benny với, con p9 benny, mới up firm lại, chạy khá mượt, nhưng có 1 vấn đề bé này: thỉnh thoảng nó ko khóa màn hình, phải trượt bên hông khóa mồi 1 cái, mở ra để đó rồi nó tự động khóa lại ( mình chọn auto khóa trong screen saver và khóa trong control panel luôn rồi)

NokuaN70

Well-Known Member
Mình làm mà khi cắm dây vào cái PC suite ko kết nối đc.bạn có thể chỉ cho mình cụ thể đc ko?

Bạn đã cài phần mềm SE service update chưa? Cài rồi thì bạn chạy phần mềm SE service update lên, chọn tiếng Việt, các bước còn lại bạn làm theo hướng dẫn của phần mềm là dc, cũng không có gì rắc rối lắm đâu.

Posted via Mobile Device

thaiminh40

Mình làm mà khi cắm dây vào cái PC suite ko kết nối đc.bạn có thể chỉ cho mình cụ thể đc ko?
Chạy SEUD không cần PC suite đâu. chủ yếu lấy bàn chải chùi cái chỗ cắm cáp cho sạch đề phòng khi đang Update mà lỏng cáp. Đang up mà lỏng cáp là phiền lắm.

NokuaN70

Well-Known Member
Ủa mình master reset hoài mà có sao đâu ? Khi reset xong thì không còn gì cả như mới vậy :D

Vậy mà mình bị 2 cú mới đau chứ. Mà bị toàn lúc không có ĐT xài mới đau. Triệu chứng như nhau, sau khi mod Startup thực hiện Master Reset thì khởi động máy chỉ rung lên rồi thôi, màn hình đen thui lui, đèn bàn phím sáng. Phải update lại mới hết.

Posted via Mobile Device

thaiminh40

Vậy có khi bạn bị cái khác rồi.Mình chỉ bị dính chưởng khi mod startup mà chép bị thiếu file mp3.Phải chạy SEUD :(.Chứ 2 lần mod xóa cái logo và ngày giờ bị lỗi mình Format luôn 2 lần đâu ảnh hưởng gì đâu :D

thomaxi

ui xui.làm mãi mới xog.giờ thì lại ngon rồi.fai treo máy mất hơn 1 ngay`.Bac Nokua cũng dug p1 ah.

NokuaN70

Well-Known Member
ui xui.làm mãi mới xog.giờ thì lại ngon rồi.fai treo máy mất hơn 1 ngay`.Bac Nokua cũng dug p1 ah.
Đúng vậy :D, chúc mừng bạn đã gia nhập với anh em, xài UIQ 3 mà chưa Update FW thì kể như chưa xài :D, lần sau rút kinh nghiệm nha, trước khi mod cái gì mới thì chịu khó đọc kỹ những gì anh em nhận xét nhé, sẽ không phí đâu :D.

kazeron2003

Đúng vậy :D, chúc mừng bạn đã gia nhập với anh em, xài UIQ 3 mà chưa Update FW thì kể như chưa xài :D, lần sau rút kinh nghiệm nha, trước khi mod cái gì mới thì chịu khó đọc kỹ những gì anh em nhận xét nhé, sẽ không phí đâu :D.

:| hixx, mình xài máy 1 năm rưỡi rùi , cũng có mod miếc, rùi cài đặt này kia tùm lum mà chưa từng phải update FW lại nè, chắc tại hên xui thui à :)

Nhưng mà tình hình bây giờ, mình đang phân vân ko biết nó bị cái gì, và có nên update FW hay ko, hix, có lẽ cuối cùng cũng tới ngày này 8-|

Tình hình là: P1i, khi sử dụng thì vẫn bình thường, ko thấy lỗi phải gì, bị mỗi 1 việc là 1 khi tắt máy khởi động lại thì cái cây buff ko chạy đc hết. Khi chạy đc phần lớn cây buff, thì có cái bảng chọn phone on hay phone mod, típ đó còn 1 khúc nhỏ nữa mới chạy hết cây, nhưng máy mình ko buff đầy cây đc. Tuy nhiên máy vẫn khởi động bình thường, và khởi động xong vẫn xài bình thường.

Có ai biết lý do tại sao ko, có ai bị giống mình ko? :( Và mình có cần update FW hay ko, vì mình lười cài lại chương trình lắm :( mình ko biết có phải vì chương trình tăng tốc hệ thống ko nhỉ ?

Mong mọi người cho mình ý kiến, là mình có nên chạy update FW hay ko :-?? bởi vì mình ... chưa từng update FW, nên ko biết cách làm, cũng hơi sợ, ngoài ra cũng ngại cài lại chương trình do ... lười !:mad:)

Nguyen_Minh

:| hixx, mình xài máy 1 năm rưỡi rùi , cũng có mod miếc, rùi cài đặt này kia tùm lum mà chưa từng phải update FW lại nè, chắc tại hên xui thui à :)

Nhưng mà tình hình bây giờ, mình đang phân vân ko biết nó bị cái gì, và có nên update FW hay ko, hix, có lẽ cuối cùng cũng tới ngày này 8-|

Tình hình là: P1i, khi sử dụng thì vẫn bình thường, ko thấy lỗi phải gì, bị mỗi 1 việc là 1 khi tắt máy khởi động lại thì cái cây buff ko chạy đc hết. Khi chạy đc phần lớn cây buff, thì có cái bảng chọn phone on hay phone mod, típ đó còn 1 khúc nhỏ nữa mới chạy hết cây, nhưng máy mình ko buff đầy cây đc. Tuy nhiên máy vẫn khởi động bình thường, và khởi động xong vẫn xài bình thường.

Có ai biết lý do tại sao ko, có ai bị giống mình ko? :( Và mình có cần update FW hay ko, vì mình lười cài lại chương trình lắm :( mình ko biết có phải vì chương trình tăng tốc hệ thống ko nhỉ ?

Mong mọi người cho mình ý kiến, là mình có nên chạy update FW hay ko :-?? bởi vì mình ... chưa từng update FW, nên ko biết cách làm, cũng hơi sợ, ngoài ra cũng ngại cài lại chương trình do ... lười !:mad:)

Anh thử tắt cái chọn phone on vs flight mode xem có hết ko

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Ý bạn hỏi là lúc restart lại máy thì cái thanh chạy lúc boot nó ko chạy hết đúng ko? Nếu đúng như vậy thì ko có vấn đề gì đâu. P1i của mình cũng vậy thôi, nó chạy còn khoảng 1 đoạn ngắn thì vào thẳng phone luôn vì mình tắt chế độ hỏi "phone mode" hay "flight mode" rồi. Yên tâm đi, cái đó ko ảnh hưởng gì hết.:D.

kazeron2003

Dạo này box UIQ có vẻ buồn tẻ quá :(

Mọi người cho mình hỏi, ko biết có phải Wifi của P1i của mình bị lỗi hay ko, 2 lần rùi, 1 lần thì nhập pass 6 ký tự ko đc, báo HEIX ỏ ASCI gì đó, rùi ăn gian pass thì bị báo conected fail, 1 lần nữa mới hồi tối thì là scan thấy wifi, thấy báo conected mà vào web hay mở yahoo đều ko đc.

Mới xem lại thì thấy khi bật WIFI lên, ko thấy icon sóng wifi trên thanh status, nhưng chọt vào khoảng không, vị trí "đáng lý ra sẽ có icon wifi nằm đó" thì mở cái popup wifi lên đc :-/

Như vậy là WIFI máy mình đang bị cái gì vậy mọi người ? Sao khi mở WIFI lại ko thấy icon WIFI trên thanh Status vậy !:(

NokuaN70

Well-Known Member
Có thể bị lỗi thanh Startus rồi bạn, lúc trước mod nhiều quá mình cũng bị như bạn.
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Dạo này box UIQ có vẻ buồn tẻ quá :(

Mọi người cho mình hỏi, ko biết có phải Wifi của P1i của mình bị lỗi hay ko, 2 lần rùi, 1 lần thì nhập pass 6 ký tự ko đc, báo HEIX ỏ ASCI gì đó, rùi ăn gian pass thì bị báo conected fail, 1 lần nữa mới hồi tối thì là scan thấy wifi, thấy báo conected mà vào web hay mở yahoo đều ko đc.

Mới xem lại thì thấy khi bật WIFI lên, ko thấy icon sóng wifi trên thanh status, nhưng chọt vào khoảng không, vị trí "đáng lý ra sẽ có icon wifi nằm đó" thì mở cái popup wifi lên đc :-/

Như vậy là WIFI máy mình đang bị cái gì vậy mọi người ? Sao khi mở WIFI lại ko thấy icon WIFI trên thanh Status vậy !:(

Anh thử nhập pass các kiểu khác nhau đc ko (wep, wpa, wpa ở dưới cùng...). Cái thanh status của anh ko sao đâu! Của e hum tr mất popup menu kia mà. Restart máy là okey luôn

Posted via Mobile Device

kazeron2003

Có thể bị lỗi thanh Startus rồi bạn, lúc trước mod nhiều quá mình cũng bị như bạn.
Posted via Mobile Device
:O lỗi thanh statusn thì làm sao để "chữa trị" vậy NokuaN70 ơi ?:(

Anh thử nhập pass các kiểu khác nhau đc ko (wep, wpa, wpa ở dưới cùng...). Cái thanh status của anh ko sao đâu! Của e hum tr mất popup menu kia mà. Restart máy là okey luôn

Posted via Mobile Device

Ui, mình đổi hết các kiểu mà ko đc, cũng ko biết sao luôn. Còn cái thanh Status thì mình khởi động cả chục lần mà vẫn bị mất icon WIFI, có lẽ nó có tuổi rồi, nên sinh tật giống chủ nó :)

NokuaN70

Well-Known Member
lâu quá không mod nên không nhớ file Startus nó mang tên gì, nhưng bạn tìm thử trong những bộ Icon cho P1 thử xem, chép đè vô ổ C thử xem. Sau khi update 2 cú, bây giờ chỉ còn hack phone chứ không còn mod gì nữa nên quên mất tiêu :D

Nguyen_Minh

lâu quá không mod nên không nhớ file Startus nó mang tên gì, nhưng bạn tìm thử trong những bộ Icon cho P1 thử xem, chép đè vô ổ C thử xem. Sau khi update 2 cú, bây giờ chỉ còn hack phone chứ không còn mod gì nữa nên quên mất tiêu :D

Hình như là
Folder: zsblib và zsbconlib
File: zsbmfo và zsbconlib
Bác chọn một bộ khác mod lại xem có hết ko nhé

kazeron2003

À đúng là do bộ mod icon status thật :D cảm ơn mọi người lắm lắm :D
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

trandinhkhon

cho mình hỏi con p990i của mình chụp hình xongg đóng nắp đèn flash vẫn sáng là sao vậy bác.tắt nguồn rùi mở lên vẫn như vậy.giúp mình với..........!!!!!

kazeron2003

:| Bạn thử tắt nguồn, tháo pin ra trong khoảng 10s rồi gắn lại pin, khởi động lại xem có còn bị ko ?

Xem có bị kẹt nút tắt của đèn flash trên bàn phím ko bạn ?:O