• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Nguyen_Minh

Mấy bác giúp e với !!!

Tình hình vọc cây M600i sau khi MOD startup và shutdown reset xong thì máy đơ luôn chỉ sáng đèn bàn phím. E chạy SEUS nhưng chạy gần xong thì máy báo hết pin....:((

Bây giờ cắm sạc đầy pin cấm vô SEUS thì báo: ko nhận dạng đc. Chạy XS++ để restore CDA nhưng vẫn ko động tĩnh gì cả.

Bác nào có kinh nghiệm về FW thì giúp e với.

đã có cảnh báo sạc đầy pin tr khi up firm mà anh. Bh anh mang ra hàng họ có se tools thì dùng đc thui. Cú chuẩn bị tr 200k!

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Mấy bác giúp e với !!!

Tình hình vọc cây M600i sau khi MOD startup và shutdown reset xong thì máy đơ luôn chỉ sáng đèn bàn phím. E chạy SEUS nhưng chạy gần xong thì máy báo hết pin....:((

Bây giờ cắm sạc đầy pin cấm vô SEUS thì báo: ko nhận dạng đc. Chạy XS++ để restore CDA nhưng vẫn ko động tĩnh gì cả.

Bác nào có kinh nghiệm về FW thì giúp e với.
Bạn dùng SEUS chạy lại firmware mà pin ko sạc đầy, hết giữa chừng thì chỉ có cách cứu duy nhất là mang lên Care nó có box up lại cho thôi. Từ giờ có thêm 1 kinh nghiệm nhé.:(.

ugly_benny

help benny mọi người ơi hôm máy, format lại thấy chạy chậm hơn ko hiểu sao, đã hack phone lại rồi, bi giờ nhắn tin dùng bàn phím ảo ko dc , báo lỗi như vầy, biểu tượng sóng của win vẫn chưa mất dù format máy

motoboy

mod ơi, sau 1 ngày rút pin ra sạc, mình gắn pin vào rổi mở máy lên thì nó tắt bật liên tục, ko khởi động đc máy. UP FW cũng ko xong, máy tắt rồi mớ hoài, gỡ pin ra mới hết, giúp mình với !

Nguyen_Minh

mod ơi, sau 1 ngày rút pin ra sạc, mình gắn pin vào rổi mở máy lên thì nó tắt bật liên tục, ko khởi động đc máy. UP FW cũng ko xong, máy tắt rồi mớ hoài, gỡ pin ra mới hết, giúp mình với !

Anh đem ra se care họ có box chuyên dụng mới xử đc. Thường seus ko đc thì chỉ se care thôi!

Posted via Mobile Device

chamcham2001

Mấy anh chị giúp đỡ em với!
Con P1i của e bị vô nước lâu rùi, nói chung là nó có 1 vệt ở giữa màn hình nên hư luôn cái chức năng cảm ứng.... thay màn hình thì pakon chặt em đến 500k nên em muốn nhờ mấy anh chị chỉ cho em cách chuyển qua dùng keyboard để em út đỡ tốn kém ^^!
ngoài chức năng nghe gọi, nhắn tin & camera thì những cái khác em pó chíu lun, k save dc danh bạ hay gì gì hết ah...

alphabet

hic.cac bac giup em voi!em ngoi nghich icon,ko bit xoa mat cai j ma h ko soan+xem sms dc.may bao loi : 'The message is incomplete.C:/resource/apps/qmapp.mbm .unexpected end of file' h em ko co net ma toan fai ol tren dt nen ko tien google va cung ko go tieng viet co dau dc.mong mod thong cam :( Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
hic.cac bac giup em voi!em ngoi nghich icon,ko bit xoa mat cai j ma h ko soan+xem sms dc.may bao loi : 'The message is incomplete.C:/resource/apps/qmapp.mbm .unexpected end of file' h em ko co net ma toan fai ol tren dt nen ko tien google va cung ko go tieng viet co dau dc.mong mod thong cam :( Posted via Mobile Device

Bạn vào ổ Z/Resource/Apps tìm file QMapp.mbm chép trở lại ổ C xem có giải quyết dc không?

Posted via Mobile Device

alphabet

file qmapp kia em cop tu o Z day chu?!hay bac nao dung p1i cho em xin file qmapp o o C vay:( hi vong vu nay ko fai chay seus...
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Thử copy luôn cái file QMapp.rsc từ ổ Z ra luôn xem thế nào?
Posted via Mobile Device

alphabet

:( Em đã cóp lại QMapp.rsc,QMapp.mbm,QMapp_lo.msc và Default_QMapp_Icon.mbm từ ổ Z ra C rồi restart mà vẫn ko đc.Kiểu này dễ phải SEUS qá :((
À mà xóa sạch máy rồi cài lại soft,hack v.v là đc đúng ko các bác ? Mà làm thế thì bản firmware và cda có bị về nguyên thuỷ ko ? Sau khi hard reset phải vào chỗ nào ở ổ D xóa các file liên qan đến ứng dụng cũ ?

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Sau khi Hard Reset chỉ có dữ liệu trên máy mất thôi chứ FW, CDA không ảnh hưởng gì. Nếu có mod Start up thì không nên Hard Reset nha, sẽ bị đen màn hình==> phải chạy SEUS mới hết đấy. Sau khi Hard Reset thì vào thư mục Private để xóa những ứng dụng đã cài. Tuy nhiên nên sao lưu những dữ liệu quan trọng trong thẻ ra rồi Format thẻ luôn cho gọn.
Posted via Mobile Device

alphabet

cam on bac Nokua.thuc su la em ko hieu tai sao lai loi,vi van cop icon nhu moi khi.em da hoi mem p3600i va da giai quyet dc van de :D cam on anh Son 1lan nua! Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

thomaxi

Mình dung` p1i.mình fomat lại cái thẻ nhớ và reset mater khởi động lại thế là không bật đc nữa. ai có kinh nghiệm bảo mình với.ở quê không có chỗ chạy lại phần mềm.:-/

NokuaN70

Well-Known Member
Mình dung` p1i.mình fomat lại cái thẻ nhớ và reset mater khởi động lại thế là không bật đc nữa. ai có kinh nghiệm bảo mình với.ở quê không có chỗ chạy lại phần mềm.:-/

Khi bật máy lên nó rung một cái, màn hình đen thui, đèn bàn phím sáng? Đúng như vậy thì bạn vào trang chủ của SE download phần mềm Sony Ericson Update Service về và up lại FW là xong. Máy của bạn bị như vậy theo mình là do mod Start up mà Master Reset nên gây lỗi thôi.

Posted via Mobile Device

thomaxi

để mình thử xem.tình hình là lại phải đi kiếm cái cap nữa hả pac'.pac' co thể cho ym để có j` em hỏi trực tiếp ko

NokuaN70

Well-Known Member
để mình thử xem.tình hình là lại phải đi kiếm cái cap nữa hả pac'.pac' co thể cho ym để có j` em hỏi trực tiếp ko

Cáp USB có sẵn mà, tìm làm gì nữa? Có thắc mắc gì thì bạn cứ post vào đây, anh em ai cũng có thể giúp bạn chứ không riêng gì mình. Thân.

Posted via Mobile Device

thomaxi

mod statup xong muốn reset master thì phải làm thế nào để cho ko lỗi hả bạn???

thomaxi

Mình làm mà khi cắm dây vào cái PC suite ko kết nối đc.bạn có thể chỉ cho mình cụ thể đc ko?