• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

sgking21

Mình đang xài vietmap R12 nè.Rất ok nhưng xài chỉ được 15 ngày thôi rất hay chạy nhanh thích hợp cho máy có GPS chứ mình dùng Neo xài để dọc chơi thôi.Nhưng cài vào khá nặng đấy >24MB lận.Bản đồ rỏ ràng chính xác hơn cả Vietmap 1.3 (Hà Nội và TPHCM) ,mấy tỉnh thành khác thì hơi sai chút xúi(tên đường,vị trí).

Đúng rồi, cái này độ chính xác rất cao, và chạy nhanh, có tìm đường đi, tiếc là chỉ cho dùng thử 15 ngày, nên mình xin giúp làm sao có thể tăng thời gian dùng lên

Sợ cài nặng thì có thể cài vào Storage Card cũng chạy tốt (ngay cả file *.G12 data cũng vậy)

Mong mọi người giúp mình! Cám ơn nhiều lắm!

veronique

mọi người cho em hỏi em đang ở melbourne Australia và đang xài o2 exec vậy thì em nên dùng chương trình nào? có ai có bản đồ úc ko cho em nghen. cám on mọi người

Vietvnn

Super V.I.P
OziExplorer version 1.12

Phần mềm xem bản đồ, hỗ trợ tối đa GPS, mời các bạn có thiết bị GPS cùng test.

Thông tin tham khảo thêm tại đây http://www.oziexplorer.com/

Map các loại tìm hiểu và tải về tại đây http://www.taybacgroup.com.vn/Default.aspx?g=posts&t=242 Dùng PM convert trên PC để chuyển định dạng Map, coppy vào PPC và chạy.

Phần mềm tại đây

Phần mềm convert tại đây
Anh Linh ơi, link này die rồi, em down không được, anh giúp với:D

minhloc1402

Cho em hỏi có chương trình nào mà có bản đồ các tỉnh của đồng bằng sông cửu long không vậy?Em đã tìm nhiều nhưng chỉ thấy có Hà Nội và TP HCM thôi

Cho em hỏi có chương trình nào mà có bản đồ các tỉnh của đồng bằng sông cửu long không vậy?Em đã tìm nhiều nhưng chỉ thấy có Hà Nội và TP HCM thôi
Cái Vietmap R12 có vài tỉnh, nhưng phải mua, giá cũng khá mắc (70 mấy đô lận)!

mr_longnc

xin hỏi các bác có bản đồ của tỉnh quảng ninh không nhi! người yêu em ở quảng ninh !hehehehehe

T

Target_Locked

Guest

Với các tỉnh thì bạn xài OziCE là hay nhất, bạn có thể tự mua 1 bản đồ giấy, scan và calib là có thể sử dụng cho PPC.
Với các phần mềm khác (bản đồ vector) thì phải phụ thuộc hòan tòan vào tác giả.....

cho e xin hỏi tí mấy anh oi..
đang xài con t=mobile exec không biết là nó có gps không?
nếu có thì sử dụng như thế nào cần đăng ký gì ?xin hướng dẩn cụ thể..
e là người mới ,không biết có ai đã hỏi giống tui kh,nếu có thì bỏ wa,vì không biết sử dụng lệnh tìm kiếm...thông cảm.
xin cảm ơn .

NhatNguyen

cho e xin hỏi tí mấy anh oi..
đang xài con t=mobile exec không biết là nó có gps không?
nếu có thì sử dụng như thế nào cần đăng ký gì ?xin hướng dẩn cụ thể..
e là người mới ,không biết có ai đã hỏi giống tui kh,nếu có thì bỏ wa,vì không biết sử dụng lệnh tìm kiếm...thông cảm.
xin cảm ơn .

àh O2 exec không tích hợp GPS bạn àh :) nếu cần bạn có thể mua thêm thiết bị GPS sử dụng kết nối Bluetooth, nhưng ở Việt nam hệ thống này còn chuối lắm, bạn có thể tham khảo thêm ở trang web http://vietmap.vn g để có cái nhìn tổng quát về thiết bị lẫn cách sử dụng hệ thống này ở nước ta :D

mình cop VMap1.3 vào ppc nhưng chả biết làm thế nào cho nó load bản đồ cả :(

Bạn copy những file .vmp vào thư mục gốc của thẻ nhớ (nếu bạn copy Vmap trên thẻ nhớ), sau đó mở Vietmap lên, cho Hệ thống>Mở bản đồ, sau đó chọn bản đồ (tương ứng với file .vmp) mà bạn muốn mở, chọt vào nó là xong!

tuanquynh8083

Active Member
để cho dễ hiểu thì khi bạn cài xong vietmap thì bạn vào thẻ nhớ sau đó tìm đến phần mềm vietmap của bạn,bạn copy nhưng file bản đồ đó.bạn vào Star-->stogecad-->tìm đường dẫn đến file vietmap(nếu bạn cài vào thẻ nhớ thì file đó thương nằm trong thủ muc program)và bạn paste vào đó.sau đó chọn bản đồ (tương ứng với file .vmp) mà bạn muốn mở, chọt vào nó là xong
như bác thành đạt đã nói là ok.

T

Target_Locked

Guest
mình cop VMap1.3 vào ppc nhưng chả biết làm thế nào cho nó load bản đồ cả :(

Ý bạn là Viet Map 1.3 chứ?
Chạy file Vietmap
Vào Menu: Hệ Thống/Mở bản đồ
Chọn 1 bản đồ (HN, HCM hoặc VN) (3 bản đồ náy tích hợp sẵn với Ver 1.3)
:D

O2_bagialuira

Có nhiều PM xem bản đồ quá.
Các bạn cho mình biết PM nào xem bản đồ đầy đủ và chi tiết nhất?

Bạn nào có đường link mới của Handmap cho mình biết với. Cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Có nhiều PM xem bản đồ quá.
Các bạn cho mình biết PM nào xem bản đồ đầy đủ và chi tiết nhất?
Bạn nên dùng qua nhiều phần mềm rồi chọn cho mình phần mềm nào mà bạn thấy ưng ý nhất tùy theo nhu cầu sử dụng của bạn! Những bài viết thế này mình cho là spam nên mong bạn đừng post những bài đại lọai như vầy nữa bạn nhé!

anhmt

mình down handmapv3 về, sau khi cài và copy các file thành phố vào thư mục của handmap (mình lưu trên thẻ) vậy mà mở ra không được, không thấy có dữ liệu.
Bác nào chỉ hộ cái, từ trước toàn dùng VM mà chỉ có HN và HCM, nên phải đổi sang cái này