• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

T

Target_Locked

Guest
Bên Tây bắc yêu cầu đăng ký mới được bác à, bên ôtofun bác GiaoThong vui tính nên up lại cho ai không cần đăng ký vẫn load được, cỡ khoảng 30Mb đấy. Chúc vui

Em đã down vài file data các tỉnh từ otofun nhưng ko mở được !!! :((
File có dạng
3233_THoa_NgheAn_ozf.map
3233_THoa_NgheAn.ozfx3

Trong khi file mẫu của Ozi là
Demo2a.map
Demo2a.ozf2

và file Vietnam dạng .ozf2 là mở được.

Nghe nói phải sử dụng PM Img2ozf.exe để chuyển đổi hình ảnh mới dùng được phải ko ạ?
Bác nào đã sử dụng thành công thì cho vài hướng dẫn.
Thanks.

tanlinhub

Super V.I.P
Em đã down vài file data các tỉnh từ otofun nhưng ko mở được !!! :((
File có dạng
3233_THoa_NgheAn_ozf.map
3233_THoa_NgheAn.ozfx3

Trong khi file mẫu của Ozi là
Demo2a.map
Demo2a.ozf2

và file Vietnam dạng .ozf2 là mở được.

Nghe nói phải sử dụng PM Img2ozf.exe để chuyển đổi hình ảnh mới dùng được phải ko ạ?
Bác nào đã sử dụng thành công thì cho vài hướng dẫn.
Thanks.

Phần mềm chuyển đổi thì tải về theo link sau. Cài đặt trên PC và thực hiện convert các file bạn đã tải về bên Tây Bắc nhé. Thân

http://www.4shared.com/file/15704655/549f76db/_2__oziConvert1.html

beobu

Ơ, thế túm lại các Bác cho em hỏi là chúng ta nên dùng phần mềm nào đây ạ? Trước em dùng cái handmap cũng ổn mà, bi h thấy nhiều quá, chịu!
Thx

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Ơ, thế túm lại các Bác cho em hỏi là chúng ta nên dùng phần mềm nào đây ạ? Trước em dùng cái handmap cũng ổn mà, bi h thấy nhiều quá, chịu!
Thx

Cái này tùy theo nhận định và cách sử dụng của mỗi người thôi bạn hỏi vậy thì chịu. Nếu muốn biết cái nào bạn cũng cài rồi thấy cái nào hay nhất mình cảm thấy ưng ý nhất thì dùng, cái đó dễ thôi mà bạn. Chúc vui!!!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thx
Bạn dùng mapViet đi vậy hoặc dùng Emap kèm thêm chương trình giả lập Java nữa là ok:D

stephen87

Xin lỗi ,cho em hỏi về vấn đề GPS (định vị toàn cầu ) ở VN mình có rồi phải kg ? cho em xin link dơn nhé ,thanks mấy anh

saobang

Đã down data 64 tỉnh thành phố , ai cần của tình nào lên tiếng em send cho , vì all 64 tỉnh data 57MB up lên lâu lắm khi mạng VN đang như thế này!!
4share llinh die hết rồi. Bác cho em xin data của Hà Nội nha. MTK của Ozi nữa thì càng tốt

Chỉnh sửa cuối:
T

Target_Locked

Guest
Bác nào có data chi tiết (dành cho Ozi_CE) của nội thành Tp HCM và các TP khác như Vũng Tàu, Đồng Nai... thì cho E xin với.
Thanks.

Last edited by a moderator:

vntrueloves

Bác nào dùng OZI cho em hỏi, tại sao em không save waypoint, track log v.v... được, cứ save thì nó báo "can not create file" được, các bác ạ.

huw

Thank!
Bản đồ đường bộ , bản đồ hành chính định dạng dùng cho Ozi - PC & PPC?

duy_ctytvxdkg

Nguyên văn bởi duythanhhp Xem Bài gửi
Đã down data 64 tỉnh thành phố , ai cần của tình nào lên tiếng em send cho , vì all 64 tỉnh data 57MB up lên lâu lắm khi mạng VN đang như thế này!!
Cho mình xin data của tp.HCM, An Giang, Kiên Giang, Cần Thơ. Vạn tạ!

duam

HandMap v3.6, mình down không được, bạn nào có up lên giùm mình đi, cái này có rack không các bạn, nếu có cho mình xin luôn nghen, chúc anh em một ngày làm việc tốt đẹp.
ttnnext@yahoo.com

vntrueloves

Các bác dùng Ozi cho em hỏi, có sử dụng được file help và lưu các file track log, waypoint log không với ạ? Em cứ mỗi lần save hoặc save as thì đều báo lỗi error mặc dù đã tải về mấy lần bản Ozi ở trên.