• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

jinsakura

cái này mình xin của 1 bạn xài O3D trên Tinhtế, bạn ấy nói là những đoạn video 3D này là trong máy của bạn ấy, mình cũng nghiên cứu rồi,thấy kỳ kỳ,lên hỏi lại thì bạn ấy nói như vậy đấy. ko mở bằng reader dc, với lại chả có tài liệu nào mà nặng như thế này :ar!
Thế thì mình bó tay rồi bạn ạ. chỉ có trình phát của O3D mới đọc được thôi. chắc là mấy cái này là Video độc quyền của LG nên nó mã hoá theo cái định dạng này rồi. chịu thua

Bin21

Về 3DVPlayer

xem phim online thì dùng DAN(điện ảnh chấm net) với chất lượng hd và server chạy nhanh.

xem 3d online thì dùng 3DVplayer, có thể xem 2d luôn nếu thích, chất lượng phim hd 720 khá đẹp nhưng xem 3d full hd thì hơi lag vì trình xem phim chưa hoàn thiện( trình xem 3d của máy xem full hd vô tư) và server chạy khá nhanh. điểm thích nữa là xem 3d có nghiên máy thì vẫn nét căng, chứng tỏ phim 3d đa số là phim gốc. (khỏi bị mấy tay dùmg optimus 3d chê nhé)

một điểm nữa là có thể add sub từ local hay networks nếu có.

từ nay khỏi convert phim gì hết, thích là 3g xem ảnh vô tư nhé.

phần mềm thì lên google nhé, mình post bài bằng phone nên lười up lắm, google 1 cái là ra thôi

3DVPlayer là phần mềm xem phim 2D và 3D, chương trình khá hay nhưng bạn lebinh__hung lại nói không rõ nên ít ai quan tâm. 3DVPlayer không chỉ xem phim online mà còn là trình xem phim bình thường, chạy tốt trên EVO 3D. Công dụng hay nhất của 3DVPlayer là có thể add sub rời khi xem phim 3D, chương trình hỗ trợ sub Unicode tiếng Việt, sub có độ nổi khá tốt nhưng không hiển thị được font đậm nên khi xem sẽ hơi mờ. Tuy nhiên đây cũng là một phần mềm rất tiện khi cần xem phụ đề mà lười làm hard sub.
3DVPlayer có thể mở được phim full HD (1920x1080) định dạng MKV nhưng chỉ mở được các clip ngắn, với phim dài sẽ bị lỗi không xem được. Ngoài ra chương trình cũng chỉ hỗ trợ âm thanh stereo AAC (trong khi đa số phim HD đều có audio 5.1 hoặc 6.1 AC3). Vì vậy chung quy để xem được phim 3D bằng 3DVPlayer thì cũng phải chuyển phim về định dạng MP4 với âm thanh AAC.
* Để add sub khi xem phim:
- Mở phim.
- Khi 3DVPlayer đã mở phim, bấm chuyển 2D sang 3D.
- Ấn giử trên màn hình phim -> hiện cửa sổ "Subtitles settings" -> chọn "Manual loading subtitles" -> bấm "Browse" để chọn sub.
Sau khi chon sub, nếu không hiện sub thì trượt phim lại từ đầu (hoặc trượt tới hay lui 1 đoạn), sub sẽ hiện lên. Sau đó mỗi lần mở lại phim đó chương trình sẽ tự load sub.

Download 3DVPlayer v2.0.1 ở đây.
(Trang chủ http://www.3dv.cn không hiểu sao không còn vô được)

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

Chúc mừng năm mới

Bin21

Bí kíp luyện rồng - How to Train Your Dragon (2010) real 3D - SBS + sub Việt

Đầu năm rồng post phim rồng. ;;)
How to Train Your Dragon là phim đã quá nỗi tiếng. Đây là phim hoạt hình real 3D có hình ảnh đẹp với hiệu ứng nổi và sâu rất tuyệt. How to Train Your Dragon được rate đến 8.2 ở imdb.com.
Phim đã được add Việt sub.

Download (10 file x 190MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?6sdpilszpd53y

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

Đầm cá mập - Shark Night 2011 real 3D - SBS + Thuyết minh Việt

Phim có nội dung xem được. Tuy là real 3D nhưng ngoài một số đoạn ấn tượng (như đoạn tàu nổ) thì nhìn chung phim có hiệu ứng 3D ở mức trung bình.
Phim này tôi phải download 2 lần, lần thứ nhất là bản của FZK là bản chuyển từ 2D sang 3D rất tệ.
Bản này là bản real được rip bởi hddamme của hdvnbits (Nguồn: hdmovie.vn)
Phim chuyển cho EVO tôi đã chọn mặc định audio Việt.

* Download (9 file x 190MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?n9o04eidt3bjo
Tôi gửi kèm theo sub Việt chuẩn cho bản 3D để bạn nào thích thì thử xem sub rời với 3DVPlayer (xem #303).
Download sub Việt

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

tha thiết đề nghị bác Bin porrt lại giòm part 6 của Thanh Cung nhé bác
Hôm này vào định xoá link thì thấy các link của phim này "sống" lại hết rồi đó bạn.=D>

Nhân tiện cáo lỗi là các phim tôi đưa directlink của Multiupload do tôi xài tài khoản free nên đến nay không còn dùng được nữa. Các link khác thì Megaupload đã bị đóng cửa còn Uploadhere hay Uploadking chắc cũng sợ mà xoá file luôn rồi.
Tóm lại các clip Bjork-Wanderlust, Xenopod, Girls' Generation(SNSD)-Genie (#270) và phim Pascha TableDance 3D (#271) không còn download được. :(

Bin21

Hộ Vệ Xứ Ga'Hoole - The Owls of Ga'Hoole (2010) real 3D - SBS + Việt hard sub

The Owls of Ga'Hoole (2010) real 3D - SBS + Việt hard sub

Phim real 3D với hiệu ứng rất tốt. Phim được đánh giá 7.0 trên imdb.com

Download (10 file x 192MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?c3ipnkxfio98q

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

Sammy's Adventures: The Secret Passage (2010) Real 3D - SBS + Việt hard sub

Tuy phim chỉ được rate 6.1 trên imdb.com nhưng theo tôi phim có nội dung hay và đồ hoạ 3D tuyệt đẹp. Về hiệu ứng 3D, có lẽ đây là phim có hiệu ứng 3D tốt nhất mà tôi từng xem.
Do rất thích phim này nên tôi đã chuyển đổi với bit rate khá cao (5000 Kbps). Phim lớn nhưng chắc chắn bạn nào download về xem sẽ không thấy uổng công ;;) Phim này tôi làm sub nổi, khi xem nếu sub bị nhoè thì nghiềng
nhẹ máy cho đến khi thấy sub nổi lên .

Download (16 file x 191 MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?mfs821p3sw5i2

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

:O Bác coi lại link giúp không dow được!Thanks sự đóng góp chia sẻ nhiệt tình của bác!

Bin21

bác Bin21 ơi em không get link được mấy phim trang này thanks
:O Bác coi lại link giúp không dow được!Thanks sự đóng góp chia sẻ nhiệt tình của bác!
Có lẽ do mạng hoặc do server của mediafire. Sáng nay tôi down thử thấy vẫn bình thường. Nếu gặp trường hợp không vào được mediafire, các bạn chịu khó search google cách khắc phục.

minhnamvn2003

Chuc bac bin nam moi phat tai, hanh phuc, san day bac cho hoi khi bam vao link may phim moi cua bac thi deu o dan toi noi de donwload, mã du link van tro toi trang cua mediafire?????

Bin21

Chuc bac bin nam moi phat tai, hanh phuc, san day bac cho hoi khi bam vao link may phim moi cua bac thi deu o dan toi noi de donwload, mã du link van tro toi trang cua mediafire?????
Cảm ơn bạn. Chúc bạn và gia đình năm mới mọi điều như ý.
PM: Vậy chứ nó dẫn tới đâu bạn! Thôi để tôi đưa vô code cho dễ copy link.

Bin21

Đúng là mediafire không cho mở folder link trực tiếp. Cái này giờ hình như mới bị! Thành thật xin lỗi.
Các bạn download phim xin lấy link từ code tôi mới add thêm.
Cảm ơn bạn minhnamvn2003 đã cho biết.

minhnamvn2003

đề nghị MOD biểu dương tinh thần nhiệt tình đóng góp của Bin 21, phim Bin post toàn phim hay, dễ donwload, đúng như tiêu chí của topic, nào, ae, nếu ai cùng ý kiến với tôi thì giơ tay nhé !!!=D>=D>=D>Bin21=D>=D>=D>