• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

minhnamvn2003

vọc vạch tí, chưa biết úp hình lên, nhưng các mem cứ lấy về, nối vào và coi, các hình ảnh vũ trụ khá mới lạ, hiệu ứng 3d tương đối tốt

minhnamvn2003

bác bin cho hỏi cái, sao em convert từ mkv sang mp4, lam dung huong dan ma no chia thanh toi 4 khung hình lận, chán ghê, tính làm vài cái gửi lên cho các mem coi chung mà o được

vantienoi1

sao em giống cai bác trên !! :Oconvert từ mkv sang mp4, lam dung huong dan ma no chia thanh toi 4 khung hình lận

minhnamvn2003

bác Bin rảnh chỉ em cách convert từ 3D.mkv sang 3D.mp4 nhe, em làm hoài o được, tức quá, muốn đập evo đi nè (nói dóc đó, đập thì lấy gì xài:)))

Bin21

bác Bin rảnh chỉ em cách convert từ 3D.mkv sang 3D.mp4 nhe, em làm hoài o được, tức quá, muốn đập evo đi nè (nói dóc đó, đập thì lấy gì xài:)))
Chắc là bạn convert bằng Wondershare theo hướng dẫn của mod ancola66 (link), nếu vậy bạn làm theo mục II phần A để chuyển bình thường sang MP4 vì phim MKV của bạn đã là phim 3D rồi. (Nếu bạn chuyển theo cách của phần B phim convert sẽ chuyển 3D thêm 1 lần nữa, kết quả là sẽ có 4 khung hình).
Lưu ý là khi chuyển phim cho EVO bạn chỉ được resize tối đa là 960x540, nếu phim có size lớn hơn khi mở xem 3D sẽ bảo lỗi và không mở được.
Hiện Wondershare đã có profile cho EVO 3D nhưng tôi đang ở quê bà xã không đăng hình cách download được. Nay mai về SG tôi sẽ nói rõ hơn.

minhnamvn2003

Thankyou vinamilk bac, nong long cho bac ve sg. trong lúc chờ, em sẽ thử xem thế nào

Chỉnh sửa cuối:

duytrum444

trời, thì bạn dùng cái free make code gì đó mà bác Bin chỉ đó (trong bài đầu của bác Ân có link tới chỗ đó luôn đó) làm hơi lâu tý nhưng được cái xem tốt. bữa mình làm cái kungfu panda 1 hết gần 6 tiếng thêm thời gian gần cả ngày down phim nữa..giờ định up lên chia sẽ với anh e mà file tới hơn 2g lận.nặng quá không biết host nào dùng được. bạn nào có host nào chỉ với.

minhnamvn2003

trời, thì bạn dùng cái free make code gì đó mà bác Bin chỉ đó (trong bài đầu của bác Ân có link tới chỗ đó luôn đó) làm hơi lâu tý nhưng được cái xem tốt. bữa mình làm cái kungfu panda 1 hết gần 6 tiếng thêm thời gian gần cả ngày down phim nữa..giờ định up lên chia sẽ với anh e mà file tới hơn 2g lận.nặng quá không biết host nào dùng được. bạn nào có host nào chỉ với.
ờ, đăng ký 1 tài khoản free ở mediafile, cắt nhỏ file rồi úp lên, nhưng tình hình mạng như bạn kể thì chắc cũng nhanh, úp khoảng 2 ngày 2 đêm là xong:D

Chỉnh sửa cuối:

duytrum444

ờ, đăng ký 1 tài khoản free ở mediafile, cắt nhỏ file rồi úp lên, nhưng tình hình mạng như bạn kể thì chắc cũng nhanh, úp khoảng 2 ngày 2 đêm là xong:D
ay da...nhiều thế.để lên tp rồi up cho anh e coi chơi. nhà e up được có ~75kb/s ah. chắc hơn 20p cho file 100mb=> 400p :D

minhnamvn2003

thank bác Bin, đã thành công (sau bao nhiêu ngày miệt mài châm cứu), nhưng hỏi bác thêm phát nữa, có soft nào chỉnh độ nổi or độ sâu của phim không nhỉ???? (đúng là được voi đòi tiên:)))

NbaOps

Bác nào có link MF phim Re: Afterlife cho em xin, trong box có link nhưng link trên Mega e ko co Acc Premium

realmadrid_cf

2. Chuyển phim MKV sang định dạng AVI bằng Freemake Video Converter.
Do VitualDub chỉ hỗ trợ tốt phim định dạng AVI (các plug-in MKV, MP4 hiện vẫn đang bị lỗi) nên đầu tiên phải dùng Freemake Video Converter chuyển phim MKV sang AVI.
- Chạy Freemake Video Converter, kéo thả phim vào cửa sổ Freemake Video Converter -> bấm nút to AVI

- Ở cửa sổ AVI Ouput Parameters, bấm nút Edit Preset (hình bánh răng) để tuỳ chọn các thông số xuất phim. Ở đây tôi chọn các Preset như hình dưới. (Có thể chọn chuẩn xuất cao hơn như 1080p, nhưng ổ cứng máy tôi gần đầy hết rồi nên “tấc đất tấc vàng” tôi chỉ chọn xuất 720p). Sau khi tuỳ chọn, bấm OK -> chọn thư mục xuất và bấm Convert. (Freemake Video Converter làm việc khá nhanh, máy tôi cấu hình trung bình, để chuyển từ MKV 1080p sang AVI 720p mất khoảng 40 phút).

Thực ra thì có thể có cách làm cho VỉrtualDub đọc đuôi mkv, mp4 đấy bro ạ, có thể giảm đi 1 lần convert, giúp giảm thời gian tạo sub đáng kề. Các bro có thể xem hướng dẫn ở video này, mình đã làm ngon lành.
http://www.youtube.com/watch?v=nXLEAScqN0U

minhnamvn2003

một câu chuyẽn tình lãng mạng, các bác đón xem nhé, em đang úp lên, nhưng rất tiếc, hổng biết làm phụ đề:-? tữ của phim là gnomeojuliet

Chỉnh sửa cuối: