• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉ dẫn cách lên level games N-gage

hungO2nokia

Xưa nay toàn đi trả lời người ta,2 đến 3 năm nay giờ em mới lập câu hỏi nhờ các bác games thủ giải đáp thắc mắc.

Chuyện là như thế này,em chơi games n-gage Aslphat3 chơi đến màn cuối cùng rồi mà level vẫn lên chỉ có 5 gạch (như hình dưới),ngày nào cũng đua,tiền thì đựoc tới tiền triệu đola rồi mà vẫn đứng im ở 5 gạch.Vậy nay em post bài này mong các anh chỉ giáo làm thế nào để lên hết các gạch level như vậy.

hình trích dẫn:

traihp9001

Well-Known Member
Xưa nay toàn đi trả lời người ta,2 đến 3 năm nay giờ em mới lập câu hỏi nhờ các bác games thủ giải đáp thắc mắc.

Chuyện là như thế này,em chơi games n-gage Aslphat3 chơi đến màn cuối cùng rồi mà level vẫn lên chỉ có 5 gạch (như hình dưới),ngày nào cũng đua,tiền thì đựoc tới tiền triệu đola rồi mà vẫn đứng im ở 5 gạch.Vậy nay em post bài này mong các anh chỉ giáo làm thế nào để lên hết các gạch level như vậy.

hình trích dẫn:

vào trò chơi rồi ấn 1379,3917,1739 (mình nhớ mang mánh thế ) đảm bảo tí full cả cột lun ^^

vào trò chơi rồi ấn 1379,3917,1739 (mình nhớ mang mánh thế ) đảm bảo tí full cả cột lun ^^
Hic tưởng bác bảo ấn *#7370# cơ:D

Theo em nghĩ là cái vạch đó chỉ tăng lên khi chơi game mua bản quyền thôi. bác hỏi mọi người xem có ai ful được vạch đó ko?

thanhlonely

Hic tưởng bác bảo ấn *#7370# cơ:D

Theo em nghĩ là cái vạch đó chỉ tăng lên khi chơi game mua bản quyền thôi. bác hỏi mọi người xem có ai ful được vạch đó ko?
Bác này nhầm rồi. ở đây mấy người được chơi game bản quyền, thế sao điểm N-gage vẫn tăng, em mới chơi cũng được tầm >2k rồi. Cái trò thám tử ấy em chơi phá đảo xong full vạch luôn. Nhưng các trò khác thì vẫn chưa full. Riêng trò đua xe bác chủ topic hỏi thì bác xem bác đã huy chương vàng hết các chặng chưa, unlock hết các xe + các item chưa, nếu chưa thì của bác chưa full là đúng rồi. Em vừa mới chơi phá đảo cái trò mới ra gần đây nhất starwar nhưng không full vạch được, muốn full vạch bác phải chơi phần đánh đối kháng ấy, lên nhanh lắm. Riêng trò câu cá, em chơi đến level 8 rồi mà chẳng được 1 vạch nào cả, trò này chơi nhiều cũng hơi oải

cuongbep

Đúng rồi. Lâu nay đang có thắc mắc này mà ko dám hỏi. Mình cũng chơi trò Aslphat3 chơi hết tất cả rồi, có nghĩa all màn, Thành Phố, Xe... nhưng vẫn chỉ đc 5 vạch. Ko hiểu.
Nhân đây cho hỏi bác thanhlonely là cách chơi trò thám tử thế nào vậy bác? Có phải trò "Jadestone Dirk Dagger" ko vậy? Vào mà chả hiểu gì. Nên ko chơi đc. Ko biết hay ho gì ko? Thank Bác!

thanhlonely

Chơi trò Aslphat3 đâu có nghĩa all màn, cities, Xe... là bác đã thắng hết. Vấn đề ở đây là bác làm sao chơi màn nào cũng phải No.1 (huy chương vàng) hết. Có thế các bác mới full vạch được. Cái này đảm bảo chưa bác nào làm được.
Còn trò thám tử thì đúng là trò "Jadestone Dirk Dagger". Trò này thực ra lại hết sức đơn giản, không cần kỹ năng gì nhiều, cần mỗi kỹ năng English đọc hiểu thôi, cứ làm theo hướng dẫn, đầu óc logic 1 tý là phá đảo thôi mà. (trò này hay nhưng mà thua một số trò tương tự mình đã chơi - không có item ẩn, nhiệm vụ ẩn, màn ẩn ...)

khicon20055

Mình biết được đua xe có mấy cheat này nè CHEAT CODE
press 1379 on main screen, it will enable/disable unlock everything ( lady, t****s, tuning kits)..
press 37913 on main screen, it will give you more money..
press 1397,to reached achievement 0. bên topic Ngage có pót mình copy qua thui

traihp9001

Well-Known Member
nhớ ra rùi.Từ main screen, ấn 1379 để mở/tắt unlock event ( lady,tuning kits...) , ấn 1397 rùi ấn phím 0 ,thích nữa thì ấn 37913 lấy tiền
Post cho các pác cái hình đính kèm

namson1350

cho mình hỏi tại sao tháo thẻ nhớ là cài lại N-GAGE vậy. không làm sao vào lại được.

traihp9001

Well-Known Member
cho mình hỏi tại sao tháo thẻ nhớ là cài lại N-GAGE vậy. không làm sao vào lại được.

bạn có thể nói rõ hơn đc ko?bạn dùng điện thoại gì? theo mình có lẽ do lúc đó máy bạn thiếu Ram (ra vào các chương trình nhiều sẽ làm Ram tụt đi),bạn có thể khắc phục bằng cách restart lại máy rồi vào lại.

hungO2nokia

nhớ ra rùi.Từ main screen, ấn 1379 để mở/tắt unlock event ( lady,tuning kits...) , ấn 1397 rùi ấn phím 0 ,thích nữa thì ấn 37913 lấy tiền
Post cho các pác cái hình đính kèm

Bác có thể nói rõ hơn được không,em đã làm rồi nhưng vẫn không đựoc báo ah.Vẫn chỉ ở 5 gạcg,mong bác chỉ dẫn thêm.

namson1350

bạn có thể nói rõ hơn đc ko?bạn dùng điện thoại gì? theo mình có lẽ do lúc đó máy bạn thiếu Ram (ra vào các chương trình nhiều sẽ làm Ram tụt đi),bạn có thể khắc phục bằng cách restart lại máy rồi vào lại.
Mình đang dùng máy N82. mình cũng thử mọi cách rồi kể cả restart lại máy rồi vào lại cũng không được.mấy thằng bạn mình cũng đều bị như vậy cả:-/

hlinh1984

- Các bác làm sao hay vay? chố cái cột đó của mình vẫn hiện chữ Trial mặc dù đã hack bằng Drakkarious+3.01 và chơi game binh thường.
- Ai biết thì chỉ dùm đọc ở đâu để bỏ cái chữ đó đi với. Thanks nhé!
- Mình đang dùng cái N81 2G ý

cuongbep

Chơi để mà lên đc vạch chứ ai lại đi hack để lên vạch thế kia bao giờ. Hxhx. Mình chơi games online rất buồn vì bây giờ mọi người hack nhiều quá, làm loãng cả games (CF,AU...).
Hãy tự chơi N-gage để lên đc vạch đi bạn ơi!!!

traihp9001

Well-Known Member
Mình đang dùng máy N82. mình cũng thử mọi cách rồi kể cả restart lại máy rồi vào lại cũng không được.mấy thằng bạn mình cũng đều bị như vậy cả:-/

à N82 hả ,cái này mình cũng bị một lần rùi mình remove đi cài lại bản 1.10,chưa thấy bị làm sao bạn cài lại bản mới nhất đi.nếu ko kiểm tra lại xem có phần mềm gì xung đột ko.

traihp9001

Well-Known Member
Bác có thể nói rõ hơn được không,em đã làm rồi nhưng vẫn không đựoc báo ah.Vẫn chỉ ở 5 gạcg,mong bác chỉ dẫn thêm.

Riêng pác mà ko trả lời thì bứt rứt ân hận mất :p , sau khi ấn như chỉ dẫn ( ấn 1379 rùi 1397 và 0 ) pác vào chọn xe (chơi hẳn 1 trong 3 cái xe nó cho lúc mới đầu chơi đó),độ nó lên rùi vào đua,1-2 map là full luôn :p

hungO2nokia

Riêng pác mà ko trả lời thì bứt rứt ân hận mất :p , sau khi ấn như chỉ dẫn ( ấn 1379 rùi 1397 và 0 ) pác vào chọn xe (chơi hẳn 1 trong 3 cái xe nó cho lúc mới đầu chơi đó),độ nó lên rùi vào đua,1-2 map là full luôn :p

em đã làm theo cách bác chỉ và đã đua 8 vòng rồi,chưa thấy lên hết các vạch (được duy nhất 1 vạch),dù gì cũng thanks bác.

traihp9001

Well-Known Member
em đã làm theo cách bác chỉ và đã đua 8 vòng rồi,chưa thấy lên hết các vạch (được duy nhất 1 vạch),dù gì cũng thanks bác.

thế pác ấn 1379 với 1397 & 0 mấy lần đi (tui cũng làm thế nên nó mới full)

cũng click cảm ơn pác lun cho nó có qua có lại :))

hungO2nokia

thế pác ấn 1379 với 1397 & 0 mấy lần đi (tui cũng làm thế nên nó mới full)

cũng click cảm ơn pác lun cho nó có qua có lại :))

2 năm nay giờ mới biết nhấn nút thanks:))sẵn bác cho em hỏi các trò n-gage khác,để lên gạch level thì dùng lệnh nào đây bác.