• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

xmenhathanh199x

bản này là Final rồi còn bản nào Final nữa, ai cũng như bạn chờ Final thì chỉ xài bản Beta thôi! Nói thể you hiểu ko?

mình biết đây gần như là bản final rùi. tại thấy còn ít lỗi nên mới hỏi thế. như bản 03 thì fix lỗi hết là atung ra final.

nhockfc

Em dùng NokiaCooker thêm các mod vào ROFS2 FILE X6 RM-559 thì báo "Ngoại lệ hệ thống kiểu"

Em đọc bên http://www.vn-zoom.com/f483/huong-dan-mod-cook-firmware-cho-s60-v5-698477.html

thì có đoạn viết : Dung lượng tối đa của Rofs2 là 32 MB, của Rofs3 là 13 MB

Nhưng các File Rofs2 trong bản này lên đến 109MB ?

Có gì đó sai ko ? Em ko thể đóng gói nó vào được :((

Dùng NokiaFirmwareEditor giao diện TV dễ dùng và đóng gói ít báo mấy cái lỗi đó!
Dung lượng rofs2 của 523x max=110 MB
P/s: Bác Tùng k cho ra bản vn05 no belle à :-? hay là vn04 k có lỗi để fix :))

yantekz

Dùng NokiaFirmwareEditor giao diện TV dễ dùng và đóng gói ít báo mấy cái lỗi đó!
vn05- beeline

ThanhTungHT

Active Member
Nếu có VN05 thì vẫn là Belle ,nhưng sữa lại một số giá trị hệ thống :|Dùng Mod Belle của e khoái thật :)) A đang dùng nó + Không căn giữa chữ ,phải nói là quá đẹp >:)
vn05- beeline
Nokia nó có h.đ.h này à X_X Theo mình biết nó là nhà mạng của VN mà :p

svptit

Không hiểu sao sau khi flash FW này xong.
mình vào chơi game được 1 lúc thì nó tự tắt màn hình.
ấn kiểu gì cũng ko lên nữa. chỉ có nút gọi là nhấp nháy đèn xanh
phải 1 lúc sau hoặc ấn giữ nút gọi mới mở đc máy
Mình dùng X6

hongthien9686

cho mình hỏi, mình download về file rofs2 x6 v40. có dòng chữ "Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của mình thành:
RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc"
vậy mình dowload firmware gốc và chép 5 file ở trên đè vào cái gốc phải không vậy? và thay tên 1 file trong firmware gốc như trên là được?
làm ơn giúp mình với! gà quá! hihi
mình cảm ơn nhiều!

hay bác Thanhtung có thể làm cho em 1 bản của X6 16Gb được không ạ? em đọc mà chẳng hiểu tí gì cả? bác làm ơn gửi em nguyên 1 bộ, làm sao em về chỉ việc bỏ vào và flash được không ạ? chứ cứ fix font, rồi bàn phím gì đó em thực sự không hiểu?
em cảm ơn bác nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:

toanphat

cho mình hỏi, mình download về file rofs2 x6 v40. có dòng chữ "Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của mình thành:
RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc"
vậy mình dowload firmware gốc và chép 5 file ở trên đè vào cái gốc phải không vậy? và thay tên 1 file trong firmware gốc như trên là được?
làm ơn giúp mình với! gà quá! hihi
mình cảm ơn nhiều!

hay bác Thanhtung có thể làm cho em 1 bản của X6 16Gb được không ạ? em đọc mà chẳng hiểu tí gì cả? bác làm ơn gửi em nguyên 1 bộ, làm sao em về chỉ việc bỏ vào và flash được không ạ? chứ cứ fix font, rồi bàn phím gì đó em thực sự không hiểu?
em cảm ơn bác nhiều!!!

bạn chỉ cần down 1 trong 3 cái này về:
ROFS2 FILE X6 RM-559 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Click here

và cái này:
+ X6 RM-559 V40 New Core by Binh24 Fixed : Link down Link Mediafire
Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của mình thành:
RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc.

dùng NokiaFirmwareEditor bung file rof2 ra rồi copy những gì bạn cần ở #2 (font, mod belle,...) vào xong đóng gói lại và JAF thôi
khỏi cần down fimware gốc nhé bạn

nhoktihon

Em dùng X6 thì max là bao nhiêu MB vậy ạh ?

nhoktihon

Không hiểu sao sau khi flash FW này xong.
mình vào chơi game được 1 lúc thì nó tự tắt màn hình.
ấn kiểu gì cũng ko lên nữa. chỉ có nút gọi là nhấp nháy đèn xanh
phải 1 lúc sau hoặc ấn giữ nút gọi mới mở đc máy
Mình dùng X6

Éc, bạn có Cooker thêm mod gì nữa không ? Mình cũng X6 đang định Flash nhưng mà chưa hiểu rõ nên chưa biết làm thế nào.

nhoktihon

và cái này:

dùng NokiaFirmwareEditor bung file rof2 ra rồi copy những gì bạn cần ở #2 (font, mod belle,...) vào xong đóng gói lại và JAF thôi

Mình cũng hiểu là phải làm thế này nhưng khổ là không thể Cooker thêm được nữa, thay được mỗi cái Font là hết, Fix thêm cái Tap To Unclock thì nó báo hết bộ nhớ kiểu hệ thống. Ko biết là fai lsao đây ?

nhoktihon

Anh Tùng cho em hỏi :

Mấy cái File này :

là anh vẫn giữ nguyên file up ngày 31 tháng 10/2011 hay là File anh đã fix lỗi rồi (up chiều ngày 02/11/2011) vậy ạh ?

Mấy File này em có cần phải cook thêm mầy File ở #2 này nữa ko :
+ Mod Xoá Video Call và Mini Qwety dành cho máy ko có Video Call (523x...) : Link down
+ Mod Tap to unlock Fix: Click here
+ Phần mềm Auto Install <Tự động cài App> : Click here
+ Dữ liệu Ovi Map 3.06 Offline: Click here
+ Mod tắt đèn phím cứng : Click here Chú ý : Xoá tất cả các file theo đường dẫn : Private\10282BC4 Rồi mới cho Mod vào !
+ Font hỗ trợ Tốt Belle,Fix màn hình khóa chờ by Sangbenh : Click here Xóa toàn bộ Font trong Rofs2\resource\fonts rồi mới cho Font mới vào nhé!
+ Mod tăng tốc nhắn tin : Click here (Cho vào lỗi cấm nói,cấm trình bày )
+ Font Edit Fix 100% ký tự Edit ThanhTungHT : Click hereXóa toàn bộ Font trong Rofs2\resource\fonts rồi mới cho Font mới vào nhé!

Em cook thêm mầy cái ở #2 nhưng mà dung lượng đã quá 110MB nên ko biết phải làm thế nào.

Đang nóng lòng up lên bản này quá mà hơi nhiều thắc mắc ^^
Tk mọi người !

nhoktihon

Ko. mình chỉ dùng FW của ThanhTung thôi :|

Chết rồi, Thấy mấy bác dùng X6 cũng la có lỗi, còn máy khác thì không, mình cũng đang dùng X6, ko biết là có lỗi gì ko đây. Thấy buôn2 rồi đây :(

hongthien9686

và cái này:

font, mod belle,... ở chỗ nào vậy THANHTUNG? lấy cái nào vầy? cho mình xin cái trang dowload đi? mình cảm ơn nhiều!

CucMui

+ Lịnk Anna Swype to unlock
+ Lịnk Anna Tap to unlock
+ Lịnk Anna Non to Unlock

Cho mình hỏi 3 cái file này là sao thế, chọn 1 trong 3 hả? Mình mới tập tành cook thui, ai gíup mình với, thank!

Status
Không mở trả lời sau này.