• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

M4_Vu0ng_001

A Tùng cho em xin mod bàn phím nhắn tin của bản này với,bàn phím chữ và số đấy,có dấu V ngay trên kí tự đánh cho dễ...:D

NTiolanDatluu

atung bao h ra final thế ?. e vs bạn gái đang mong bản final của a nè. thấy nó đẹp wa', chỉ tiếc là có ít lỗi nhỏ. đợi vậy

bản này là Final rồi còn bản nào Final nữa, ai cũng như bạn chờ Final thì chỉ xài bản Beta thôi! Nói thể you hiểu ko?

El_Nino_Olala

bản 5800 có cái là mình nhấn nút menu, swipe to unlock, thì đèn phím cứng chỉ sáng đèn màu trắng và màu đỏ, còn màu xanh ko sáng...khi swipe xong, thì 3 đèn sáng đều...đó có phải là ý đồ của người mod hay là lỗi vậy? tin nhắn thì nhấn show, đèn màu xanh ko sáng...ko bit sao, đây chỉ là một phần nho nhỏ, nhưng làm sao để 3 đèn lúc nào cũng sáng đều???

hoangvanvinh

Bác Tùng ơi. em dang xài bản ROFS2 FILE X6 RM-559 "CFW Vietnamese-04" nhưng có một hiện tượng là khi em chạy WEB chạy "Ovi Store" nếu chạy nhiều thì vẫn có hiện tượng báo đầy bộ nhớ. Cach máy của em đã ở ổ E rồi mà sao vẫn bị hiện tượng này. Bác xem hướng dẫn em cách khắc phục hiện tượng trên. Cám ơn Bác.

ThanhTungHT

Active Member
bản 5800 có cái là mình nhấn nút menu, swipe to unlock, thì đèn phím cứng chỉ sáng đèn màu trắng và màu đỏ, còn màu xanh ko sáng...khi swipe xong, thì 3 đèn sáng đều...đó có phải là ý đồ của người mod hay là lỗi vậy? tin nhắn thì nhấn show, đèn màu xanh ko sáng...ko bit sao, đây chỉ là một phần nho nhỏ, nhưng làm sao để 3 đèn lúc nào cũng sáng đều???
Thay với Rule này nhé bạn : Click here
Bác Tùng ơi. em dang xài bản ROFS2 FILE X6 RM-559 "CFW Vietnamese-04" nhưng có một hiện tượng là khi em chạy WEB chạy "Ovi Store" nếu chạy nhiều thì vẫn có hiện tượng báo đầy bộ nhớ. Cach máy của em đã ở ổ E rồi mà sao vẫn bị hiện tượng này. Bác xem hướng dẫn em cách khắc phục hiện tượng trên. Cám ơn Bác.
Bản này chưa chuyển cache sang ổ E,bạn dùng Mod này :Chuyen cache sang E
Hình như X6 ko có ổ C thì phải :-/

magictoe

mình test cả 3 bản trên x6 rofs3 bị lỗi k xoay đc màn hình nên thỉnh thoảng máy hay treo lắm ,rofs2 thy thoảng nó cũng đơ đơ sao ý ,nói chung có cái rofs 1 là ổn định nhất nhưng mình ,còn cái v40 chưa dám thử nhỡ làm sao lại k xuống đc :D

ThanhTungHT

Active Member
mình test cả 3 bản trên x6 rofs3 bị lỗi k xoay đc màn hình nên thỉnh thoảng máy hay treo lắm ,rofs2 thy thoảng nó cũng đơ đơ sao ý ,nói chung có cái rofs 1 là ổn định nhất nhưng mình ,còn cái v40 chưa dám thử nhỡ làm sao lại k xuống đc :D
Cái Rofs3 chỉ xóa cái Mod khóa đi thôi mà bạn ! Nó ko khác gì nhau đâu :| X6 ổ nhớ trong là gì thì chuyển Cache sang ổ ấy là Ok nhé !

ThanhTungHT

Active Member
nhưng lỗi k xoay đc màn hình thật mà , mình đag flash lại rofs 1 đây :-s
Ko xoay đc là do bạn bật /tắt xoay màn hình trên Thanh Media Bar,cái App cuối của Thanh Media Bar: Acell Switch :| Hoặc bấm nó trong Tools ! Chứ ko phải là lúc xoay lúc ko xoay ! Bạn Test thì hiểu !

Chỉnh sửa cuối:

devil17t

anh tùng cho e hỏi 1 câu nếu e jaf bằng core 60 của anh binh24 thì nó sẽ là FW 60 hả anh :(( hôm qua định test bản V52 thấy màn hình tối thui ko lên màn hình,mất hồn jaf lại bản này ngay :((

ThanhTungHT

Active Member
anh tùng cho e hỏi 1 câu nếu e jaf bằng core 60 của anh binh24 thì nó sẽ là FW 60 hả anh :(( hôm qua định test bản V52 thấy màn hình tối thui ko lên màn hình,mất hồn jaf lại bản này ngay :((
Ừ đúng đấy em,chỉ có lên Ver chứ đừng hạ,mún hạ chỉ có lên Nokia Care nhờ nó làm cho :| . Đổi tên bất kỳ Rofs2 C6 hoặc N97 mn + Core V60 là Flash đc thôi !

ThanhTungHT

Active Member
nhưng sao e bấm code *#0000# thì vẫn là ver 52.0 :( làm e tưởng còn v52 e mém jaf :(
Cái đấy thì e thích chỉnh thế nào chẳng được ,chỉnh lên tênVer là 1000 còn đc nữa là :| . Chỉ là mấy file Version trong Rofs2 thôi .Em Flash ở Core Ver nào thì máy e là Ver ấy !

devil17t

thấy nghi nghi vừa jaf xong thấy ko lên hình chỉ rung thoai :(( hên jaf bản anh nó bình thường ko thì biến thành cục chặn giấy,trải qua roài có kinh nghiệm lần sau

magictoe

Cái Rofs3 chỉ xóa cái Mod khóa đi thôi mà bạn ! Nó ko khác gì nhau đâu :| X6 ổ nhớ trong là gì thì chuyển Cache sang ổ ấy là Ok nhé !

nghĩa là quay màn hình cái là,màn hình nó đen xì rồi treo máy luôn ấy bạn à :-ss

devil17t

à thêm cái nữa ko hiểu sao cái 5k8 của e ko có dán ở chỗ cảm biến nhưng có ai gọi tới lại bị đen thui ko có làm gì đc luôn :(( chỉ có cách là tháo pin thoai :( chả bek sao nữa

tranconghd89

à thêm cái nữa ko hiểu sao cái 5k8 của e ko có dán ở chỗ cảm biến nhưng có ai gọi tới lại bị đen thui ko có làm gì đc luôn :(( chỉ có cách là tháo pin thoai :( chả bek sao nữa
của mình không bị lỗi này nha. bạn xem có thay bộ rules khác vào không? hoặc mod khoá phím bằng cảm biến không?

Gmgmgm

không biết sao mình cho thêm mấy mod trên vào xong đóng gói đem flash thì jaf báo không thấy file flash? ai giúp mình với :((

Status
Không mở trả lời sau này.