• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

tungsctn

Help me, bạn đưa mấy MOD đó rồi làm sao cho có tác dụng đây ThanhTung,
xin hướng dẫn mình với.
Mình ko tìm được private bằng PC và cả X plore 1.41
ko hỉu lắm nhưng bạn bật open4all trong rompath thỳ mới hiện đống private nhé

Hikira

Ai Test dùm bạn này nhé ! Theo mình biết quy định 1 tin nhắn là bao nhiêu kí tự để tính tiền là do Nhà mạng!
viết có dấu thì được 70ký tự là đúng rồi còn gì, bạn viết thêm tính tiền 2 sms đó.
thường thì bỏ dấu sắc (á) huyền (à) và ớ (â) thì sẽ ko bị giảm (vẫn là 160 ký tự) khi bỏ dấu nặng (ạ) hỏi (ả) ngã (ã) thì mới bị giảm ký tự (còn 70 ký tự) vì mình hay nhắn tin các dấu sắc,huyền,dấu mũ nên bây giờ bị giảm ký tự thắc mắc nên hỏi ???

ThanhTungHT

Active Member
thường thì bỏ dấu sắc (á) huyền (à) và ớ (â) thì sẽ ko bị giảm (vẫn là 160 ký tự) khi bỏ dấu nặng (ạ) hỏi (ả) ngã (ã) thì mới bị giảm ký tự (còn 70 ký tự) vì mình hay nhắn tin các dấu sắc,huyền,dấu mũ nên bây giờ bị giảm ký tự thắc mắc nên hỏi ???
Theo mình biết thì thường thêm dấu thì ký tự sẻ giảm :-? Ko tin thì bạn cứ Test bản khác xem sao :|

Hikira

Theo mình biết thì thường thêm dấu thì ký tự sẻ giảm :-? Ko tin thì bạn cứ Test bản khác xem sao :|
http://www.pdaviet.net/showthread.php?157511-cfw-n97v30-lunar-n9-iphone-))
mình xài bản này rồi,bỏ dấu á,à,â ko bị giảm ký tự :| giờ xài bản của bạn cài nhiều apps lại,ngại jaf lại quá :-s nhầm apps phục hồi đc,apps ko,mà phần lớn % là ko phục hồi đc đâm ra làm biếng jaf làm biếng cài apps

ThanhTungHT

Active Member
http://www.pdaviet.net/showthread.php?157511-cfw-n97v30-lunar-n9-iphone-))
mình xài bản này rồi,bỏ dấu á,à,â ko bị giảm ký tự :| giờ xài bản của bạn cài nhiều apps lại,ngại jaf lại quá :-s nhầm apps phục hồi đc,apps ko,mà phần lớn % là ko phục hồi đc đâm ra làm biếng jaf làm biếng cài apps
Bó tay :| Bản kia chỉ thay Icon Dialer Và Font ở bản này :-?? ! Đấy là bản Cook lại từ bản này , để khỏi bạn lăn tăn về chuyện thêm bớt ký tự :|

ace_hp7

Active Member
bác nào cho e hỏi e nhỡ tay xoá mất 1file k nhớ tên j trong private liệu có sao k ,hiện h vẫn bt ,đang dùng bản này ok ,Laptop đang dở hơi ,hết đồ để JAF ,lo thế

ThanhTungHT

Active Member
bác nào cho e hỏi e nhỡ tay xoá mất 1file k nhớ tên j trong private liệu có sao k ,hiện h vẫn bt ,đang dùng bản này ok ,Laptop đang dở hơi ,hết đồ để JAF ,lo thế
Dùng bình thường thì thôi,sợ gì chớ :| Sợ thì cứ *#7370# là OK,quay lại thời điểm gốc lúc bạn Flash bản này !

Hikira

Bó tay :| Bản kia chỉ thay Icon Dialer Và Font ở bản này :-?? ! Đấy là bản Cook lại từ bản này , để khỏi bạn lăn tăn về chuyện thêm bớt ký tự :|
nếu bị đt mình có cữ :( thui cám ơn bạn đã quan tâm tới vấn đề này của mình
THANK

tuyenn777

bạn làm một bản c6v41 cho x6 đi.có ai biết chỉnh lại chữ menu trong menu chính thành tên mình như thế nào không chỉ cho mình với,ai lại điện thoại của mình mà cứ hiện tên người khác nhìn nó cứ kỳ sao ấy.bạn nào biết chỉ giúp mình nhé.à cả tên trong bluetooth nữa.xin cảm ơn trước.

ThanhTungHT

Active Member
bạn làm một bản c6v41 cho x6 đi.có ai biết chỉnh lại chữ menu trong menu chính thành tên mình như thế nào không chỉ cho mình với,ai lại điện thoại của mình mà cứ hiện tên người khác nhìn nó cứ kỳ sao ấy.bạn nào biết chỉ giúp mình nhé.à cả tên trong bluetooth nữa.xin cảm ơn trước.
Bản này không Cá nhân hoá 100% bạn nhé ;;) !

TGMaster

cái này có radio hk bạn? Có fix lỗi khi xem có mấchữ nó hay ra 3 dấu gạch giống vậy nè ~

kaothenhi

Nghe bạn này tả thì hình như là bản của TrungHuy. Bản của ThanhTung là mình thấy ít có cá nhân hóa nhất đó.

MinhThang

Manager
Mỗi người mỗi ý riêng mình chắc già rồi nên bản nào mà cá nhân hoá quá là bị dị ứng. :D

tuyenn777

Nghe bạn này tả thì hình như là bản của TrungHuy. Bản của ThanhTung là mình thấy ít có cá nhân hóa nhất đó.
Bạn biết thì chỉ giúp mình đi,có ai biết vì sao vào opera mini lại không viết được bài trả lời không?mình phải dùng web mặc định của máy để viết nó loand tốn tiền qúa mình vào diễn đàn một lúc viết được hai bài nó trừ mất 10 k sót ruột qúa.

Status
Không mở trả lời sau này.