• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanglongbf

Mình muốn trong rof chỉ có theme này được k TT?

Link bản CFW: http://congnghe24h.com.vn/s60v5-nan...e-v30-cook-cho-nokia-5800-made-overyou-2.html
Đây là tất cả file trong resource\skins của bản CFW trên: http://www.mediafire.com/?08iuc7nt40btwmh
Đây là tất cả file trong private\10207114\import của bản CFW trên: http://www.mediafire.com/?zvnra130gbk0raa
Mình không dám yêu cầu bạn cook lại, chỉ dám nhờ bạn chỉ mình cách làm thôi vì mình làm mãi k được. :-s
Mình rất thích bản CFW này của bạn, vì nó nhẹ hơn và đầy đủ hơn so với bản CFW kia. Và mình muốn hoàn thiện nó :D.
Mong bạn giúp mình.
Cám ơn bạn rất nhiều.
bạn xóa 2 mục 200039f0200157FB trong skinimport
sau đó Mở file private\10202BE9\101F876F.txt và tìm đến dòng 0x14. Sửa dãy ký tự trong dấu ngoặc kép thành 200039ef

12345qazw

Flash làm sao đây bạn. trong khi fw gốc nó có đến 9file lận . đây giải nén ra đc có 7 file. flash có bị dead máy không vậy mấy pro.

ruby10

còn trình phát nhạc + nhật kí điện thoại chưa có icon belle và chưa xóa cái themes gốc kìa, bản này hơi thiệt so với bản trước, tùng fix nốt đi tùng :D

tranconghd89

ửa màn hình liền ko tối xuống rồi mới tắt rồi muốn sáng phải nhấn nút home nhiều khi đang chạy soft nào đó là văng ra nào home
của e khi màn hình tối xuống mà chưa khoá phím thì chỉ cần chạm vào màn hình là lại sáng lên , không bị vào app

ThanhTungHT

Active Member
còn trình phát nhạc + nhật kí điện thoại chưa có icon belle và chưa xóa cái themes gốc kìa, bản này hơi thiệt so với bản trước, tùng fix nốt đi tùng :D
Chắc tầm vài ngày nữa có Mod Belle mới thì mới làm bản mới được.Chắc mình cần vài bạn nữa hỗ trợ trong việc Update File,chứ một mình lầm mệt quá :|
của e khi màn hình tối xuống mà chưa khoá phím thì chỉ cần chạm vào màn hình là lại sáng lên , không bị vào app
5530 :| nó là thế,hiện tại chưa có bộ Rule nào hoàn chỉnh dành cho 5530 đâu nhé,đến như Rule gốc còn lỗi :|

tranconghd89

máy nào bạn....
trong trình phát nhạc nếu có ký tự belle thì khi xoá nhạc sẽ bị out ra ngoài không hiểu vì sao nên bác tùng mới để như vậy chờ mod full belle của bác sangbenh là ra bản mới ngay :D

ThanhTungHT

Active Member
máy nào bạn....
trong trình phát nhạc nếu có ký tự belle thì khi xoá nhạc sẽ bị out ra ngoài không hiểu vì sao nên bác tùng mới để như vậy chờ mod full belle của bác sangbenh là ra bản mới ngay :D
Ừ,đúng đấy :)
Còn cái Nhật kí,thì vì ko có Mod nhật Belle 365 ngày,dùng Mod cũ nên ko có Belle :|

tranconghd89

trước mình down đc 1 bộ " bật fim xanh khi sạc và tắt khi đầy" nhưng máy lại bị sáng đèn fim' trắng hix,ai bít sửa ko giúp mình với!
trước mình dùng 5233 thì bộ rules này ok mà bạn... bộ này của bác kata gì gì ấy edit lại cho 5233 mà

ThanhTungHT

Active Member
:D ko biết cook = cái đó, cook = cái nokiaeditor wen rồi
Ko biết thì phải học,mà hỏi không ai trả lời thì phải tự đọc,tự tìm hiểu :|
Ai chỉ dùm bạn này cách Cook CFW bằng NFE 0.3 nhé :)

tranconghd89

Không đỡ được =))=))
Sau một đêm thức trắng vày vò, thì nhà tớ quyết định sẽ ở lại với 03, chờ phong trào mới!!!!!!
Chúc anh em mạnh khỏe! :D
bản này ngon mà bác .... mà sao lại không đỡ được:-/
ý của bác tùng là bản mới đã Fix dấu sắc bị lướt quá nhanh (Do sử dụng Mod tăng tốc nhắn tin nên gây lỗi này :) )
còn Mod tăng tốc nhắn tin là giành cho những ai thích nhắn tin nhanh mà không cần để ý đến dấu sắc

còn bản này là ổn nhất rùi con mong chờ gì nữa, có chờ thì chờ mod belle mới thui, với mình belle có cũng được không có cũng được miễn sao máy chạy ổn định , nhanh mượt và pin bền chút là ok rùi :D :D :D

thanhhaifire

mình vừa test qua bản 04 nhận xét đây quả là 1 bản CFW tốt và thấy ngạc nhiên ! tuy nhiên mình phải fix 1 cái là độ sáng màn hình, vì nó của 523x ko hợp vs 5800 ko tự điều chỉnh sáng đc :D

ThanhTungHT

Active Member
mình vừa test qua bản 04 nhận xét đây quả là 1 bản CFW tốt và thấy ngạc nhiên ! tuy nhiên mình phải fix 1 cái là độ sáng màn hình, vì nó của 523x ko hợp vs 5800 ko tự điều chỉnh sáng đc :D
Có phải là File StaticFeatures.dll ko nhỉ? :-?
p/s : Ông này thấy ngạc nhiên,nhưng với 523x thì quen rồi :D :))

Status
Không mở trả lời sau này.