• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

caobason89

Bạn ko muốn máy quét ảnh nào thì chuyển cái ảnh đó vào E:\Hidden là OK!

Mình muốn máy chỉ quét ảnh ở E:\Images thôi. Máy mình load tất cả ảnh ở các thư mục private, resource, sys, system... Nói chung là tất cả các thư mục :(

0125

Em không download được link ROFS2 cho 5230. Bác nào cho e lại link được không? :)

Last edited by a moderator:

thuandiennang

ROFS2 FILE 5800 RM-356"CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock :Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Click here
+ RM-356_60.0.003_Refresh Core by Binh24.7z : Link down Link Medifire: Click hereThanks tranconghd đã leech hộ mình :)
Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của mình thành:
RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05 là Flash đc.

hay quá... thế là 5800 của mình cũng đc lên Belle rùi.... hê hê

nhưng phải công nhận là ngày 8/2/2012 máy X7 của mình đc lên Belle chính thưc .. chạy Ok thật!

duongvantu

ANH EM ƠI,SAU KHI ẤN YES ĐẾN ÚC BẬT MÁY LÊN THÌ MÀN HÌNH TRẮNG XOÁ,NO KHÔNG TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI MÀ HIỆN CHỮ phone did't respond if the phone is not started yet please wait for the phone to start and connect to USB,then press yes to continue if phone is not responding press no,,EM ẤN YES SAU ĐÓ MÀN HÌNH TỊT LUÔN,BÂY GIỜ ẤN BẬT NGUỒN NÓ CHỈ RUNG MỘT CÁI THÔI,MÀN HÌNH THÌ VẪN TỐI OM,EM LÀM LẠI TỪ ĐẦU VẪN KHÔNG ĐƯỢC,ĐÂY LÀ ẢNH,,MỌI NGƯỜI GIÚ EM VỚI,,EM ĐANG KHÔNG CÓ DT DÙNG,HIXHIX

SAU 2 LẦN KHÔNG ĐƯỢC NÓ LẠI HIỆN KHÔNG KẾT NỐI FBUS...NOT CONNECTED!!!
:(:)(:)((

ThanhTungHT

Active Member
ANH EM ƠI,SAU KHI ẤN YES ĐẾN ÚC BẬT MÁY LÊN THÌ MÀN HÌNH TRẮNG XOÁ,NO KHÔNG TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI MÀ HIỆN CHỮ phone did't respond if the phone is not started yet please wait for the phone to start and connect to USB,then press yes to continue if phone is not responding press no,,EM ẤN YES SAU ĐÓ MÀN HÌNH TỊT LUÔN,BÂY GIỜ ẤN BẬT NGUỒN NÓ CHỈ RUNG MỘT CÁI THÔI,MÀN HÌNH THÌ VẪN TỐI OM,EM LÀM LẠI TỪ ĐẦU VẪN KHÔNG ĐƯỢC,ĐÂY LÀ ẢNH,,MỌI NGƯỜI GIÚ EM VỚI,,EM ĐANG KHÔNG CÓ DT DÙNG,HIXHIX

SAU 2 LẦN KHÔNG ĐƯỢC NÓ LẠI HIỆN KHÔNG KẾT NỐI FBUS...NOT CONNECTED!!!
:(:)(:)(
(
Dùng New Core mới để Flash bạn nhé :p Đọc phần Chú ý của Link Rofs2 ấy.

Chỉnh sửa cuối:

hoangphonghd

Bản này dùng cho X6 thấy bị mất "Tự động lấy nét" trong Camera. Thanh Tùng Fix lại đê

Test tiếp
.............

duongvantu

Dùng New Core mới để Flash bạn nhé :p Đọc phần Chú ý của Link Rofs2 ấy.
EM ĐÃ LÀM LẠI ĐÚNG THEO HD NHƯNG VẪN HIỆN RA THẾ NÀY
HƠN NUÃ ĐT NÓ KHÔNG KHỞI ĐỘNG LẠI ĐƯỢC ,HJXHJX MÀN HÌNH TRẮNG XONG LÀ ĐEN LUÔN,ĐẾN LÚC ĐƯỢC THÌ LẠI KHÔNG LÊN MÀN HÌNH NUẴ,KHÔNG KHỞI ĐỘNG LẠI CŨNG CHẲNG HIỆN TEST MODE,,
BẤM MỞ NGUỒN THÌ CHỈ RUNG MỘT CÁI THÔI,NHƯNG MÀN HÌNH VẪN ĐEN XÌ

thanhcong27

mình bị lỗi này là sao nhỉ?

.
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

ThanhTungHT

Active Member
EM ĐÃ LÀM LẠI ĐÚNG THEO HD NHƯNG VẪN HIỆN RA THẾ NÀY
HƠN NUÃ ĐT NÓ KHÔNG KHỞI ĐỘNG LẠI ĐƯỢC ,HJXHJX MÀN HÌNH TRẮNG XONG LÀ ĐEN LUÔN,ĐẾN LÚC ĐƯỢC THÌ LẠI KHÔNG LÊN MÀN HÌNH NUẴ,KHÔNG KHỞI ĐỘNG LẠI CŨNG CHẲNG HIỆN TEST MODE,,
BẤM MỞ NGUỒN THÌ CHỈ RUNG MỘT CÁI THÔI,NHƯNG MÀN HÌNH VẪN ĐEN XÌ
Em dùng New Core sau Link Rofs2 :|

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
mình bị lỗi này là sao nhỉ?

.
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
Cái này có thể bạn thiếu Driver hoặc Flash ko đúng chuẩn . Tham khảo : Click

ajinomoto1410

em dùng bản này từ khi mới ra lò đến h, thêm vài cái theo ý thích nựa là dùng mại i :D lâu lâu lên ngắm nghía xem có bản mới hay ko thôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.