• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
Mới flash rofs2 của b.bị lỗi ký tự bêllê tr0ng danh bạ.cái màn hình khời động sao chẳng có gì có mội chữ nokiulại very gút :D
Ừm,bạn ném toàn bộ cái này vào Rofs2: [Share] Mod Navigation bar Belle on CFWc6,n97 Đóng gói Rofs2 và Flash,Fix hoàn toàn lỗi ký tự đấy bạn. Nếu ko thì bạn dùng Font ở #2 thay vào cũng đc,nhưng mất ký tự "~" tốt nhất là dùng Mod của nhockfc ;;)
Thời gian này hơi bận,nên chưa ra bản mới Fix mấy cái ký tự này đc :|

quangphat2905

JAF version 1.98.66 beta5
Detected PKEY: 9000DA9A
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.45.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.1.001_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.1.001_prd.rofs2.V21
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.1.001_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_50.1.001_000_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000DA9A
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

Như vậy là tổng cộng có 7 file hả a.Đổi tên thành RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20 rồi.Nhưng khi fw nó hiện là V21
Vẫn không đc.hjx

ThanhTungHT

Active Member
Như vậy là tổng cộng có 7 file hả a.Đổi tên thành RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20 rồi.Nhưng khi fw nó hiện là V21
E dùng Core RM-625_50.1.00 thì ko phải đồi tên gì hết.Down Rofs2 + Core về để Flash. Nếu e đã lên Ver 51 thì mới cần đồi tên Rofs2.
Bây giờ e giải nén Core + Rofs2 rồi flash,ko phải đổi tên gì nữa.

ThanhTungHT

Active Member
a.Cuối cùng cũng đã đc.Thanks a Tùng nhiều.hehe=D>
\
Bản này đang bị lỗi ký tự trong Danh bạ,e nhé.Fix lỗi là ném toàn bộ cái này vào Rofs2: [Share] Mod Navigation bar Belle on CFWc6,n97 Đóng gói Rofs2 và Flash,Fix hoàn toàn lỗi ký tự đấy . Nếu ko thì dùng Font ở #2 thay vào cũng đc,nhưng mất ký tự "~" tốt nhất là dùng Mod của nhockfc ;;)
Thời gian này hơi bận,nên chưa ra bản mới Fix mấy cái ký tự này đc :|
Trả lời cho e luôn,ko lại hỏi tiếp ;;) :))

datvietdatviet

Thanhtung ag mình đâu biết cfw đâu.mình chờ b ra bản fix mấy cái lỗi ấy.mai cn rồi tranh thủ làm đi :p bạn làm f0nt mac định nha.khi nào ra pm mỉnh nha mình flash đầu tiên cho :D

tranconghd89

giải nén ra toàn Forder làm sao để Đóng gói Rofs2 và Flash vậy a.HD kỹ giùm e.Hj
bạn copy tất cả các file bạn giải nén đuợc vào thư mục RM-xxx theo đường dẫn Program Files\Nokia\Phoenix\Products rùi flash thui
bạn nên đọc qua bài này cho chi tiết nè...

YinYang

Active Member
Tùng cho mình hỏi là bản này hình như bị lỗi xóa ảnh. mình thử chụp ảnh và xóa nhưng lại báo lỗi hệ thống là sao?

kimthienlinh

hôm qua jaf cho con 5800 của ông anh thì có một hiện tượng lạ là :cfw đã hack sẵn mà cài ứng dụng vẫn báo lỗi chứng chỉ,vào rompather khởi động install server rp+ mà vẫn bị,trước khi jaf đã xoá các folder private, sys, system, resource trên thẻ nhớ rùi(lỗi này ko phải là do bản cfw này vì mình đang dùng trên 5530 rất tốt)...có ai biết nguyên nhân của hiện tượng này không chỉ mình với.thanks!

TieuPhongH

cho tó hỏi down cai: CORE 5233 RM-625 V50.1.001 Link down "" để làm gì rồi còn down cái này ''ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Click here
đề lam gì nữa vậy? tui đang tập tò nên chưa hiểu cặn kẽ lắm , các bước flash tui đọc ở phần dành cho newbie rồi mà riêng 2 cái này là tui ko hiểu nó ở bước nào trong khi flash, mong Pro chỉ giúp ,cảm ơn nhiều

doanmanh86

ThanhTung cho mình hỏi chút, khi mới flash lại thì mặc định tắt hiệu ứng chủ đề, mình mở lịch hiện đầy đủ các thứ trong tuần, mở call khi chọn 1 người thì hiện đủ 3 biểu tượng "Voice call, mesage, video call" nhưng khi bật hiệu ứng lên thì những thứ đó lại ko hiển thị nữa, mình đã thử cả tiếng Anh hay tiếng Việt đều bị như vậy, mình dùng hiệu ứng khác hay hiệu ứng bong bóng của bạn cũng bị, máy mình 5230, cho mình hỏi như vậy có phải lỗi ko và có cách nào khắc phục ko? Cảm ơn bạn!

ThanhTungHT

Active Member
Tùng cho mình hỏi là bản này hình như bị lỗi xóa ảnh. mình thử chụp ảnh và xóa nhưng lại báo lỗi hệ thống là sao?
À lỗi này là do chưa chuyển Bộ nhớ Lưu Ảnh sang Thẻ nhớ đây mà.Bạn vào Cài đặt Chỉnh lại nhé. Để xoá những ảnh trước bị lỗi thì *#7370# là hết ;;)
hôm qua jaf cho con 5800 của ông anh thì có một hiện tượng lạ là :cfw đã hack sẵn mà cài ứng dụng vẫn báo lỗi chứng chỉ,vào rompather khởi động install server rp+ mà vẫn bị,trước khi jaf đã xoá các folder private, sys, system, resource trên thẻ nhớ rùi(lỗi này ko phải là do bản cfw này vì mình đang dùng trên 5530 rất tốt)...có ai biết nguyên nhân của hiện tượng này không chỉ mình với.thanks!
Có vài phần mềm đúng là ko cài được.Hack chỉ cài được 99% App,ngoài ra đã Hack mà ko cài đc,thì ko hack cũng bó tay bạn nhé !
ThanhTung cho mình hỏi chút, khi mới flash lại thì mặc định tắt hiệu ứng chủ đề, mình mở lịch hiện đầy đủ các thứ trong tuần, mở call khi chọn 1 người thì hiện đủ 3 biểu tượng "Voice call, mesage, video call" nhưng khi bật hiệu ứng lên thì những thứ đó lại ko hiển thị nữa, mình đã thử cả tiếng Anh hay tiếng Việt đều bị như vậy, mình dùng hiệu ứng khác hay hiệu ứng bong bóng của bạn cũng bị, máy mình 5230, cho mình hỏi như vậy có phải lỗi ko và có cách nào khắc phục ko? Cảm ơn bạn!

Ừm,có thể là do hiệu ứng đấy.Tạm thời ko xài hiệu ứng xem hoặc thay bộ hiệu ứng khác.

babicool

cho tó hỏi down cai: CORE 5233 RM-625 V50.1.001 Link down "" để làm gì rồi còn down cái này ''ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Click here
đề lam gì nữa vậy? tui đang tập tò nên chưa hiểu cặn kẽ lắm , các bước flash tui đọc ở phần dành cho newbie rồi mà riêng 2 cái này là tui ko hiểu nó ở bước nào trong khi flash, mong Pro chỉ giúp ,cảm ơn nhiều

bạn down code và 1 bản rofs 2 về,chọn 1 trong 3 nhé,giải nén rùi coppy tất cả vào mục RM-625

TieuPhongH

Cảm ơn bạn babicool, mà to' đã down về rồi, 1 bản cái '' core 5233 Rm -625 v50.1.001 '', và 1 bản cái '' link ana swype to unlock'' bây giò chỉ việc copy 2 foder này sau khi được giải nén vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\ là tiến hành flash máy phải ko các bạn??

ThanhTungHT

Active Member
Cảm ơn bạn babicool, mà to' đã down về rồi, 1 bản cái '' core 5233 Rm -625 v50.1.001 '', và 1 bản cái '' link ana swype to unlock'' bây giò chỉ việc copy 2 foder này sau khi được giải nén vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\ là tiến hành flash máy phải ko các bạn??
Foder RM-625 bạn nhé :|

Status
Không mở trả lời sau này.