• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

anhyeuemha115

Chẹp mới add thêm chinese vào dùng good. Email thì mình ko có dùng nên ko quan tâm lắm tai nge bluetoth ko có luôn, cảm ứng rất mượt, pin vẫn đang test, túm lại là dùng khá tốt.hi.
add vào có bị lỗi to thanh nhấp nháy khi nhắn tin không vậy bạn>?

hongminh004

Sr T nhe'. Sa'ng hwa rảnh thì chưa có link,chjều và tô'i lại bận. Hnay toàn huyện cúp điện 2 ngày. Nản wá.

Sanvu88

Member
add vào có bị lỗi to thanh nhấp nháy khi nhắn tin không vậy bạn>?

lỗi đó là do font mà bạn chứ liên quan gì đến ngôn ngữ đâu. Mình xài font android ko bị lỗi đó nhưn lại ko hỗ trợ đầy đủ 6 trang kí tự mà chẳng quan trọng vì có pao giờ dùng kí tự đặc biệt đâu.hj

Sanvu88

Member
Hi.pin tốt hơn trước.mà cái cook cái freeunrar vào nó có autostart ko T cái winrar cook vô ko autostart được. Hix.

phuonxinh

mìng ko flash lại fw gốc đc. Fl 3 lần rùi. Finish xong báo 2dòng done ,phone tắt luôn .chờ 5p ko thấy gì.tháo cáp nhấn nguồn rung 1kái rồi thôi. Tháo pin nhấn lại kũng vẫn vậy...mình dùng navifim down bản 50.6.002 white rm588 thì thấy co 9file, trong đó có 2file navifim ko tích dấu "√" nên down về đc 7file. cho vào jaf ...giờ đt bỏ đấy đi mươn máy thằng e dùng. hjx...chiều down bản khác về jaf lại vậy. chưa up fw gốc lại đc nên ko dám up cfw. ko bit co phải mang ra care ko...

ThanhTungHT

Active Member
mìng ko flash lại fw gốc đc. Fl 3 lần rùi. Finish xong báo 2dòng done ,phone tắt luôn .chờ 5p ko thấy gì.tháo cáp nhấn nguồn rung 1kái rồi thôi. Tháo pin nhấn lại kũng vẫn vậy...mình dùng navifim down bản 50.6.002 white rm588 thì thấy co 9file, trong đó có 2file navifim ko tích dấu "√" nên down về đc 7file. cho vào jaf ...giờ đt bỏ đấy đi mươn máy thằng e dùng. hjx...chiều down bản khác về jaf lại vậy. chưa up fw gốc lại đc nên ko dám up cfw. ko bit co phải mang ra care ko...
Ok.Bây giờ bạn down cả Core + Rofs2 up lại CFW đi.Lỗi của bạn là do bạn hạ Ver.Bạn chú ý khi Flash đến phần màn hình trắng xem hiện tên Ver là bnhiu nhé ! Die phone là chuyện thường.Mình die cả trăm lần rồi !

Yahoo của bạn là gì ? Mình sẻ hướng dẫn cho bạn luôn !

Chỉnh sửa cuối:

Sanvu88

Member

jaf deadphone mà cũng không được hả bạn thử dùng phoenix xem

phuonxinh

mình đang ol mobile nên ko yahoo dc...ver bản Vietnamese-2 kũng là 50.6.002 mà. Bạn chỉ mình fải down ver bao nhiêu đi...có phải down kả 9file trên navifim ko vậy?
Cảm ơn bạn nhé...

ThanhTungHT

Active Member
mình đang ol mobile nên ko yahoo dc...ver bản Vietnamese-2 kũng là 50.6.002 mà. Bạn chỉ mình fải down ver bao nhiêu đi...có phải down kả 9file trên navifim ko vậy?
Cảm ơn bạn nhé...

Ừm.Đúng là 50.6.002 Nhưng là Rm-588 bạn nhé ^^
Ak...Die phone thì 99% có thể là do bạn Flash sai Ver.Mình cũng chưa có máy ở đây.Để Test FW gốc được.Để mình nhờ 1 Mem khác test FW gốc xem.Còn chuyện die phone.Bạn mang ra Care.Người ta cũng chỉ Up lại FW gốc cho bạn thôi.Cái này bạn có thể tự làm....

Đã Test trên 5233.FW gốc hay CFW đều Ok nhé !

Nhân tiện nhờ Mem 5230 Test lại bản FW gốc Rm-588 V50.6.002 trên Navifim luôn nhé...

À quên ! Nếu bạn Flash bản này gây lỗi như bạn nói ! Thì bản CFW Deviant FINAL cũng thế thôi.Đơn giản File Core dành cho 5230 mình cũng lấy từ đấy và Vỏ của Rofs2 dành cho 5230 cũng lấy từ bản đấy ! Thân !

Chỉnh sửa cuối:

hoaiphiung

5233 Test lại bản gốc FW V 50.1.001 Ok...flash CFW hay FW tất cả đều OK...bạn xem lại có khi bạn Flash sai Ver đấy !

socklasuc41

anh Tùng cho em hỏi có bản Swipe unlock ko??
nếu ko anh chỉ em cook cái đó đi. em ko thích tap unlock lắm thannks anh!!!

Status
Không mở trả lời sau này.