• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

bom1973

Bạn phuongxin cho mình hỏi tí về việt hóa phần mềm nhe. Thấy mấy pro chỉ giáo là dùng mobihex để xem các string file *.rsc xong rồi mình đổi sang tiếng việt ấy. Mình thấy dùng xplo cũng xem và edid được mấy lfile *.rsc đó mà. Vậy thì dùng xplo việt hóa được ko vậy?
P\s: test xong rồi bác tùng nhanh làm bản 03 hoàn thiện cho ae nhá. Hi hi

conancth

Pin bản này khá tốt đấy, nói chung là mọi thứ đều ok hết, gần như hoàn hảo rồi.
Đối với mình bạn chỉ cần fix lại bàn phím qwerty nữa là quá đủ và đẹp rồi.
Thân.

huyhieu901

cho mình hỏi sao mình xài phần x-p để kiếm thư mục private thấy nhưng bấm vô lại ko được nhi???????????

NTiolanDatluu

Pin bản này khá tốt đấy, nói chung là mọi thứ đều ok hết, gần như hoàn hảo rồi.
Đối với mình bạn chỉ cần fix lại bàn phím qwerty nữa là quá đủ và đẹp rồi.
Thân.

bàn phím thế là ok rồi, k thích có thể cài bàn phím ảo khác, rất nhiều sự lựa chọn cho bạn!

Note: đêm qua vọc thấy bản này khá ổn định, nhanh, mượt, cài cả đống soft chạy cùng lúc mà k thấy bị lag, hay treo đơ, :D
còn vấn đề pin nữa, chưa sạc ful nên chưa test đc! thank Tùng nhiều nhé, thật sự bản này tốt hơn hẳn so với bản 02!

laptrn243

Làm biếng ngại test nên chỉ mong T có thể up lên bản chính thức để flash dùng luôn :X

funnyclock

mà cái bản Vietnamese này hay nha, hai vạch pin cuối cùng rất lâu sụt nếu dùng bình thường!

ThanhTungHT

Active Member
Đã Test Pin cho bản này nhé ! Pin rất trâu. Xem như đây là bản CFW Vietnamese-03 chính thức nhé các bạn ! Lúc nào Có thời gian rảnh thì mình sẻ Up bản Anna Swype lên !
Thân.

ThanhTungHT

Active Member
sao mình flash fw gốc xong thì khi dt ko lên nữa nhỉ .bật nguồn chỉ rung 1kái rùi thôi. mình down v50.6.002 mà

Bạn Up lại bản gốc Ok rồi chứ?
A tùng hướng dẫn e bỏ cái tap to unlock được ko ạ. cảm ơn anh
bổ xung thêm chút. ko biết tại máy e hay fw nhưng cài theme khác xong khởi động lại dt là nó chở về theme mặc định. cái này ko quan trọng nhưng thấy thế nên e hỏi thôi.

1. Dùng NFE Cleaner 3.01 Xóa cái Tap to Unlock đi.
2. Cài xong Theme mà bạn kết nối điện thoại lại trở về Theme mặc định à ! Tớ chưa gặp thế bao giờ ^^
Có thể là do bạn kết nối điện thoại ở chế độ Usb=> Theme cài trong thẻ nhớ sẻ ko hiện trong phần Theme.

p/s : Bạn này là hay báo lỗi linh tinh đó nhé ! ( == Lỗi ko có ấy ). Thân !

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Bạn Up lại bản gốc Ok rồi chứ?

1. Dùng NFE Cleaner 3.01 Xóa cái Tap to Unlock đi.
2. Cài xong Theme mà bạn kết nối điện thoại lại trở về Theme mặc định à ! Tớ chưa gặp thế bao giờ ^^
Có thể là do bạn kết nối điện thoại ở chế độ Usb=> Theme cài trong thẻ nhớ sẻ ko hiện trong phần Theme.

p/s : Bạn này là hay báo lỗi linh tinh đó nhé ! ( == Lỗi ko có ấy ). Thân !
Khi kết nối phone với PC ở chế độ Ổ đĩa chung -> tất cả những gì cài trên E (thẻ nhớ) đều ngừng hoạt động hết!

ThanhTungHT

Active Member
Khi kết nối phone với PC ở chế độ Ổ đĩa chung -> tất cả những gì cài trên E (thẻ nhớ) đều ngừng hoạt động hết!

Cứ thích bôi đậm thế ta :D ... Nhân tiên hỏi luôn nè... Entry của phím 0 và phím bấm khi gọi điện trong bàn phím thông minh là bao nhiêu ông nhỉ?
Đang tính làm cái Phím gọi màu...

bunrieucua

Cái đó phải tìm trong series60skin.mif ông ơi.
Tôi không mod cái đó nên không rõ lắm.
Ông tự tìm đi:))
Còn entry mấy phím Delete,Contact,Log trong đó thì tui post hưỡng dẫn trong topic mod của tui rùi đó:))

ThanhTungHT

Active Member
Cái đó phải tìm trong series60skin.mif ông ơi.
Tôi không mod cái đó nên không rõ lắm.
Ông tự tìm đi:))
Còn entry mấy phím Delete,Contact,Log trong đó thì tui post hưỡng dẫn trong topic mod của tui rùi đó:))

Đang tính khi nào rảnh thì ngồi vọc nó... Thay mấy cái hình thù kì dị vào... Nó mới hay... mới độc... :))
Mò cách nào đây...Có cả trăm,cả nghìn Entry trong .mif....

bunrieucua

Đang tính khi nào rảnh thì ngồi vọc nó... Thay mấy cái hình thù kì dị vào... Nó mới hay... mới độc... :))
Mò cách nào đây...Có cả trăm,cả nghìn Entry trong .mif....
Thì dùng soft nào xem svg trên PC mà tìm:))
Tui toàn mò trên phone nên chả biết tên soft PC đó:))
Mà thay làm giè.
Để mặc định mấy cái đó cha nội:|

vunguyenmt

Cứ thích bôi đậm thế ta :D ... Nhân tiên hỏi luôn nè... Entry của phím 0 và phím bấm khi gọi điện trong bàn phím thông minh là bao nhiêu ông nhỉ?
Đang tính làm cái Phím gọi màu...

Làm các CFW hoàn chỉnh rồi, rảnh ko biết làm j nữa hay sao mà nghĩ ra làm vậy ta?
Jo ông làm sao mà cái chữ "i" trên phím số 0 có màu nữa mới đẹp.

bunrieucua

Làm các CFW hoàn chỉnh rồi, rảnh ko biết làm j nữa hay sao mà nghĩ ra làm vậy ta?
Jo ông làm sao mà cái chữ "i" trên phím số 0 có màu nữa mới đẹp.
Làm được, icon thì cứ thay vào là được hết mà Vũ, có điều là có icon svgb màu và chủ yếu là nó có hiển thị icon màu hay không thôi:))

vunguyenmt

Thì dùng soft nào xem svg trên PC mà tìm:))
Tui toàn mò trên phone nên chả biết tên soft PC đó:))
Mà thay làm giè.
Để mặc định mấy cái đó cha nội:|

Đây, sẵn chỉ luôn.
dùng cái này: svgb2svg-static và cái này Contenta SVG Converter cài trên pc nhé

Status
Không mở trả lời sau này.