• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
hix tôi ngại flash lại lắm! có dự định gì tiếp theo chưa T :D
Ừm. Dù gì cũng phải lấy cái Máy tính về đã @@ ! Lúc chiều vừa cãi nhau với kỹ thuật bên Acer ! Chắc tầm 3 ngày nữa mới có máy ! Sẻ Up luôn cho X6,5530,5800 ! Dự định làm All Rm- từ lâu lắm rồi !

ghostonline

Uả lap của Tung có vấn đề gì mà thấy nằm trên care mãi vậy??? may ma hiện tại những cái mình cần thì có cả rồi :p

NTiolanDatluu

Ừm. Dù gì cũng phải lấy cái Máy tính về đã @@ ! Lúc chiều vừa cãi nhau với kỹ thuật bên Acer ! Chắc tầm 3 ngày nữa mới có máy ! Sẻ Up luôn cho X6,5530,5800 ! Dự định làm All Rm- từ lâu lắm rồi !

có thêm hướng phát triển cfw tiếp theo không! =D>

ThanhTungHT

Active Member
Uả lap của Tung có vấn đề gì mà thấy nằm trên care mãi vậy??? may ma hiện tại những cái mình cần thì có cả rồi :p
Vỡ LCD .Nhưng ko phải do mình làm vỡ @@ ! Nên mới cãi nhau với nó ! Nó trả máy về 2 lần ! Tôi mang máy lên hãng lần thứ 3 là lúc chiều,cãi nhau 1 trận ! Cuối cùng cũng đồng ý thay cho cái màn hình mới @@ Ko thì mất 3.3 triệu ! Hẹn 3 ngày nữa lên lấy !
có thêm hướng phát triển cfw tiếp theo không! =D>
Chắc sẻ ko ! đơn giản bây giờ Cook chỉ là Thay Icon và thêm App vào CFW ! đấy chỉ là cá nhân hoá thôi ! Cái đấy thì tuỳ từng người có thể làm đc rồi !

tranconghd89

Chắc sẻ ko ! đơn giản bây giờ Cook chỉ là Thay Icon và thêm App vào CFW ! đấy chỉ là cá nhân hoá thôi ! Cái đấy thì tuỳ từng người có thể làm đc rồi !
bác tùng cho e xin mod thay share trong phần chụp ảnh với....

ThanhTungHT

Active Member
bác tùng cho e xin mod thay share trong phần chụp ảnh với....
Mod đấy mình thấy nhiều bạn tách ra từ bản của mình rồi mà @@
Nói thật bây giờ mình ko có máy tính cũng ko Up đc ! Xin các bạn khác xem ^^

rastar

Banned
làm ơn cho em xin mod fix thời gian chyển thành số khi mình đè phím chữ không
VD bình thường mình đè phím chữ đến 2s mới thành số, mod xong chỉ mất khoảng 1s

Ah và xin cái mini qwerty nữa nhé

bi2910

Anh tùng ơi, cho em hỏi CFW này của N97 mâ` sao cái hiệu ứng theme có sao lấp lánh ở nền menu, sao chỉ có ở dạng danh sách còn dạng lưới không có ạ?

bente402

Anh tùng ơi, cho em hỏi CFW này của N97 mâ` sao cái hiệu ứng theme có sao lấp lánh ở nền menu, sao chỉ có ở dạng danh sách còn dạng lưới không có ạ?

mặc định n97v30 là vậy bạn ah...muốn có effect menu thì quay về v12 mới có
P/s : lâu hok flash ghiền nè :D

missthuha

anh tung ơi cho miss xin patch chỉ đọc ảnh ở e\imges đc hok hic kho ảnh của miss jờ no ́ tùm lum lên hic :(

funnyclock

Philips GoGear Aria!
Hôm nay vừa mới chính tai nghe xong bản "This time" của Pia Toscano trên chiếc này, một chiếc máy nghe nhạc không phải là quá xuất sắc (thấy người ta đánh giá vậy) nhưng, phải nói là chưa bao giờ minh lại muốn đeo tai nghe lâu như thế: bass rất chắc, sâu và âm hình cực rộng.
Có thể nói là cái 5230 của mình nghe lại xong chỉ muốn vứt đi thôi, yếu ớt, lẹt đẹt và lùng bùng (không tin, với bản nhạc trên, bạn có thể thử và chắc chắn sẽ thấy được bass trên 5230 bị lùng bùng một chút ở đáy và yếu yếu ở tần số thấp và rất thấp, còn âm hình thì thôi rồi, ....)
Mình đã thử với nhiều bản khác nhau và với những bản hơi khó một chút là bắt đầu thấy hiện tượng trên (thử với chiếc sony ex082 fake mua cách đây chừng hơn 6 tháng!)
N97 mini có khi cũng xách dép thôi khi mà bản Vietnamese này đã được mod âm bass lên như vây!
Thắc mắc là tại sao có mỗi cái khoản âm thanh thôi mà mấy cái Smartphone này lại không được chăm chút kĩ hơn tí nhỉ?!
Khi sau này, đến mình phải từ bỏ điện thoại ở khoản nghe nhạc thôi... :(:(:(

ThanhTungHT

Active Member
anh tung ơi cho miss xin patch chỉ đọc ảnh ở e\imges đc hok hic kho ảnh của miss jờ no ́ tùm lum lên hic :(
E thử dùng cái này nhé ! Bật Path trong Rompatcher : Install Server hoặc Open4All <a ko nhớ rõ lắm :D >
Sau đó dùng X-plore Vào ổ C\\private\10202be9 .Paste 2 file txt kèm theo đây vào : Click here
Sau đó khởi động lại máy !
Nếu ko được thì chỉ còn cách ném Mod này vào Rofs2 ! sau đó đóng gói Rofs2 và Flash lại :p
Philips GoGear Aria!
Hôm nay vừa mới chính tai nghe xong bản "This time" của Pia Toscano trên chiếc này, một chiếc máy nghe nhạc không phải là quá xuất sắc (thấy người ta đánh giá vậy) nhưng, phải nói là chưa bao giờ minh lại muốn đeo tai nghe lâu như thế: bass rất chắc, sâu và âm hình cực rộng.
Có thể nói là cái 5230 của mình nghe lại xong chỉ muốn vứt đi thôi, yếu ớt, lẹt đẹt và lùng bùng (không tin, với bản nhạc trên, bạn có thể thử và chắc chắn sẽ thấy được bass trên 5230 bị lùng bùng một chút ở đáy và yếu yếu ở tần số thấp và rất thấp, còn âm hình thì thôi rồi, ....)
Mình đã thử với nhiều bản khác nhau và với những bản hơi khó một chút là bắt đầu thấy hiện tượng trên (thử với chiếc sony ex082 fake mua cách đây chừng hơn 6 tháng!)
N97 mini có khi cũng xách dép thôi khi mà bản Vietnamese này đã được mod âm bass lên như vây!
Thắc mắc là tại sao có mỗi cái khoản âm thanh thôi mà mấy cái Smartphone này lại không được chăm chút kĩ hơn tí nhỉ?!
Khi sau này, đến mình phải từ bỏ điện thoại ở khoản nghe nhạc thôi... :(:(:(

À.Quên ! Muốn Bass mạnh hơn thì dùng Mod lần trước đây ném cho rồi nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

funnyclock

E thử dùng cái này nhé ! Bật Path trong Rompatcher : Install Server hoặc Open4All <a ko nhớ rõ lắm :D >
Sau đó dùng X-plore Vào ổ C\\private\10202be9 .Paste 2 file txt kèm theo đây vào : Click here
Sau đó khởi động lại máy !
Nếu ko được thì chỉ còn cách ném Mod này vào Rofs2 ! sau đó đóng gói Rofs2 và Flash lại :p

À.Quên ! Muốn Bass mạnh hơn thì dùng Mod lần trước đây ném cho rồi nhé :D

Oạch, đó đâu phải là vấn đề chính, cái chính là nghe nó có cảm giác là bass ở đầu lỗ tai nên không hay!
Ok được rồi, để nhà tớ thủ coi!

missthuha

Oạch, đó đâu phải là vấn đề chính, cái chính là nghe nó có cảm giác là bass ở đầu lỗ tai nên không hay!Ok được rồi, để nhà tớ thủ coi!
hok có ý ngây hấn nhưng bạn àk máy no có z thui còn nếu mún nghe nhạc hay thi 1máy nghe nhạc chuyên biệt hoặc bạn đầu tư cho mình 1tai fon chuyên nghe nhạc thì hay hơn đó.... chứ mod trên dđ chỉ chỉnh sửa đến jữa tai là hết thui ak hihi hok ngây hấn aha ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.